Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kulikoni Singida hakuna mwakilishi baraza la mawaziri?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Tumsifu Samwel, May 26, 2010.

  1. Tumsifu Samwel

    Tumsifu Samwel Verified User

    #1
    May 26, 2010
    Joined: Jul 30, 2007
    Messages: 1,405
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Nilipata fursa ya kumuuliza mh. JK kwa nini mkoa wa Singida hauna mwakilishi kwenye baraza lake la mawaziri? zaidi ya John chiligati na ambaye siyo mzawa wa mkoa wa Singida? jibu: "we bana vipi? wabunge wengi wa singida elimu yao ni kidato cha nne unategemea mtu kama huyo umpe uwaziri afanye nini ?"

    Hivi mtu mwenye elimu ya kidato cha nne hawezi kuongoza wizara kwa sababu ya kiwango chake cha elimu?
     
  2. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #2
    May 26, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,536
    Likes Received: 6,137
    Trophy Points: 280
    Uteuzi wa nafasi za mawaziri hazitegemei ni watu wa wapi, ila pia sio kweli kuwa wabunge wa Singida wengi ni ma Form Four Levers,
    Nyalandu ni graduate, Dewjini graduate, Martha Mlata ni graduate, etc tena hawa ni wale ninaowajua kihivi hivi kabla hata sijapekua CV zao.
    Hivyo kwa Singida si afadhali hata mnaye huyo Chiligati, mngekosa kabisa ingekuwaje?.
     
  3. Ngongo

    Ngongo JF-Expert Member

    #3
    May 26, 2010
    Joined: Sep 20, 2008
    Messages: 11,804
    Likes Received: 2,952
    Trophy Points: 280
    Heshima kwako Carthbetl,

    Nadhani yuko Mheshimiwa Lazaro Nyalando ni msomi wa chuo kikuu.
     
  4. O

    ODD Member

    #4
    May 26, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    CL Hapo unatudanganya, jibu kama hilo hawezi kutoa JK. Hata hivyo Mkoa wa Singida una zaidi ya kabila tano ikiwemo ya Chiligati ambayo ni Mgogo. Si vibaya kujadili hoja yako kwa nini hakuna waakilishi.
    maelezo ya watu wa Mkoa wa Singida ni kwamba ni watu wa ajabu sana.si kwamba hakuna wasomi, wala si kwamba ni maskini sana, la hasha bali ni ule ushawishi wa kuingia kwenye siasa hawana.matatizo kwao ni kama sehemu ya maisha . We anagalia barabara sehemu ya mkoa huu tu haijakamilika na ndio kuu kushinda zote. Cha ajabu nikwamba wanajisikia wao ni mashini sana kwa hiyo hata akipwa fulana au shs 200 mtu anaona kasaidiwa sana. Halafu pia watu wa huko wanaangalia anagombea ni wa ukoo gani au babu/baba yake akuliwa nani kama hawamjui vizuri yaani aliwahi kuwasaidia hupati kitu.
    wabunge wa singida
    MANYONI - 2- level -MASTERS
    SINGIDA-3 -Level -Diploma
    IRAMBA-2- Level -F -IV na Diploma
    VITI MAALUM- F IV na DRS 7

    Kazi ipo kuweza kuwabalisha , labda mwaka huu - big up LISSU AND JUMBE
     
  5. N

    Nasolwa JF-Expert Member

    #5
    May 26, 2010
    Joined: Jun 12, 2008
    Messages: 1,776
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Martha Mlata ambaye ni Mbunge wa viti maalumu toka mkoa wa Singida ninayemfahamu mimi sio GRADUATE labda kama kagraduate leo.
     
  6. Buchanan

    Buchanan JF Diamond Member

    #6
    May 26, 2010
    Joined: May 19, 2009
    Messages: 13,088
    Likes Received: 236
    Trophy Points: 160
    Kwani suala la ujenzi wa barabara kuu ni la wananchi wa Singida au ni la Serikali kuu? Serikali ya Tanzania imewekeza nguvu zake nyingi Dar es Salaam pekee na Mikoa mingine imesahaulika kabisa au inakumbukwa kidogo! Sasa hivi Dar es Salaam haikaliki kwa msongamano wa ajabu! Na huko unakosema watu wa Singida wameridhika na vijishilingi 200 ni tusi kubwa sana na inaonesha una chuki na watu wa Mkoa huo. Hivi CCM wanapohonga chumvi, T-Shirt, Kofia, Vitenge, nk huwa wanavipeleka Singida pekee? Na kama sivyo hiyo mikoa mingine huwa wanapokea vitu hivyo kwa sababu wao ni "matajiri?" Hukumu kwa haki ndugu yangu na si kutoa kejeli zisizokuwa na msingi wowote!
    Kama JK alidai kuwa Singida hakuna wasomi isipokuwa walioishia kidato cha nne tu simwelewi mheshimiwa huyu. Labda kama alikuwa "anatania" kama alivyotania kwenye suala la TAKRIMA!
     
  7. M

    Mkulima JF-Expert Member

    #7
    May 26, 2010
    Joined: Feb 4, 2007
    Messages: 670
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 45
    Huyu mama alikuwa UK akisoma kwa muda wa kama miaka miwili au mitatu. Nafikiri kwasasa ni graduate. Sijui kama alikuwa anasoma first degree au masters.

    Viongozi wakija, alikuwa ndiye anatuanzishia wimbo wa taifa.
     
  8. Kiungani

    Kiungani JF-Expert Member

    #8
    May 26, 2010
    Joined: Feb 2, 2007
    Messages: 274
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    Hapa unamuonea JK......

    Ili aweze kusema hivyo itabidi afikiri kwanza anachokisema, ......hapo tu ni kazi tayari.....
     
  9. Rev. Kishoka

    Rev. Kishoka JF-Expert Member

    #9
    May 27, 2010
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 4,396
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Kwako Tyuti Mlenge Chumvi Mtembezi na Kitila Mkumbo,

    Je Wana wa Ilamba kuna majibu kwa hii hoja?
     
  10. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #10
    May 27, 2010
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Baraza la mawaziri ambalo halieleweki linafanya kazi gani? Hebu mtupumzishe huko..ebo
     
  11. P

    Paul S.S Verified User

    #11
    May 27, 2010
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
     
  12. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #12
    May 27, 2010
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    We CathbertL hilo sio jambo la Kuuliza. Hivi haujui kuna maswala mbalimbali yanayohusisha logistics za Kimataifa. Sasa huoni kwa elimu hiyo tutaishia kuwa na mawaziri watakaokuwa wanaingia mikataba bila kuielewa sawasawa?
    Hapa ndugu yangu tuwe wakweli na tuache unazi.!
    Mimi ninachojiuliza je Singida hakuna hata Mbunge mmoja mwenye Degree?
    Kama ni hivyo mwaka huu tuwachague kina Tundu Lisu wengi.!
     
  13. P

    Paul S.S Verified User

    #13
    May 27, 2010
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Mohammed Dewji graduate,chiligati graduate,Nyalandu Masters,martha mlata nadhani atakua amemaliza masomo uk shahada ya kwanza,
     
  14. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #14
    May 27, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    je mawaziri kutoka mkoa wa tabora wote vimeo na ni wasomi wa kutosha
     
  15. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #15
    May 27, 2010
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 35
    Kwa mtazamo wangu sidhani kama Baraza la Mawaziri ni baraza la kuwakilisha mkoa, kwa nchi yetu baraza la mawaziri ni kubwa sana kulinganisha na nchi zilizoendelea kama USA na UK.

    Mtu unapozungumzia baraza la mawaziri yakupasa kujua kuwa ile dhamana ya Uwaziri si dhana ya kisiasa kama ilivyo kwa sasa, na nahisi imekuwa hivyo kwa kuwa siku zilizotangulia kulikua na wasomi wachace wanaojishughulisha na siasa tofauti na sasa.

    Inabidi Uwaziri iwe ni nafasi ya kuteuliwa kulingana na uelewa ("profession") juu ya wizara husika na si kuwa umetokea mkoa gani.
     
  16. B

    Boramaisha JF-Expert Member

    #16
    May 27, 2010
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 820
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Eh! Wazawa wa Mkoa wa Singida ndio akina nani na Chiligati si mzawa kwa vipi? Kama Chiligati si mzawa wa Singida na Dewji naye tutamwitaje? Ni aibu sana kuzungumzia habari za 'uzawa' kwa misingi ya mikoa na wakati huo huo tunataka kujivuna kwamba tuna nchi ambayo imekwishatoka kwenye enzi ya ukabila!
     
  17. O

    ODD Member

    #17
    May 27, 2010
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 31
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na huko unakosema watu wa Singida wameridhika na vijishilingi 200 ni tusi kubwa sana na inaonesha una chuki na watu wa Mkoa huo. Hivi CCM wanapohonga chumvi, T-Shirt, Kofia, Vitenge, nk huwa wanavipeleka Singida pekee? Na kama sivyo hiyo mikoa mingine huwa wanapokea vitu hivyo kwa sababu wao ni "matajiri?" Hukumu kwa haki ndugu yangu na si kutoa kejeli zisizokuwa na msingi wowote!


    bucha: Sina chuki usinielewe vibaya .



    Naheshimu sana mawazo yako lakini unapaswa kuheshimu watu wengine pia kabla hujatoa mawazoyako, unaposema singida hawana ushawiashi wa kuingia kakatika siasa umetumia kigezo gani hebu fafanua tafadhali,

    paul: kuna wasomi wengi singida mbona hawajitokezi kugombea nafasi za siasa? na hao wachache wanaojitokeza mbona basi hawapati? fanya utafiti uone watu waliojitokeza wasomi 2005 lakini wakshindwa? tatizo ni nini?

    kufanya uchaguzi kila mara hilo sio sababu kuwa na ushawishi , kinachotakiwa je wanachangua right person ? angalia kwa mtazamo huo wala mimi sina nia mbaya na watu singida
     
  18. MKUNGA

    MKUNGA JF-Expert Member

    #18
    May 27, 2010
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hutaweza kuongoza nchi kama ukitaka kila mkoa upate mtu katika teuzi mbali mbali. Huo ni ukanda na ni hatari kwa taifa kwani kwenye U-DC, U-RC ubalozi nanafasi zingine
     
  19. W

    WildCard JF-Expert Member

    #19
    May 27, 2010
    Joined: Apr 22, 2008
    Messages: 7,451
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Ni Urambo tu yenye bahati nzuri. Imetoa Speaker, Mke wa Speaker, na Prof Kapuya wote wazito nji hii!
     
  20. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #20
    May 27, 2010
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,536
    Likes Received: 6,137
    Trophy Points: 280
    Thursday, 25 December 2008

    MH.MLATA AKWAA NONDOZZZ YAKE



    [​IMG]Mbunge wa viti maalumu wa singida Mh. Martha Mlata katika picha pamoja na Prof. wa chuo mara baada ya kupokea Shahada yake majuzi hapa UINGEREZA




    at Thursday, December 25, 2008 [​IMG]
     
Loading...