Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kulikoni Precisionair?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Geza Ulole, Feb 4, 2011.

  1. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #1
    Feb 4, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,113
    Likes Received: 1,339
    Trophy Points: 280
    Precision Air sued for failure to settle over 300m/-
    By DAILYNEWS Reporter, 3rd February 2011 @ 14:00, Total Comments: 0, Hits: 253

    A LOCAL company, Inter premier Holdings, has petitioned before the High Court's Commercial Division, seeking winding up of Precision Air, one of the few local airlines, for failure to pay a debt of 230,000 US dollars (about 342.7m/-).

    The suit has been assigned to Lady Justice Bukuku and is due to be heard on February 11, 2011. Flair Aviation GMBH, a German based air charter and leasing company, assigned such debt to Interpremier Holdings, which in turn filed the proceedings before the court in Dar es Salaam.

    In an advert published this week, the petitioner, through FB Attorneys, has asked any company which intends to support or reject the suit and wishes to appear at the hearing
    to give notice of such intention within seven days prior to the hearing date.

    One of the biggest creditors to Precision Air is Citibank, which has funded millions of dollars to the airline for purchase of new ATR planes from France. The suit comes at a time when Precision Air is about to finalise its initial public offering (IPO) documents.

    According to sources within the Tanzania Civil Aviation Authority, the Capital Markets and Securities Authority (CMSA) is monitoring the situation and will not allow shares of a company involved in winding up proceedings to be sold to the public.

    Despite several attempts, Advocates Fayaz Bhojani and Gaudiosus Ishengoma of FB Attorneys who are acting for the petitioner declined to comment on the matter.

    "The matter is in court and we are not authorized to speak to you. And even if we were, we would not disclose the matter to you on the phone. You can peruse the court file and get all details from there," said Mr Ishengoma when contacted.
    Daily News | Precision Air sued for failure to settle over 300m/-

    MY TAKE
    Hii ina-raise my eyebrows maana wengine tulishaanza kuchanga vijisenti kununua shares hapo IPO itakapokuwa official launched
     
  2. bishoke

    bishoke JF-Expert Member

    #2
    Feb 4, 2011
    Joined: Jan 12, 2010
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Maskini ni bahati mbaya sijui watalipaje deni hili kubwa kwani ujio wa Fly 540 unaongeza chumvi kwenye jeraha. Nasikia hata nauli ya Dar-Mwz-Dar imebidi washushe kutoka 410,000 hadi 149,000 return. Wataalam wa uchumi na fedha wasaidieni mawazo kunusuru kampuni hii.
     
  3. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #3
    Feb 4, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,787
    Likes Received: 1,687
    Trophy Points: 280
    duuhhhh
    haina neno hawa ni watu wa business
    wanajua watakalo fanya..
     
  4. PakaJimmy

    PakaJimmy JF-Expert Member

    #4
    Feb 4, 2011
    Joined: Apr 29, 2009
    Messages: 16,234
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160




    Kwa kampuni kubwa kama PW, kwanini washindwe kulipa US$ 230,000/=?, wakati hiyo ni bei ya spea ya kawaida tu kwny ndege kama retractable gear?
    Mi nadhani shida siyo kulipa kiasi hicho cha fedha, labda wana madeni mengineyo sehemu zingine kadhaa yanayowayumbisha!
    Nimedokezwa na mtu kuwa kwa sasa pale JNIA fedha za tiketi zinapokelewa counters na wafanyakazi wa Citibank...sijui ukweli wa hili!

    Lakini vinginevyo, for whatever worse that may happen to this aviation company, itakuwa ni aibu ya Watanzania wote, na shughuli nyingi za watu binafsi na za kiserikali zitaathirika!..binafsi siombei mabaya yatokee kwa kampuni hii!​
     
  5. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #5
    Feb 4, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    Those are problems associated with GOING BIG.
     
  6. Omuregi Wasu

    Omuregi Wasu JF-Expert Member

    #6
    Feb 4, 2011
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 753
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Duh! inakuwaje wakati juzi juzi tu walikuwa wanaomba wapewe Air Tanzania? Hawa jamaa wa Pw bashara zao ni nzuri tu na wabia wao KQ ni wazuri sana .... nini kimetokea au wamepata biashara nyingine mpya?
     
  7. G

    Geza Ulole JF-Expert Member

    #7
    Feb 4, 2011
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 8,113
    Likes Received: 1,339
    Trophy Points: 280
    tatizo kuwa na kesi inaku-discredit ku-float shares at the DSE! sasa wata-raise vp hela za ku-finance hiyo expansion yao pia kulipa madeni?
     
  8. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #8
    Feb 4, 2011
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,787
    Likes Received: 1,687
    Trophy Points: 280
    hawa watu hawa eleweki mkuu
    leo wamepanda kesho wana matatizo ambayo
    usema ukweli haya make sense

    kama PakaJimmy alivyosema
    wameshindwaje kulipa $230,000 US???

    hawa wanaelekea wanamatatizo yao mengine..
     
  9. K

    Kagalala JF-Expert Member

    #9
    Feb 5, 2011
    Joined: Oct 31, 2010
    Messages: 2,350
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Hawa jamaa wanatakiwa kuwa na pesa, kwanza bei zao au nauli zao ni kubwa mno. Hivi Unajua nauli ya ndege kutoka Dar kwenda Bukoba ni kubwa kuliko kutoka London kwenda New York!!!!! wakati mafuta London hiko juu kuliko Dar es Salaam
     
  10. Goldman

    Goldman JF-Expert Member

    #10
    Feb 6, 2011
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 944
    Likes Received: 315
    Trophy Points: 80
    verify
     
  11. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #11
    Feb 6, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,796
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    true that mkuu... they call dem "growing pains" unfortunately to some, may lead to blowing pain or drowning pain
     
  12. M

    MpendaTz JF-Expert Member

    #12
    Feb 6, 2011
    Joined: May 15, 2009
    Messages: 1,478
    Likes Received: 52
    Trophy Points: 145
    Kama serikali yetu iko makini haitaruhusu jambo hili litokee. Inashangaza kwanini ujio wa fly 540 unakuwa wakati mmoja na hili? Hapa ndipo usalama wa Taifa wanatakiwa kuwa makini kwa maslahi ya Taifa. Kama PW itakufa basi tuelewe tu kuwa nchi imezingirwa vibaya. Maadui wa Taifa wanashinda. Zifanyike kila jitihada kuepusha hilo lisitokee. Mungu ibariki Tanzania.
     
  13. Rich Dad

    Rich Dad JF-Expert Member

    #13
    Feb 6, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 742
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Juzi walitoa tangazo lao kwenye gazeti la the guardian kuelezea undani wa kesi yenyewe. Hata hivo mwishoni walimalizia kwa kuwatoa hofu wananchi ya kwamba hawawezi kushindwa kulipa deni kiduchu namna hiyo, walionesha thamani ya assets walizonazo ukilinganisha na deni wanalodaiwa.
     
  14. I

    Igembe Nsabo Member

    #14
    Feb 10, 2011
    Joined: Jun 4, 2010
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ni kweli kabisa mkuu!

    Inawezekana MAFISAADI wametoa pesa zao huko kama walivyofanya SCANDNAVIAN BUS SERVICE! iliporomoka inawezekana hata hawa PW wanaweza kushuka hivyo! Tusiombee yatokee kwani ni aibu kwa miradi ya Watanzania kuishia hapo!!
    Lakini swali la kujiuliza kwanini AIR Tanzania imeshindwa!!? UFISADI wa kina Mataka + others
     
  15. Idimi

    Idimi JF-Expert Member

    #15
    Feb 11, 2011
    Joined: Mar 18, 2007
    Messages: 8,618
    Likes Received: 816
    Trophy Points: 280
    Duh, wizi mtupu.
    410,000 - 149,000 = 261,000.
    Hii ni tofauti kubwa sana, PW wanakula cha juu kupita kiasi!
     
  16. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #16
    Feb 11, 2011
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Ni kweli Precion wakishindwa kazi nchi yetu ndiyo itayoaibika maana ATCL imejifia zake sasa mwokozi katika hili alikuwa PA. Ok, nionavyo hawa jamaa wana madeni mengine ambayo yana pressure kubwa kuliuko hilo hivyo wameamua labda kulisubirisha ili angalau hao wanaowasumbua wamalizane nao kwanza.
    Natumaini walipa kama walivyosema katika taarifa zao.
     
  17. Mama Nim

    Mama Nim Senior Member

    #17
    Feb 11, 2011
    Joined: Oct 15, 2009
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    It will be so sad if airline was to go down. It is currently our national Carrier since what is left of Air Tanzania is the name. I'm sure they'll find a way to pay the debt.
     
  18. Gama

    Gama JF-Expert Member

    #18
    Feb 11, 2011
    Joined: Jan 9, 2010
    Messages: 6,918
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    .

    Hapo haimaniishi kuwa wana-undergo loss, bali in the past walikuwa wanapata huge profit margin. Fedha ya kulipa deni wanayo.
     
  19. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #19
    Feb 11, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,507
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Precision Air is now the National flag carrier. So it will be a real misfortune if it follows ATCL into the foul water drain.
     
  20. Gurudumu

    Gurudumu JF-Expert Member

    #20
    Feb 11, 2011
    Joined: Feb 5, 2008
    Messages: 2,350
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Hili ndilo nahofia, and probably it is time to have another comompany or invite one from our neighbors to ply local routes
     
Loading...