Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kulikoni huyu kakamatwa haraka hivi na wenzake hata hawaguswi na wanafahamika ?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Lunyungu, Jun 19, 2008.

  1. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #1
    Jun 19, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    EMMANUEL MWENERA in ARUSHA
    Daily News; Wednesday,June 18, 2008 @18:03

    Police in Arusha region are holding a woman for allegedly providing fake
    birth and academic certificates to 13 youth who applied for the recently
    advertised employment opportunities in the police.

    Speaking to journalists today, Arusha Regional Police Commander, Mr
    Basilio Matei, said the suspect, Elizabeth Mcharu (39), was arrested after
    the recruited youth named her as the person who allegedly prepared their
    certificates.

    He named the youth as Onesmo Fredrick (21), Seleman Jirion (20), Tadeus
    Keto (25), Charles Komba (22), Isack Mgeni(20), Mustafa Abdul, alias Munga
    (20), Dominick Emmanuel (20), Moses Siame (20), Deogratius Silvanus (20),
    Baraka Simon (21) and Hamis Hasan (22).

    Mr Matei said 11 suspects were in police custody, while two others managed
    to escape and police were hunting for them. The RPC said one of the forged
    certificates carried an invalid serial number S.0428/58 and Certificate
    Number 148933 dated March 28, 1991 showing the candidate received his
    secondary education from Mpechi Secondary School while it was not true.

    The woman declared that she was innocent as some people had misused her
    shop irresponsibly to prepare the fake papers. Police are still
    interrogating her. Meanwhile, one of the passengers who were injured in an
    accident that occurred along the Arusha-Moshi highway last week near
    Nduruma River has died. The RPC named the deceased as Joseph Msuya (54).
     
  2. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #2
    Jun 19, 2008
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Lunyungu hawa ni mafisadi ama?
    Maana naona ni kweli nchi imeuzwa halafu...
     
  3. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #3
    Jun 19, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Jmushi mimi kama wewe najiuliza tu kitu gani hiki kinatokea katika Nchi yangu ?
     
  4. J

    Jobo JF-Expert Member

    #4
    Jun 19, 2008
    Joined: May 15, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Cheti chA KUZALIWA KINAANDIKWA SHULE YA SEKONDARI ALIYOSOMA!!!!! Hapa kuna harufu isiyoeleweka na mwandishi lazima ameparamia stori bila kuijua vizuri maana haiingii akilini. Kama watuhumiwa wote are in their early 20s, how comes cheti cha waka 1991 kionyeshe shule y sekondari? Huyo alikuwa sekondari akiwa na miaka mitatu!
     
  5. jmushi1

    jmushi1 JF-Expert Member

    #5
    Jun 19, 2008
    Joined: Nov 2, 2007
    Messages: 16,047
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    True Man thats for sure...Na hata mimi nilipata shida kuelewa hapo.
     
  6. Mzozo wa Mizozo

    Mzozo wa Mizozo JF-Expert Member

    #6
    Jun 19, 2008
    Joined: May 26, 2008
    Messages: 427
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huwa najiambia kitu kimoja unahitaji kuwa na kumbukumbu nzuri ili kuwa mtu muongo mahiri!

    hili suala tata sana ila ni jambo ambalo linatokea kila siku. ni kawaida yetu, nchi imeoza na sisi tumeamua kuoza nayo.

    hao wangekuwa a pesa ya kutosha wangechukulia vyeti zao pale Bamaga - Baraza la Mitihani.
     
  7. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #7
    Jun 19, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Swali langu ni juu ya uharaka wa polisi kukamata wakati kuna matukio kama haya haya bado hata watu hawaguswa na ukweli uko wazi .
     
  8. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #8
    Jun 20, 2008
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Ulitaka aundiwe tume???? au kamati ya bunge ijadili???? No!! HIlo liko within, its peanut hata kwa panya bana!! It was a right move to avoid kila mhalifu kusubiri tume and lawyers
     
  9. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #9
    Jun 20, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Ni wapi pale ambapo Katiba inatimizwa kwa sisi wote kuwa sawa mbele ya sheria ambako wote tutakuwa within na si kuundiwa tume ama watu kukaa kimya as if nothing happens ?
     
  10. H

    Haika JF-Expert Member

    #10
    Jun 20, 2008
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 2,241
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    wamekamatwa kesi ifunguliwe mara moja wahukumiwe watu waendelee na kazi nyingine
     
  11. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #11
    Jun 20, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Haika unasema wamekamatwa kama statement ama umekosea kusema ulitaka kusema wangalikamatwa na kesi iendelee ? Niweke sawa tafadhali .
     
  12. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #12
    Jun 20, 2008
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    wamekamatwa haraka kwa kuwa watuhumiwa waliomba kazi polisi.
    yaani unapeleka uongo polisi! hahah ....kweli kila kitu kinawezekana tanzania.
    kama kuna wenye kughushi vyeti bungeni, bunge ndio lilitakiwa kuchukuwa hatua na kupeleka majina ya waliohusika polisi.
     
  13. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #13
    Jun 20, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    bado wakubwa mmeniacha mbali kabisa .Kweli mjadala unanipita .Wamekamatwa akina nani ? Huyu Mama na vyeti ama akina nani hao ?Maana kama wale walalamikiwa wakubwa na viongozi wa Taifa tukufu waheshimiwa mawaziri sijasikia kwamba wamekosa Bungeni kwa kutakiwa polisi sasa wamekamatwa wapi ?
     
  14. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #14
    Jun 20, 2008
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    sasa lunyungu katika kesi hii ulitaka akamatwe nani? kama si huyo mghushi vyeti na waliokubali kwa kujua vyeti vya kughushi?
     
  15. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #15
    Jun 21, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Uchunguzi wa polisi na ushahidi mwingi akiwemo Msolla mwenyewe anasema Mathayo na kundi lake vyeti wamegushi , polisi wanasema wamesha mpa taarifa mhusika ambaye naamini ni Rais na Msolla alisha mpa taarifa ushahidi uko hapa hapa ubaoni maana kuna thread.Kosa ni kugushi huyu kakamatwa na wao wengine je ambao pamoja na kuwa na criminal record bado wanakula pesa zetu inakuwaje ?
     
  16. M

    Masatu JF-Expert Member

    #16
    Jun 21, 2008
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135

    Hey haya makubwa mkuu Dr Mathayo kumbe famba?
     
  17. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #17
    Jun 21, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Mkubwa kuna thread hapa ina habari zote hizi in details .Hebu itafute ama kama kuna mtu anaweza kutuwekea hapa ile thready ya walio gushi vyeti afanya msaada tuipitie tena .
     
  18. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #18
    Jun 21, 2008
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    vidagaa lazima wakamatwe haraka....papa na nyangumi wanaendelea kutesa baharini. au hujui hivyo?
     
  19. Alnadaby

    Alnadaby JF-Expert Member

    #19
    Jun 21, 2008
    Joined: Sep 28, 2006
    Messages: 507
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kila mhalifu inabidi afikishwe mbele ya mahakama bila ubaguzi,baada ya kuwa na ushahidi wa kutosha kufanya hivyo.Kama kuna mtu ana ushahidi wa kutosha kuhusu Mathayo,yeye mwenyewe bila kungoja alipeke suala hilo polisi.
     
  20. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #20
    Jun 21, 2008
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 135
    Naomba ile thread jamani iletwe pale kuna mambo mengi ya wazi .
     
Loading...