Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kulikoni Diaspora Ya "Wachache" Marekani

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Jabali, Aug 7, 2009.

  1. J

    Jabali New Member

    #1
    Aug 7, 2009
    Joined: Sep 23, 2008
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa wadau wanaoishi Marekani..haswa wa Houston. Kuna tetesi kwamba Dr Tenende wa Houston na wenzake wachache wako mbioni kuandaa mkutano wa diaspora ya watanzania wanaoishi marekani. Cha kushangaza ni kwamba waandaaji hawajafanya jitihada zozote za kuwashirikisha watanzania wengine katika maandalizi ya huu mkutano. Mkutano huu unaandaliwa kinyemela.

    Kwa watu wenye data za maandalizi ya huu mkutano, naomba majibu ya maswali yafuayo.

    1. Mikutano kama hii huwa na lengo la kuwanufaisha watanzania wote. Kama nia ni hiyo kwa nini watanzania wengine hawajataarifiwa kupitia mitandao ya jumuiya za watanzania katika miji mbalimbali?

    2. Balozi Sefue mwaka jana alikuja kwenye mkutano wa diaspora uliofanyika Houston. Baada ya mkutano wa diaspora Sefue alikutana na watanzania wengine. Akaulizwa kwanini mkutano wa diaspora 2008 ulihusisha watu wachache. Alijibu kwamba huo ulikua mkutano wa kwanza na kwamba mikutano ya mbele itahusisha wengi. Sasa tupo 2009 na mkutano huu pia unafanywa kinyemela. Kwanini? Mh. Sefue, tunaomba jibu.

    3. Mkutano wa 2009 utafanyika lini?

    4. Kwanini waandaaji wanakua "hand picked"? Inasemekana waandaaji wote ni marafiki.

    5. Je mafanikio ya diaspora ya UK ni nini. Au tunapoteza muda tu?
     
  2. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #2
    Aug 7, 2009
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Wakati unaandaa mkutano inabidi uchague watu serious. Unaowaona longo longo unawaacha waendelee na longo longo zao.

    Nawapongeza Tenende na wenzake kwa kuthubutu kufanya kitu kama hicho. Hata mbuyu ulianza kama mchicha.
     
  3. J

    Jabali New Member

    #3
    Aug 7, 2009
    Joined: Sep 23, 2008
    Messages: 2
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mapinduzi,

    1. Huu si mwanzo, hii ngoma ipo mwaka wa pili. Post yako inaashiria wengine woote ambao wapo kizani sio serious.
     
  4. M

    Mapinduzi JF-Expert Member

    #4
    Aug 7, 2009
    Joined: Aug 23, 2008
    Messages: 2,427
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kama unaona unafaa kuwa mmoja wao, kwa nini usiombe mualiko?

    Tabia kama hizi zako pengine zinawapelekea kina Tenende ukafanya mambo haya na baadhi ya watu. Hamridhiki mnaishia majungu na kulalama. Ukialikwa utasema wanajingonga kwako, usipoalikwa utasema umebaguliwa na kwamba Tenende anafanya kazi na anaowajua. Ndio acha afanye na anaowajua pengine ndio utajifunza nini maana na umuhimu wa networking.
     
  5. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #5
    Aug 7, 2009
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,780
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Je ni lini itafanyika "diaspora" ya watanzania walioko Vijijini (kirua vunjo, isimani, ifunda etc??
     
  6. MNDEE

    MNDEE JF-Expert Member

    #6
    Aug 7, 2009
    Joined: Jul 10, 2009
    Messages: 494
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Naomba niulize je hiki ni kile kikundi cha wale 'wabarikiwa' wachache wanaosemekana kuwa na mshiko wa nguvu pale Huston? Kama ndio basi tusiwahukumu haraka haraka bila kujua kulikoni, wako wanasema kuwa hawa mabwana walijitenga kutokana na wengine kutokuwa serious, lakini pia wako wanaosema kuwa hawa watu wanataka kufanya mambo ya uhakika hivyo wakaamua kuachana na walalahoi.
     
  7. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #7
    Aug 8, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Nijuavyo mimi, Diaspora ni massive movement of people often associated with forced migration due to among other reasons war, slavery, to leave the motherland and live in foreignland. Sasa hii itakuwa diaspora ya watu waishio vijijini itakuwa ya kivipi maana wako makwao walikozaliwa na kukulia... kwao kabisa kwa stahili yao bila kulazimishwa na mtu au kitu!
    Kwa sasa niko kijijini kwangu ..hebu unishawishi ili nione mantiki ya kikao hiki endapo kingefanyika.
     
  8. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #8
    Aug 10, 2009
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,780
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    WoS;
    Asante kwa kunijuza manake sisi huku kijijini hatutumii hili neno. Kumbe halituhusu.

    Swali: Sasa hao watanzania huko uk na us wamekuwa forced na nini kukimbia nchi yao?? Kwa kuwa definition yako inasema "forced migration"! Huku tanzania kuna vita? utumwa? or what? Naomba unijuze pia!
     
  9. RealTz77

    RealTz77 JF-Expert Member

    #9
    Aug 10, 2009
    Joined: May 18, 2009
    Messages: 741
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    'Diaspora' tunalitumia jina tuu labda atoke mdau mwangalifu atuelezee ni nini hasa na ina tofauti gani na 'meeting''gathering' 'summit' may be ndo mkanganyiko unatokea hapo
     
  10. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #10
    Aug 10, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Tz kuna UFISADI unaopelekea kufanya maisha yawe magumu kwani fursa za uchumi - ajira, biashara etc zimebanwa sana.Ugumu wa maisha unalazimisha baadhi ya wenzetu kutafuta maisha au mbadala kwinginewe! So there is forced migration bcoz of that.
     
Loading...