Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kulia kwa mtoto wakati akizaliwa

Discussion in 'JF Doctor' started by Jeff, Feb 13, 2012.

  1. Jeff

    Jeff JF-Expert Member

    #1
    Feb 13, 2012
    Joined: Sep 26, 2009
    Messages: 1,201
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Wana jf doctors,nimekutana na swali hili,kwann mtoto anapozaliwa tu ni lazima alie? Je asipolia atakuwa na matatizo ya kiafya? Wataalam mnijuze
     
  2. Mganga wa Jadi

    Mganga wa Jadi JF-Expert Member

    #2
    Feb 13, 2012
    Joined: Mar 12, 2008
    Messages: 278
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Ndio ni lazima alie, kulia kunafungua njia yake ya hewa (respiratory tree) na kufanya exchange ya oxygen na carbon dioxide kwenye mapafu kuanza kufanyika. Asipolia inamaana mtoto atakuwa na carbon dioxide nyingi sana kwenye damu na kusababisha chembe hai za kwenye ubongo (brain cells) kukosa hewa (hypoxia) na hii husababisha hizo cells zife matokeo yake mtoto anapata utaahira (cerebral palsy).
     
  3. doctorz

    doctorz JF-Expert Member

    #3
    Feb 13, 2012
    Joined: Aug 10, 2010
    Messages: 907
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Anadai APGAR SCORE kubwa.
     
  4. D

    DURACEF JF-Expert Member

    #4
    Feb 13, 2012
    Joined: Apr 20, 2011
    Messages: 229
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    kwa kukazia mganga wa jadi kinachomliza ni maumivu anayoyapata pale hewa inapoingia kwenye mapafu na kuyatanua kwa mara ya kwanza,hii ni kwa lugha nyepesi
     
  5. Mamndenyi

    Mamndenyi JF-Expert Member

    #5
    Feb 13, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 27,242
    Likes Received: 1,912
    Trophy Points: 280
    asanteni, hata mm na uzee huu pia nilikuwa sijui hilo.
     
  6. Jeff

    Jeff JF-Expert Member

    #6
    Feb 13, 2012
    Joined: Sep 26, 2009
    Messages: 1,201
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Asanteni sana wataalamu we2,very comfortable with your answers
     
Loading...