Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kule tulikotoka, ndiko kule kwa Chinova?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, May 18, 2009.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 18, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
  2. M

    MC JF-Expert Member

    #2
    May 18, 2009
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 740
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Tuilinde nchi yeeettuuuuuuu....

    Sisiemu sio mamaaaaaaaaaa......

    Tuilinde nchi yeeetuuuuuuuuu (Vigelegele)

    Kawimbo kametulia, Na bado!
     
    Last edited by a moderator: May 18, 2009
  3. M

    Masatu JF-Expert Member

    #3
    May 18, 2009
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ukisikia kuchanganyikiwa ndio huku sasa soon utaokota makopo....
     
  4. Bujibuji

    Bujibuji JF-Expert Member

    #4
    May 18, 2009
    Joined: Feb 4, 2009
    Messages: 27,152
    Likes Received: 5,360
    Trophy Points: 280
    Da,
    jamaa kama black mambazo vile!!!!!!!!
     
  5. Komamanga

    Komamanga JF-Expert Member

    #5
    May 18, 2009
    Joined: May 2, 2009
    Messages: 221
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ebwana kweli nomaaaa, naona Mwanakijiji sasa unakwenda speed sanaaa. hehe.....
     
  6. J

    Jamco_Za JF-Expert Member

    #6
    May 18, 2009
    Joined: Jul 14, 2007
    Messages: 1,310
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Hii inanikumbusha Mwinamila na mashairi yake ya kuamasisha watu juu ya mambo mbalimbali ya nchi.

    Ahsante sana MKJJ
     
  7. Kaduguda

    Kaduguda JF-Expert Member

    #7
    May 18, 2009
    Joined: Aug 1, 2008
    Messages: 586
    Likes Received: 121
    Trophy Points: 60
    Aisehh! Mkuu MJJ hii imetulia sana. Natamani kama wadau kule Busanda wangeipata. Kula tano ndugu yangu. Sisiem sio MAMA alisema Nyerere!!
     
  8. J

    JokaKuu Platinum Member

    #8
    May 18, 2009
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,787
    Likes Received: 994
    Trophy Points: 280
    Mwanakijiji,

    ..kulekule kwa Chinova ni wimbo uliokuwa ukiimbwa jeshini.

    ..nimeusahau maneno lakini umenikumbusha mbali sana.

    ..kweli kasi yako ni kubwa sana. hapa mtashikana mashati na John Komba, na Tambalizeni.
     
  9. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #9
    May 18, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Jokakuu,

    Huu wimbo, JWTZ walikuja nao kutoka Zimbabwe. Walipokwenda kutoa somo la kijeshi kwa Mugabe, wakajifunza hizo nyimbo mbili yaani huu na ule wa "Uruyanga, uruyanga, .....uruyanga ku-Zimbabwe........." Nafikiri utakuwa umeukumbuka. Sijawahi uliza maana yake ila ntajitahidi kupata maana na maneno yake na kuyatuma hapa siku moja, inshallah.
     
  10. M

    Masatu JF-Expert Member

    #10
    May 18, 2009
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ni wimbo wa kishona na maneno yake halisi ni "Kure kure kutinova" maana yake tulikotoka mbali.

    Kuna baadhi ya maneno ya kishona yanaingiliana na kiswahili ukiondoa tofauti ndogo kama hiyo ya badala ya kule wao wanasema kure.... au nyama ya kuchoma "nyama nkuchoma" nk
     
  11. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #11
    May 18, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,401
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    nikiokota makopo wewe kinakuhusu nini?
     
  12. H

    Hofstede JF-Expert Member

    #12
    May 18, 2009
    Joined: Jul 15, 2007
    Messages: 3,586
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 0
    Hii inanikumbusha jaivin shule ya msingi miaka hiyooooooo, akiwa anakuja Nyerere tunafunga madarasa na kujipanga kando kando ya barabara na matawi ya miti tukipungia msafara wake. Big up Mkjj hizi nyimbo zinafaa sana kuhamasisha sasa badala ya kupiga kelele.

    "Kule kule kwa chinova, kule kule kuleeee kwa chinovaaaa, baba ee na mama wanasongana kuzimbabweeeee!. fileli moose mose aye elokwayo mama aye wansongana kuzimbabweeee!"
     
    Last edited: May 20, 2009
  13. Allien

    Allien JF-Expert Member

    #13
    May 18, 2009
    Joined: Jul 6, 2008
    Messages: 5,546
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
  14. Companero

    Companero Platinum Member

    #14
    May 18, 2009
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Mwanakijiji acha kuwa na Historical Amnesia, kule tulikotoka tulikuwa tunaimba Chama Chama Kimetukumboa Chama na Chama chetu cha Mapinduzi chajenga Nchi...Huu sio wakati wa kurudi tena tulikotoka, ni wakati wa kusonga mbele na kwenda tuendako!
     
  15. Companero

    Companero Platinum Member

    #15
    May 18, 2009
    Joined: Jul 12, 2008
    Messages: 5,392
    Likes Received: 56
    Trophy Points: 145
    Ila sio siri wimbo huu unaamsha hamasa za mapinduzi ya kijamaa!
     
  16. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #16
    May 18, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Masatu,

    Hata neno ZIMBABWE ukilivunja vunja utapata neno kama la Kinyamwezi/Kisukuma na sijui makabila mengine mangapi yaani IZIMBA LYA MABWE au kwa Kinyamwezi INYUMBA LYA MAWE, nk na kwa kiswahili inakuwa "JUMBA LA MAWE". Na hii ni kutokana na majumba yao ya zamani walikuwa wanajenga kwa kutumia mawe. Kuna wazungu walifikiri kuwa jamaa zamani walikuwa na contact na wazungu kumbue ni Mipingo wenyewe walifanya vitu vyao.

    Kishona ni moja ya lugha za KIBANTU na ndiyo maana hata grammar zinafanana sana au tuseme ni ile ile. Sisi tukisema TUTAONANA, wao wanasema TITAONANA.

    Ukiangalia hapa utaona jinsi ilivyo karibu na Kiswahili. Lesson 2 - Introductory Shona
     
  17. BelindaJacob

    BelindaJacob JF-Expert Member

    #17
    May 18, 2009
    Joined: Nov 24, 2008
    Messages: 5,971
    Likes Received: 293
    Trophy Points: 180
    Mahadhi ya kisauzi kama vile!..Imba Mwanakijiji,imba baba!.Una talent ya uimbaji na wewe:)
     
  18. M

    Mtu wa Kawaida JF-Expert Member

    #18
    May 19, 2009
    Joined: May 2, 2008
    Messages: 201
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    M.M nimekubali kabisa na haka kaujumbe kako.
     
  19. Mag3

    Mag3 JF Gold Member

    #19
    May 19, 2009
    Joined: May 31, 2008
    Messages: 7,565
    Likes Received: 2,515
    Trophy Points: 280
    Ukisikia kuchanganyikiwa ndio huku sasa soon utaokota makopo....by courtesy of Masatu.
    Heko Mwanakijiji ujumbe umefika
     
  20. O

    Ogah JF-Expert Member

    #20
    May 19, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,190
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hongera kwa uimbaji Mkuu Mwanakijiji........wimbo kama huu unahitajika kuhamasisha wananchi hasa tunapoelekea kwenye uchaguzi 2010
     
Loading...