Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuku wa kuoka

Discussion in 'JF Chef' started by BADILI TABIA, Oct 28, 2012.

  1. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #1
    Oct 28, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,327
    Likes Received: 3,130
    Trophy Points: 280
    MAHITAJI

    kuku 1 mkate vipande upendavyo
    swaumu(thomu)
    tangawizi
    vinegar
    pilipili ( napendelea black papper grounded)
    vijiko viwili vya curry powder (simba mbili is the best)

    MAANDALIZI
    - osha kuku wako kwa kutumia vinegar (hii hukata shombo ya `kuku kwa sie tusiopenda harufu), mwaga maji uliyooshea
    - mkate upendavyo, mtie tena vinegar kadri uonavyo inafaa
    - mweke vitunguu swaumu vilivyopondwa na tangawizi
    -tia pilipili yako na curry powder
    -mweke chumvi

    acha kwa muda wa saa moja
    washa oven ipate moto

    -paka baking tin yako mafuta
    -weka kuku wapo nyunyuzia mafuta kiduuuuuuuuuchu
    -weka kuku wako, pika mpaka aiveeeeeee

    ipua unaweza kula na vizazi, viepe, ugali chapati ......usisahau salad/kachumbari na juicy pembeni

    kulaaaaaaa mpaka kitambi kitokeeeee
     
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    Oct 28, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,327
    Likes Received: 3,130
    Trophy Points: 280
    kazi kwenu walaji
     
  3. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #3
    Oct 28, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Kuku wa kuoka haleti kitambi kama wa kukaanga. Sasa hivi nimeingia msituni, ni kuoka mwanzo mwisho. Nimeambiwa kuna hadi maandazi ya kuoka, hebu nitonyemo kama unajua.

    Combinenga recipe hii hapa kwa mabachela: humo kwenye baking tray ya kuku unawekelezea viazi vitamu ama mbatata vilivyokatwa size mara mbili ya chipsi.
    Dakika 10 kabla ya kuiva kuku na viazi, weka carrots, brocolli, koliflower, hoho na vitunguu vilivyokatwa vikubwa kiasi na endelea kuoka. Ukitoka hapo una full meal, kachumbari na juice mambo shega.
     
  4. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #4
    Oct 28, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Maandazi ya kuoka yapo ya aina nyingi ila mbili kati ya hayo ni

    1. Ya kukatwa na kuchomwa kwenye tray (kama ulivyooka kuku)

    2. Ya sufuria aka mahamri

    Kwa yaliyokatwa, ponda unga wako maandazi kama unga wa maandazi ya kukaanga kwa mafuta (tafadhali tumia yeast badala ya baking powder, na fanya Unga uwe mwepesi zaidi ya maandazi ya kukaanga)

    Kata katika size upendazo, funika kitambaa katika sehemu yenye joto, hadi yaumuke (unayaona yanakuwa mepesi, na ukiyabonyeza hayarudi)

    Panga kwenye tray yako iliyopakwa mafuta, choma kwenye pre-heated oven (200C) hadi yatakapogeuka rangi ya kahawia.

    Toa jikoni, yapake maandazi yako mafuta while hot (chovya brush yako kwenye mafuta kidogo kisha pakaa maandazi-itasaidia kuyafanya yasikakamae)

    Yakipoa, tayari kwa kula

    Note: unaweza kufanya ya chumvi pia badala yake ukipenda
     
  5. K

    Khokhma Senior Member

    #5
    Oct 28, 2012
    Joined: Apr 5, 2012
    Messages: 127
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Napenda jf
     
  6. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #6
    Oct 28, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Asante sana mwalimu Gaijin
    sasa yanapikwa kama scones? Na kuumua ni mara moja,manake scones huwa naumua mara mbili. Baada ya kukanda naacha unga uumuke kwanza to twice the volume, nakanda na kukata na kupanga na kuacha ziumuke mara ya pili ndo nioke.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #7
    Oct 29, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Unaumua mara moja tu.

    Ukishakukanda unga, kata, tandika sehemu yako vizuri, panga, yafunike mpaka yaumuke, choma jikoni.


    *Hapa labda nikuulize, maandazi ya kuchoma kwa mafuta kawaida kwani unafanyaje?
     
  8. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #8
    Oct 29, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Hayo huwa nayaumua mara moja na nachanganya yeast na baking powder. Nikishakanda nakata immediately, yakiumuka ndo nachoma.

    Mkate ndo naumua kwanza, nakata uumuke mara ya pili ndo nichome.
     
  9. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #9
    Oct 29, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Vitumbua navyo twaweza kuviita ubwabwa mdogo?
     
  10. TIQO

    TIQO JF-Expert Member

    #10
    Oct 29, 2012
    Joined: Jan 8, 2011
    Messages: 13,842
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 0
    Na bata mzinga je?
     
  11. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #11
    Oct 29, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,327
    Likes Received: 3,130
    Trophy Points: 280
    safi sana, msosi wa uhakika...

    maandazi ya kuoka siyajui mie, hebu tiririka,

    tena hayo ndo mazuri unaepukana na mifuta ya maandazi



     
  12. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #12
    Oct 29, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,327
    Likes Received: 3,130
    Trophy Points: 280
    bata na bata mzinga na jamii zao sijawahi kula wala kupika....labda king'asti atusaidie kama ana utaalam eneo hilo


     
  13. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #13
    Oct 29, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    nice one mkuu nimeipenda hiyo na kuhusu mafuta unatumia yalioganda yaani tanbond au ya kawaida kama alizeti?
     
  14. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #14
    Oct 29, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Unafanya kama ya hayo maandazi ya kuchoma tu, kuumua mara moja, sema unga uwe mwepesi zaidi kidogo


    *mimi siweki baking powder kwenye maandazi ya aina yoyote.
     
  15. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #15
    Oct 29, 2012
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mafuta yoyote ni sawa, chagua kwa urahisi wako tu.

    Unatakiwa kupaka layer nyembamba ya mafuta ili maandazi yasikakamae, so haijalishi mafuta ya aina gani kwa vile hata mafuta yaliyoganda yatayeyuka yakipakwa kwenye maandazi ya moto
     
  16. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #16
    Oct 29, 2012
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    Lol. Bata mie najua wa kuoka tu na anakuwa stuffed japo mie sipendi kula.
    Unampaka bata mzima mafuta na viungo vyote kama chumvi, swaumu, binzari, tangawizi na ndimu. Unaweza kumlaza kwenue friji ama akae masaa kadhaa akikolea viungo.
    Stuffing ni kumjaza tumboni, unaweza kuweka wali (njia bomba ya kula kiporo kwa furaha zote,lol) uliochanganywa na viazi, njegere, vitunguu na bread crumbs.
    Oka kwa lisaa limoja ama endelea kuangalia abadilike rangi. Muhimu uchanje kuangalia kama bado ana damu manake.kama bata ana umri sawa na wewe ni kasheshe.
     
  17. FirstLady1

    FirstLady1 JF-Expert Member

    #17
    Oct 29, 2012
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 16,200
    Likes Received: 104
    Trophy Points: 160
    thank you sana
     
  18. m

    mbalapala Member

    #18
    Oct 30, 2012
    Joined: May 21, 2012
    Messages: 51
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 15
    Hapo kwenye maandalizi ya bata umesahau kumtahadharisha kuhusu kufunga mdomo wkt wa kumnyonyoa. Maana akisahau hilo aweza kuta akatumia siku nzima kunyonyoa mpaka hamu ya kula iishe
     
  19. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #19
    Oct 31, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,327
    Likes Received: 3,130
    Trophy Points: 280
    King'asti asante kwa pishi la bata, labda nikipata mgeni mla bata nitamwandalia, mie bata noooooo....

    Ila ya kujaza wali nimeipenda, ipo siku nitajaribu kwenye kuku.... Ila kwanza nitaanza na kujaza wali kwenye hoho.... Nikifuzu nitahamia kwenye kuku....


     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #20
    Oct 31, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,327
    Likes Received: 3,130
    Trophy Points: 280
    dadavua plz
     
Loading...