Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuku wa kisasa wanakuzwa kwa ARVs

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Judith Francis, Mar 17, 2010.

  1. J

    Judith Francis Member

    #1
    Mar 17, 2010
    Joined: Mar 9, 2010
    Messages: 9
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna rafiki yangu amenitumia email hii ambayo imenishtua kiasi fulani. Wanajamii forum hebu tuichunguze na kuijadili kuona kama ina ukweli wowote.

    "Habari ndio hiyo, uamuzi ni wako

    Kwa mujibu wa matokeo ya uchunguzi wa kitabibu, baadhi ya kuku wa kufugwa
    wanaoingia sokoni wamekuzwa kwa kutumia ‘utundu’ wenye hatari wa baadhi ya
    wafugaji wasio waaminifu kwa kulisha mifugo hiyo dawa za ARV ambazo
    huwafanya kuku hao kuonekana wakubwa na wanene kwa muda mfupi.

    Uchunguzi huo unakwenda mbele zaidi na kubainisha kwamba, tabia za dawa
    hizo ambazo ni kujenga mwili na kuimarisha kinga ya magonjwa kwa
    mwathirika wa Virusi vya Ukimwi, ndiyo inayompata mlaji wa kuku hao.

    Inadaiwa kuwa, kuku hao wanapokula chakula kilichochanganywa na dawa hizo,
    huweza kutumia siku kumi na mbili hadi kumi na nne kutoka kuwa vifaranga
    hadi utayari wa kuingizwa kwenye soko la walaji.

    Ili kukamilisha uchunguzi huo, Amani lilituma makachero wake maeneo ya
    Kibamba, nje kidogo ya Jiji la Dar ambapo ndipo kwenye viwanda vya
    kuzalisha kuku wa ‘sampuli’ hiyo.

    Kwa mujibu wa kijana mmoja ‘profesheno’ wa kutunza kuku katika moja ya
    nyumba maarufu kwa uzalishaji maeneo hayo, ambaye hakutaka jina lake
    lichorwe kwenye ‘pepa’ hii, alikiri kuwepo kwa ishu hiyo, lakini
    alibainisha kuwa hajui bosi wake anapochukulia vidonge hivyo vya ARV’S.

    MADHARA:
    Kwa mujibu wa Daktari mmoja wa Hospitali ya Taifa Muhimbi ambaye aliomba
    hifadhi ya jina lake, mtu anayependa kula kuku waliokuzwa kwa kutumia ARV
    na yeye huanza kunenepa kupita kawaida, lakini uzito unaweza kuwa tofauti
    na unene ‘boya’.

    Mtabibu huyo aliongeza kuwa, watoto wengi wanaozaliwa siku hizo ambao
    wazazi wao wamekuwa watumiaji wazuri wa kuku, hukua haraka kiasi kwamba,
    mtoto wa miaka 18 huonekana kama ana miaka 27.

    Aidha, alidai kuwa, wengi ambao kuku hao wamekuwa chakula chao kikuu,
    hufika mahali wanakuwa ‘legelege’ katika utendaji wa kazi wa kila siku
    tofauti na zamani huku sehemu kubwa ya chakula hicho ikiangamiza ‘pati’ ya
    subira na uvumilivu na mlaji kuwa na hasira.

    Dalili nyingine ni mtu kuhisi muda wake wa kuchoka unakuwa mfupi
    akilinganisha na zamani na wakati mwingine hali ya kuhisi kusinzia
    humtawala hata kama anafanya kazi"










    Department of Agricultural Engineering,
    P.O. Box 3003,
    Morogoro
    TANZANIA
     
  2. M

    Mzawa Halisi JF-Expert Member

    #2
    Mar 17, 2010
    Joined: Feb 25, 2009
    Messages: 495
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Mimi sikuiami the first day nilipoiona.



    Hii kali siku 12 unakula kuku?




     
  3. senator

    senator JF-Expert Member

    #3
    Mar 17, 2010
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 1,927
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Ilikwisha kujadiliwa kwa kirefu hii mada
     
  4. M

    Mchili JF-Expert Member

    #4
    Mar 17, 2010
    Joined: Aug 19, 2009
    Messages: 728
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Hii niliisikia huko mbeya
     
  5. Pape

    Pape JF-Expert Member

    #5
    Mar 17, 2010
    Joined: Dec 11, 2008
    Messages: 5,536
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    dada Judy naona umejilipua mzima mzima na jina lako! teh teh teh eh!

     
  6. m

    matambo JF-Expert Member

    #6
    Mar 17, 2010
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 728
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    hii ni mbaya,kwani waweza jiweka katika risk ya kuleta resistance ya arvs
     
Loading...