Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kukopesha pesa.

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by GABOO, Oct 30, 2011.

  1. GABOO

    GABOO Senior Member

    #1
    Oct 30, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 119
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Bila shaka wazima wote,nina milioni moja ambayo nataka kuanza kukopesha watu,mikopo hiyo na mpango wa kukopesha wanajamii wanaonizunguka,nataka kujua ni riba asilimia ngapi niweke,kiwango cha chini cha mkopo kikiwa 50000,pili muda wa urudishaji niupangeje?
     
  2. P

    Parachichi JF-Expert Member

    #2
    Oct 30, 2011
    Joined: Jul 22, 2008
    Messages: 517
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mtu wangu utapata pressure!ka milion kako katateketea!manake waswahili kukopa harus kulipa matanga!ila kila la heri mkuu!ila ujiandae kugonbana na wadeni wako.
     
  3. newmzalendo

    newmzalendo JF-Expert Member

    #3
    Oct 30, 2011
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 1,339
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    kwa mtaji huo,kopesha mama lishe,wauza matunda ,na wafanyabiashara wadogo wadogo,
    usikopeshe waajiriwa
    usikopeshe mabishoo
    riba weka 35% maximum ya mkopo ni laki2,mkopo ni mwezi hadi mwezi.akishindwa kulipa Alete riba.

    kuna jamaa amefanya hivyo na amefanikiwa na biashara ni nzuri sana
     
  4. K

    Kyoombe JF-Expert Member

    #4
    Oct 30, 2011
    Joined: Sep 23, 2011
    Messages: 614
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Hiyo biashara ni haramu. Dini zote zinakataza riba.
     
  5. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #5
    Nov 1, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    usijaribu ndugu
    biashara hiyo ni haramu,nimewai kufanya nikawanapata faida freshi lakini kilichonipata ni pigo kama si adhabu toka kwa mungu
     
  6. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #6
    Nov 1, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    pole, kimekupata nini?
     
  7. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #7
    Nov 1, 2011
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,414
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    nilijikuta fedhamile sifanyii cha maana kila nilipokua nikijaribu kuwekeza inafiako mwisho nami nikawa kama wale niliokua nawakopa,yaan nakopa kwa liba kwa kuweka dhamana kisha mipango inaenda vibaya na dhama inaondoka.
    Yaani we acha tu mpaka nilipokuja kustuka tatizo nini nilishachelewa sana
    kwa ushauri usijaribu na usikope namna hiyo.vitabu vya dini vyote vinakataza bihashara hiyo kama uniamini jaribu utanipa majibu siku za usoni,mwanzo utanza vizuri lakini mwisho utaniambia
     
  8. Mihayo

    Mihayo JF-Expert Member

    #8
    Nov 1, 2011
    Joined: Apr 12, 2010
    Messages: 263
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Yuko friend anafanya this business in a rude way kidogo but simlaumu kwani that is how tz we are, hatulipi madeni. Model yake ni kuwa wewe unakopa let say 100,000.00 unasaini mkataba kuwa within one month utarejesha na inasomeka kuwa ulikopa 130,000.00 hivyo tayari pana riba hapo ya 30%. na kwa maana hiyo hata TRA amewakwepa hapo. Then you have another contract ikiwa imeambatanishwa na either hati ya kiwanja/ nyumba au kadi ya gari etc. Inasomeka Mimi so and so nikiwa na akili yangu Timamu bila kushurutishwa leo tarehe... (tarehe mliyokubaliana unarejesha mkopo) nauza mali yangu.... kwa tahamani ya 130,000.00.
    Hapo ndo patamu jamaa anakula vichwaa vya waswahili maana urejeshaji ni issue
     
Loading...