Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kukira je kuna ukweli?

Discussion in 'JF Doctor' started by Long'ututi, Jan 8, 2011.

  1. L

    Long'ututi Member

    #1
    Jan 8, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    huwa nasikia eti mtu akijifungua kisha wazazi wa mtoto yeyote kati yao akiwa na uhusiano nje ya ndoa ili hali mtoto ananyonyeshwa humfanya mtoto alemae,awe kama ana mtindio wa ubongo na hatakua tena,kuna ukweli hapa au ni stori za mababu?
     
  2. Masika

    Masika JF-Expert Member

    #2
    Jan 8, 2011
    Joined: Sep 18, 2009
    Messages: 731
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 33
    sijui,ngoja tuone wana jf wengine
     
  3. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #3
    Jan 8, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,557
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    ni stori tu mbona ata ww ungekuwa na mtindio
     
  4. Rubi

    Rubi JF-Expert Member

    #4
    Jan 10, 2011
    Joined: Oct 5, 2009
    Messages: 1,609
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    kwani nje ya ndoa mnatafutaga nini?
     
  5. L

    Long'ututi Member

    #5
    Jan 10, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Hamna cha maana nje za ndoa,just napenda kufaham hiyo stori ni kwl au la!
     
  6. Henge

    Henge JF-Expert Member

    #6
    Jan 10, 2011
    Joined: May 14, 2009
    Messages: 6,687
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Hiyo ni kweli mkuuu!
     
  7. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #7
    Jan 10, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Si kweli ila wacheni kwenda nje ya ndoa ni dhambi!
     
  8. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #8
    Jan 10, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    Sio kweli bwana kama ni hivyo kungekuwa na walemavu na wenye mtindio wa ubongo wengi!!
     
  9. u

    utiyansanga JF-Expert Member

    #9
    Jan 11, 2011
    Joined: May 19, 2010
    Messages: 214
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    huko ni kutishana tu! ili watu wajitambue na kuacha matendo maovu!
     
  10. L

    Long'ututi Member

    #10
    Jan 11, 2011
    Joined: Dec 5, 2010
    Messages: 42
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    So kumbe ni stori tu..Ila watu wa lugha husema kila msamiati huundwa kutokana na ukwl uliopo kwenye jamii sasa kwanini maneno kubemendwa au kukirwa yapo katika jamii?
     
  11. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #11
    Jan 11, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,507
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Kisayansi si kweli. Lengo ni kujenga maadili mazuri.
     
  12. TATIANA

    TATIANA JF-Expert Member

    #12
    Jan 11, 2011
    Joined: Dec 8, 2010
    Messages: 3,667
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    hahaaa,drphone ww!
     
  13. c

    chetuntu R I P

    #13
    Feb 7, 2011
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 954
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hii ilitumiwa na wabibi ili watu wasitoke nje ya ndoa na watumia muda kutunza watoto. Watoto kuanzia miezi sita mahitaji yao ya virutubish huongezeka na asipopata proper feeding(quality, quantinty,feeding frequency,) na huduma bora za afya inapelekea kupata utapiamlo. Marasmus (unyafuzi) ukosefu/upungufu wa nishati mwilini na husababisha metabolic activities kuwa slow. KWASHIORKOR ni ukosefu/upungufu wa protein mwilini. Pia hivi huambatana na micronutrient deficiencies kama madini na vitamins. Kwa pamoja mtoto hukonda, nywele huwa za nyepesi za gold, kitumbo cha chinichini, ****** hutepeta na kuning'inia, uso kama mbalamwezi, uzito mdogo kwa urefu wake,hana apetite ,kuvimba,kwa kwashiorkor, apetite kubwa kwa marasmus. Hii pia huathiri ukuaji na ufanyaji kazi wa ubongo. mtoto huwa mnyonge, anajitenga, hachezi, nk. Hapo ndio mama huambiwa kambemenda mtoto.
     
  14. CHE GUEVARA-II

    CHE GUEVARA-II JF-Expert Member

    #14
    Feb 8, 2011
    Joined: Jun 17, 2010
    Messages: 479
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35

    Wazee wa zamani walikuwa Philosophers kuliko kizazi cha sasa.
    Kama kweli unampenda mwanao utapenda awe amekondeana, mnyonge, yuko hovyo hovyo. Kutokana na kutishwa kuwa ukitoka nje mtoto atakuwa hivyo mama atatulia nyumbania na mtoto, mtoto atapata matunzo bora na pia mama atajiepusha na magonjwa ya zinaa na mambo mengine!
     
  15. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #15
    Feb 8, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,673
    Likes Received: 2,839
    Trophy Points: 280
    kweli kabisa wazee wa zamani walikuwa wanafanya hivyo ili kulinda maadili ya jamii na watu watulie kulea watoto.
     
Loading...