Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kukataa mitumba tukiwa ndani ya mitumba

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Crucifix, Nov 12, 2011.

  1. Crucifix

    Crucifix JF-Expert Member

    #1
    Nov 12, 2011
    Joined: Feb 20, 2011
    Messages: 1,618
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    umevaa jeans la mtumba; used. Unaendesha gari 'used'. Na hata hii post unaisoma kwa kutumia laptop 'used'. Iweje sasa upinge serikali kununua vitu 'used?'
     
  2. m

    mhondo JF-Expert Member

    #2
    Nov 12, 2011
    Joined: Apr 23, 2011
    Messages: 969
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 35
    Unaoa au kuolewa na mtu "used". Lakini vitu vingine angalau tuepuke kununua "used" pale inapowezekana. Kwanini tununue ndege au meli used? Nafikiri ni vyombo vinavyohitaji umakini sana katika manunuzi kwa sababu vinahusisha maisha ya watu wengi. Afadhali kidogo gari used likiwa limechoka linaweza kugoma kuwaka kuliko meli inayozama au ndege inayoanguka.
     
  3. Tony Almeda

    Tony Almeda JF-Expert Member

    #3
    Nov 12, 2011
    Joined: Sep 18, 2011
    Messages: 397
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Used ya serikali ya magamba itakuwa balaa, ikiwa sasa hivi tu sheria haijapita kuna vitu used kibao mfano x-ray, madawa n.k imagine sheria ikipita watatuletea matakataka kibao kutoka ughaibuni na kutengeza ni sawa na kununua kipya.
     
  4. FIDIVIN

    FIDIVIN Senior Member

    #4
    Nov 12, 2011
    Joined: Aug 4, 2010
    Messages: 187
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Tatizo kubwa ni kuwa kila mtu amekuwa mjanja, kiwango cha kuaminiana kimeshuka sana. MPs kimsingi sidhani kama wanakataa used ila wana hofu ya watendaji kupiga dili za nguvu, ili wanaliogopa kuliko hata usalama wenyewe.
    Uchumi wetu mdogo sana hatuwezi kukwepa used things.
    Hata hao precisionair n.k wanatumia ndege used, ATCL naye aruhusiwe anunue used, ila issue ni uaminifu wa watendaji ambao pengine ni mimi na wewe linapokuja suala la kununua used maana bei zake ni maelewano.
     
  5. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #5
    Nov 12, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 30
    Trophy Points: 135
    acha porojo!sisi ndio walipa kodi na hatutaki kodi zetu zitumike kununua vitu used.ni upuuzi kulinganisha serikali na mtu mmoja.ni ujuha kukaa bungeni kutumia muda na rasimali zetu kutunga sheria inayoruhusu ununuzi wa mitumba.kama tatizo ni fedha basi tuongeze makusanyo ya kodi za madini.
     
  6. J

    Jahnido Member

    #6
    Nov 12, 2011
    Joined: Aug 8, 2011
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hii itatoa mwanya kwa mafisadi kukomba kodi zetu. Pia vitu hivi 'chakavu' vitamaliza pesa zetu kwa matengenezo ya mara kwa mara.watanzania tuamke nafuu ni gharama
     
  7. Michael Scofield

    Michael Scofield JF-Expert Member

    #7
    Nov 12, 2011
    Joined: Jul 30, 2011
    Messages: 1,213
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    Hii nchi ccm imeshawashinda, tangu nchi yetu ipate uhuru huyu ndio kiongozi wa kwanza kufanya maamuzi ya kuangamiza taifa.
     
  8. shizukan

    shizukan JF-Expert Member

    #8
    Nov 12, 2011
    Joined: Jan 16, 2011
    Messages: 1,159
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 0
    Kwa ninavyowaelewa hawa wataalam wetu wa kubandua, usikute hii sheria inatungwa kwa makusudi kukiwa tayari kuna mtumba marehemu kabisa uko pending kununuliwa na wao tayari wameshajipangia cha kwao. Kuliko kununua ndege used, bora tusiwe nazo kabisa kwani hata tulipohoji kwa nini ATCL inakwenda kwa ruzuku badala ya kuchangia pato sbb ilikuwa kuwa ni gharama kubwa za ukarabati wa vinega vyetu vikuu kuu, sasa iweje leo tukanunue ndege used? Yaani watu wazima na familia zao mishipa ya makoo imewatoka kushabikia ubadhirifu. Yanaandaa mazingira ya kuiba tu hayana lolote!

    Huyo mwenye kuiuza anaiuza kwa sababu gani jamani mbona tunagoma kutumia akili zetu!!!! Hii ndio sababu sasa tunaambiwa tuoane bila kuzingatia jinsia, sababu tumeshaonekana tunaingilika.

    Hapo zamani: 'NAJIVUNIA' KUWA MTANZANIA

    Leo hii: 'NAVUMILIA' KUWA MTANZANIA
     
  9. cabhatica

    cabhatica JF-Expert Member

    #9
    Nov 12, 2011
    Joined: Sep 30, 2010
    Messages: 1,062
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Hii sheria naona ni nzuri ila ianze kwa awamu:
    Awamu ya kwanza: magari ya mawaziri, spika, naibu spika, wabunge, makatibu wakuu, wakurugenzi, RC, DC, DED, IGP, RPC, wayanunue pale autorec au carjunction halafu baada ya miaka mitano tufanye tathmini. Ikilipa tuingie awamu ya pili..... lakini kuanza na meli na treni ambazo waheshimiwa hawatazipanda...HAPANA!!!
     
  10. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #10
    Nov 12, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    mna dharura gani na hvy vitu chakavu, ndege ni anasa pandeni mabasi km sisi. Acheni kulazimisha maji yapande mlima.
     
  11. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #11
    Nov 12, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    mna dharura gani na hvy vitu chakavu, ndege ni anasa pandeni mabasi km sisi km hamtaki pandeni UNGO. Acheni kulazimisha maji yapande mlima.
     
  12. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #12
    Nov 12, 2011
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    INAELEKEA WEWE UNAVAA MPAKA CHUPI USED.mwe!
     
  13. chapaa

    chapaa JF-Expert Member

    #13
    Nov 13, 2011
    Joined: Feb 19, 2008
    Messages: 2,343
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    hii ndo sirikali ya tz
     
Loading...