Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kukamatwa kwa kadi za ccm tunajifunza nini?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Ulimbo, Jul 23, 2010.

  1. Ulimbo

    Ulimbo JF-Expert Member

    #1
    Jul 23, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndugu wana JF salaamu. Mimi si mwanasiasa, ila naomba ushauri/majibu kwenu.
    Kutokana na taharifa zinazotolewa na vyombo vya habari, pomoja na baadhi ya post ambozo zimewekwa humu JF, nimekuwa namaswali mengi ambayo nashindwa kupata majibu yake ipasavyo.
    Baadhi ya maswali hayo ni kama haya:
    1. Hivi kadi hizi ni feki au ni halali?
    a) Kama ni feki, nategemea wahusika wangechukuliwa hatua za kisheria ikiwa ni pamoja na kunyangwanywa sifa za kuwa kiongozi.

    b) kama ni halali, je kwanini inaonekana si sahihi kugawa hizo kadi za chama chake kama amepata wanachama wapya ili kukipa nguvu chama chake?

    2:Swali kubwa la pili: Katika habari hizi za kugawa kadi, sehemu kubwa kama si yote ni kadi za chama tawala CCM, je vyama vingine vimekumbwa na kasfa kama hiyo?

    3:Nashindwa kupata jibu ikiwa wana chama wa chama kimoja wanafanyiana fitina na mizengwe hivyo, watafanyaje kwa cahama pinzani?

    Mimi kwa mawazo yangu, naona kama CCM wanafanyiana hivyo wao kwa wao, basi ina maana ndiyo tabia yao ya wizi/kugushi katika mambo mengi na inaashiria hata katika kipindi cha kupiga kura uchaguzi mkuu, watafanya mambo hayo hayo ya kuiba karatasi za kura na ili washinde uchaguzi.

    Naombeni mchango wenu.
     
  2. Safari_ni_Safari

    Safari_ni_Safari JF-Expert Member

    #2
    Jul 23, 2010
    Joined: Oct 5, 2007
    Messages: 19,766
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Tunajifunza kuwa CCM ya sasa ni feki....wanachama feki......manifesto feki....viongozi feki....
     
  3. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #3
    Jul 23, 2010
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,899
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    mwenye macho haambiwi tazama.ndege wa rangi moja huruka pamoja.hiyo ndiyo ccm tuliyonayo sasa.baba wataifa angefufuka leo angehamia chadema.
     
  4. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #4
    Jul 23, 2010
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Vijana wa vijiweni wananua sana kadi. wanazotumia kujiptia hela toka kwa wagombea. Wanajikusanya wanamfuata mgombea anamwaga posho ili apigiwe kura
     
  5. Ulimbo

    Ulimbo JF-Expert Member

    #5
    Jul 23, 2010
    Joined: Aug 14, 2009
    Messages: 640
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hivyi hizo kadi zinazo kamatwa zingekuwa za vyama vingine, serikali au vyombo vya seria vingefanya nini?
     
  6. Iza

    Iza JF-Expert Member

    #6
    Jul 23, 2010
    Joined: Jan 8, 2009
    Messages: 1,793
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Inatueleza jinsi rangi yao ya ukweli ilivyo...
    Madaraka yanayotafutwa kwa aina hii ni ngumu kuwa na ajenda ya maslahi kwa nchi...
    Hawajali tena maisha ya mkulima na mfanyakazi bali ya chama,familia,jamaa...
    Kuendelea kuongozwa na watu wenye mitizamo ya aina hii ni kujizidishia umaskini kwa miaka mingi ijayo..
     
Loading...