Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kujuana na watu wengi(Networks)!!!!

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Mvaa Tai, Jan 13, 2012.

  1. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #1
    Jan 13, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Wadau mwenzenu nimejaaliwa kuwa na marafiki wengi sana ukiachilia mbali wale niliofahamiana nao katika maisha ya shule na nika-maintain urafiki nao, lakini bado katika mazingira ya kazi na maisha ya mtaani napendelea sana ku “keep in touch” na watu wengi sana ambao nakutana nao. Kama mjuavyo watu wengi maisha huanza kwa kuwa wapangaji, hapa Dar maisha nilianzia Manzese nilikaa mwaka mmoja na nikajikuta nina marafiki kibao, nikahamia Sinza nikapata marafiki kibao, Nikahamia Tabata nikajipatia marafiki kibao, nikahamia Mbezi Tank Bovu nikajipatia marafiki pia, na mwisho nipo Tegeta nako nimepata marafiki wapya wengi tuu na kama kawaida huwa na “keep in touch” Miaka yoote nimekuwa nafanya hivyo kwa makusudi kabisa kwasababu nimekuwa nikisikia kwamba kujuana na watu wengi(Networks) ni kitu muhimu sana.


    Mpaka sasa sijajua umuhimu wa kujuana na watu wengi zaidi ya Usumbufu, kwa mfano hapa nilipo nina kadi kumi na nane 18 za michango ya Harusi, Send offs, Vipaimara, Anniversaries nk. Haishii hapo nina SMS Tatu zinaniomba nihudhulie hizi weekend mbili bila kukosa vikao vya kwanza vya Harusi na Sendoffs.


    Kujuana na watu wengi kumenifanya ghalama zangu za kuishi ziwe kubwa sana. Nifanye nini ili uwingi wa marafiki zangu na mimi uninufaishe???
     
  2. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #2
    Jan 13, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Huu utamaduni wa kuchangiana harusi kwakweli itabidi ufe

    La msingi zichuje angalia za muhimu wape mchango wengine wachunie maana siku hizi mtu hata ukikutana kwenye daladala ukisalimiana nae ukamchekea anakupa kadi anakwambia mpwa wake anaoa/olewa
     
  3. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #3
    Jan 13, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Yaani inanitesa sana nimelileta hapa kwasababu kuna jamaa mmoja alikuwa mpangaji mwenzangu kule manzese miezi mitatu iliyopita alikuwa mmoja kati ya watu ambao nilikacha kumchangia, lakini amenielewa vibaya sana kwamba sasa hivi mambo yangu yamekuwa vizuri wao nimeamua kuwatupa maana siyo watu muhimu tena kwangu, imeniuma sana!!!
     
  4. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #4
    Jan 13, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Najua watu wa kutosha na sijawahi kuchangia sijui harusi na vipaimara. Kama mtu anataka kufanya sherehe kubwa ajitegemee.
     
  5. Mfamaji

    Mfamaji JF-Expert Member

    #5
    Jan 13, 2012
    Joined: Nov 6, 2007
    Messages: 6,315
    Likes Received: 397
    Trophy Points: 180
    Anzisha bar utajua umuhimu wao.
     
  6. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #6
    Jan 13, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Network ni muhimu sana.
    Kama mambo mengine yalivyo yana faida na hasara zake.
    Lazima ujifunze kubalansi hivyo vitu.

    Hasa ungekuwa unatumia hizo network kwenye kutafuta opportunities kwa ajili ya kukua hasa katika mambo ya kazi na biashara.
    Hata kijamii umekua kwa kujuana na watu wengi nadhani.
     
  7. daughter

    daughter JF-Expert Member

    #7
    Jan 13, 2012
    Joined: Jun 22, 2009
    Messages: 1,269
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    izo story za kuchangiana mnazipenda wenyewe,wanakuletea hizo kadi coz wanajua lazima utachanga.mi nawashangaaga kweli ivi unavyolalamika kwani wanakuforce?apo ungeombwa harambee ya kurekebisha kanisa au msikiti usingetoa lakini sherehe mnapenda kweeeli yaani.wabongo bana
     
  8. obsesd

    obsesd JF-Expert Member

    #8
    Jan 13, 2012
    Joined: Nov 23, 2011
    Messages: 1,226
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    mmh chagua ndugu unazoona za maana changia zingine piga chini sio lazima ww 2 uchangie kote uko jaman.
     
  9. Chris_Mambo

    Chris_Mambo JF-Expert Member

    #9
    Jan 13, 2012
    Joined: Aug 11, 2010
    Messages: 597
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Kadi za harusi? We acha tu! Kuna wakati zilinisababishia headache mpaka nikachanganyikiwa. Ikafika kipindi nikaweka mkakati kuwa hata nipewe kadi kumi, nitachangia kadi mbili tu kulingana na closeness na wahusika. Zinazobaki kapuni.
    Vikao vya harusi? Huwa inategemea kama nina nafasi au la. Otherwise, napiga chini. Unajua jumapili mara nyingi ndiyo huwa muda wa kupumzika hivyo hakuna haja ya kubeba majukumu mengine ukajikuta unaenda kazini jumatatu ukiwa hoi.
    Tusielewane vibaya jamani, lakini haya mambo tunapoelekea yatarudi kuwa ya kifamilia kama ilivyokuwa zamani!
     
  10. KakaKiiza

    KakaKiiza JF-Expert Member

    #10
    Jan 13, 2012
    Joined: Feb 16, 2010
    Messages: 9,573
    Likes Received: 993
    Trophy Points: 280
    Kujuana na watu wengi ni faida kubwa ila ukiangalia faida ya kitu utaona hakuna maana!napili kuna mkundi yakujuana hivyo unaweza kuwa na kundi la marafiki lakini ukiwa na shida ya ukweli hakuna rafiki hivyo yakupasa uwe mwangarifu sana na marafiki!!mimi binafsi napenda marafiki lakini marafiki wangu ni wale wakutoa ushahuri siyo wakuwalilia shida!Mfano unaenda baa umekunya pombe zako mara polisi wamekuja wanamtafuta mtu kaua kakimbia lakini mavazi ya huyo aliyekimbia nikama yako wanakuchukua na wanasema niwewe jambazi uliye ua kwa bunduki&na wanataka hiyo smg wewe unasema siyo mimi jamani wanasema niwewe!je katika marafiki zako wote kuna mtu anaweza akapiga simu kuongea na Kova,au IGP,Vua Naodha,au watu wa sampuli hiyo?kama unao basi hao ndo marafiki wako na wakuwaintateini.
     
  11. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #11
    Jan 13, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Pole sana bro ndio wabongo walivyo.

    Wengine watakutafuta kama deni.

    We uchangie usichangie harusi itafanyika
     
  12. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #12
    Jan 13, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Lakini ndiyo mwanzo wa kuwapoteza
     
  13. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #13
    Jan 13, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Kumbuka kama umepewa kadi kumi ukachangia mbili tuu hizo nane umetengeneza watu nane wa kukukasirikia kisaikolojia tayari umeleta tatizo moyoni
     
  14. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #14
    Jan 13, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Niwapoteze kwasababu sichangii vitu ambavyo sio vya msingi? Acha niwapoteze tu. Kama wana shida, ugonjwa, hawana chakula naweza hata nikakopa kwaajili yao ila mambo ya harusi hapana. Kwanini mimi nigharamie sifa za mtu mwingine?
     
  15. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #15
    Jan 13, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Kwenye hili la michango, kama kwa namna moja ama nyingine hii network yako ilikuchangia (say katika harusi etc), then unao wajibu wa kurudisha fadhila. Au hata kama unategemea na wewe kuja kuwachangisha kama ukipata "shughuli", then ni vema 'ukawekeza' kwao (ingawa niseme pia kwa uangalifu!).

    Hasa katika kipindi hiki cha taarifa ("information age"), network kwa ujumla zinasaidia sana hasa kama umeweza kutengeneza network ambayo ipo diversified vya kutosha kwa maana ya ujuzi, jinsia, social status, na hata vipato (sio kama wewe fundi engineer basi network yakop yote ni maengineer tu!). Lakini pamoja na kusaidia huko hapahapo kuna mtego pia...kwamba na wewe lazima usaidie wengine. Cha muhimu tu ni vema kwa kadiri unavyoweza kuweka mipaka ya kiwango na aina ya misaada(information) mnazoweza kusaidiana/kupeana.
     
  16. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #16
    Jan 13, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Ina click
     
  17. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #17
    Jan 13, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Kwasababu ni rafiki yako!!!
     
  18. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #18
    Jan 13, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160
    Sasa mbona we unalalamika kugharamikia wakwako? Wangaramikie kwasababu ni marafiki zako.
     
  19. TaiJike

    TaiJike JF-Expert Member

    #19
    Jan 13, 2012
    Joined: Dec 14, 2011
    Messages: 1,462
    Likes Received: 168
    Trophy Points: 160
    Usiishi kwa kufurahisha watu ishi vile wewe utakavyo. Utapokuwa unaenda kuchangia nambie namie niwatume TRA waje wakusanye mapato yao.
     
  20. Tulizo

    Tulizo JF-Expert Member

    #20
    Jan 13, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 842
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Kuna tofauti ya kujuana na rafiki. Rafiki ni Yule anayeweza kuwa nawe wakati wa dhiki, kujuana ni Yule anayekujua na si lazima awepo wakati wa dhiki ila Mara nyingi Yuko wakati wa raha.

    Fanya kile unachotaka. Michango ya harusi, kipaimara ni matumizi mabovu ya hela hivyo Probability ya kupata ni karibu na Zero hata kwa familia yangu.
     
Loading...