Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kujua kipato/mshahara wa mwenza wako ni poa?

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by flovans, Jul 11, 2011.

  1. flovans

    flovans Senior Member

    #1
    Jul 11, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 181
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa wapenzi au Wana ndoa,Je ni mhimu kufahamu kipato/mshahara wa mwenza wako?.......
     
  2. nemic4u

    nemic4u JF-Expert Member

    #2
    Jul 11, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 433
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Sio muhimu sana kujua ila hata akijua hamna shida cha msingi asijue na marupurupu yako yote!
     
  3. Ligogoma

    Ligogoma JF-Expert Member

    #3
    Jul 11, 2011
    Joined: Aug 27, 2010
    Messages: 1,854
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 180
    Ni muhimu sana kwa ajili ya kujipangia mikakati yenu ya kimaisha, pia kwa wale wasioaminiana kujua matumizi ya mwenzio kunaweza kukufanya umjue ni mtu wa aina gani kwa haraka. Kwa mfano, unaishi na mtu analipwa take home 1,000,000/= then kipato chake hakionekani kabisa na hujui fedha yake anafanyia nini. Kutaka kujua kipato kinakwenda wapi inaweza ikwa ni mwanzo wa kuvumbua maovu yake!!

    NB: Mwanamke anaweza kujua kipato cha mumewe but ni kawaida kwa wanaume kutokujua vipato vya wake zao!!!
     
  4. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #4
    Jul 11, 2011
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 49,986
    Likes Received: 9,631
    Trophy Points: 280
    Ili kuweza kupanga mikakati yenu ya kimaisha kwa siku za usoni kuna umuhimu wa kujua kipato chenu as a couple, vinginevyo kama kuna kufichana basi ni usanii mtupu na hii inaweza kuleta pingamizi kubwa katika kujiletea maendeleo kama familia.
     
  5. Kbd

    Kbd JF-Expert Member

    #5
    Jul 11, 2011
    Joined: Oct 9, 2009
    Messages: 1,263
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 133
    Mi nadhani ni muhimu sana na sio kujua kipato tu pia ni vizuri kujua anafanya kazi gani na ufahamu ofisi yake pia. Kuna kesho na kesho kutwa wandugu.
     
  6. Aisha Adam

    Aisha Adam JF-Expert Member

    #6
    Jul 11, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mi naona kama ni wanandoa sion haja ya kumficha mwenzako kipato chako,
    Ni muhimu sana kujulishana vipato vyenu ili muweze kujipanga na kufanya maendeleo ya familia yenu
     
  7. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #7
    Jul 11, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Nadhani sio tatizo, chamsingi makubaliano!
     
  8. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #8
    Jul 11, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 37,601
    Likes Received: 2,790
    Trophy Points: 280
    Ni muhimu kujua ili muweze kupanga vizuri mambo yenu ya kimaendeleo. Kama ni kimada tu hafai kabisa kujua kipato chako!
     
  9. Chimunguru

    Chimunguru JF-Expert Member

    #9
    Jul 11, 2011
    Joined: May 3, 2009
    Messages: 9,816
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 160
    unapokua msiri na kufichaficha mambo yako, ndio chanzo cha malumbano yasiyo na msingi ndani ya ndoa.
     
  10. p

    punainen-red JF-Expert Member

    #10
    Jul 11, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 1,735
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Familia ninayotoka tulikuwa tunajua mishahara ya mshua,mama, hata ndugu zangu wakubwa wilipopata kazi ilikuwa kawaida kusikia wakiongelea aina ya kazi na viwango vya mishahara. Ni ajabu kubwa kuwa mtu mnapendana halafu hajui pato lako. Hapo kutakuwa ni usanii mtupu.
     
  11. Jeji

    Jeji JF-Expert Member

    #11
    Jul 11, 2011
    Joined: Jun 28, 2011
    Messages: 1,981
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    ni vizuri kujua.
     
  12. flovans

    flovans Senior Member

    #12
    Jul 12, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 181
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nimeweka hii topic coz kuna mwana ndoa mfanyakazi mwenzangu anapata shida sana,mme wake ndo controller wa mshahara wake ingawa anapata mshahara mkubwa lakini mara kwa mara huomba msaada mara mia 2,mara elfu......hadi namwonea huruma
     
  13. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #13
    Jul 12, 2011
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    mpe pole masikini duh hayo nayo mashaka mengine basi hata mia2 akupe mke, huo mzigo haswa.
     
  14. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #14
    Jul 12, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,670
    Likes Received: 988
    Trophy Points: 280
    Na si kipato tu na matumizi pia. aaah. Ni muhimu kupanga maisha pamoja au siyo?

     
  15. nyumba kubwa

    nyumba kubwa JF-Expert Member

    #15
    Jul 12, 2011
    Joined: Oct 8, 2010
    Messages: 9,670
    Likes Received: 988
    Trophy Points: 280
    Sasa hilo ni tatizo. Atakuwa kamlea mwenyewe wala si wa kuhurumia huyo. Mimi nisinge kubali aisee. Pesa ni ya familia but both husband and wife wana equal right ya kutumia hiyo pesa. Huyo mama atakuwa nanga kidogo kichwani mwake amemlea mwenyewe huyo mume wake alianzaje anzaje kumwekea hayo masharti. Kuna wanawake wanadhani wakiruhusu waume zao wa wacontrol ndio watawapenda kumbe ni ujinga mtupu.

     
  16. Aisha Adam

    Aisha Adam JF-Expert Member

    #16
    Jul 12, 2011
    Joined: Apr 17, 2011
    Messages: 463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mpe pole sana huyo bi mdada,
    Ni vzr kujulishana mishahara na kipato chenu hata matumizi yenu kiujumla na kupanga jinsi kutumia kwa ushirikiano na si mmoja kupanga bila kumshirikisha mwenzake hapo si haki
     
  17. First Born

    First Born JF-Expert Member

    #17
    Jul 12, 2011
    Joined: Jul 11, 2011
    Messages: 5,267
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 145
    Ni muhimu kujua atakula nini lakini sio nalipwa sh ngapi.
     
  18. flovans

    flovans Senior Member

    #18
    Jul 13, 2011
    Joined: Jun 7, 2011
    Messages: 181
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sasa kama mmefungua account moja afu mme ndo anashikilia ATM card,kila pesa uyotaka kutoa lazima akupe yeye ruhusa!ila wanawake nasisi tunazidi sana kuwatukuza hawa wanaume......
     
  19. Husninyo

    Husninyo JF-Expert Member

    #19
    Jul 13, 2011
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 23,718
    Likes Received: 394
    Trophy Points: 180
    Vizuri kujua nijue nakupiga vipi mizinga. Hahaha!
     
  20. Sniper

    Sniper JF-Expert Member

    #20
    Sep 6, 2011
    Joined: Mar 8, 2008
    Messages: 1,942
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    wadau, mimi sijaingia kwenye ndoa bado. Hili swali nalielekeza kwa wenye ndoa zaidi ili kupata mwanga kwenye hili, je ni muhimu au haina haja ya mwenzi wako kujua mshahara wako?
     
Loading...