Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kujivunia jinsia

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by Raia Fulani, Jun 6, 2009.

  1. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #1
    Jun 6, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    kuna mantiki katika hili? Naona mmoja kasaini kuwa anashukuru Mungu kuwa mwanamke. mi nadhani ni ajali ya kibaiolojia tu kama ilivyo kwa imani ambayo ni matokeo ya kimazingira tu. umeshawahi kuwaza ungekuwa kinyume na jinsia uliyo nayo?
     
  2. Lizzy

    Lizzy JF-Expert Member

    #2
    Jun 7, 2009
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 22,194
    Likes Received: 122
    Trophy Points: 160

    kwahiyo ww (nachukulia ww ni mwanaume)hua unatamani ungekua mwanamke???kama hujaridhika na ulivyo huwezi kujivunia....mpaka hapo unataka ulichokosa!!nenda China ukanunue kama wenzako!
     
  3. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #3
    Jun 7, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Kujivunia jinsia ni sawa sawa na kuji vunia utaifa wako. Kusema namshukuru Mungu kwa kuwa jinsia fulani ni sawa na kusema ume ridhika na jinsi Mungu alivyo kuumba. Hakuna ubaya wowote, hata mimi naji vunia kuwa mwanaume.
     
  4. Pretty

    Pretty JF-Expert Member

    #4
    Jun 7, 2009
    Joined: Mar 19, 2009
    Messages: 2,582
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 135
    I'm proud to be a woman. Ww Mziwanda hujivunii na huo ujinsia wako wa kuwa Female/male?
     
  5. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #5
    Jun 7, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Huwezi ukajivunia kitu ambacho hujakifanyia kazi..simple logic points that way.
     
  6. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #6
    Jun 7, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Unai fanyiaje kazi jinsia? sija kuelewa hapa?
     
  7. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #7
    Jun 7, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ni vizuri umeuliza .. Ninachosema ni kuwa simple logic inatudai tujivunie kitu ambacho umekitolea jasho au juhudi ya namna fulani. Mathalani mzazi anajivunia kuona mtoto wake amefaulu shuleni n.k. Huwezi ukajivunia kwa haki kitu ambacho hujakifanyia juhudi yeyote ile kufikia hali yake iliyopo.
     
  8. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #8
    Jun 7, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    mkuu umeongea pwent hapo! Kuna mmoja kaniambia niende china nikabadilishe jinsia (niwe dem). Kuwa jinsia uliyo nayo ni kwa neema tu. Jivunie ur achievements
     
  9. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #9
    Jun 7, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    usipojivunia ni kuwa unatamani kile ambacho hukupewa na utakuwa miserable kwa maana hutaweza kubadilisha.Ukibadilisha ndo utaonekana.........
    Nadhani mtu mwenye moyo wa kujivunia kile alichonacho hata kama hakukifanya yeye anastahili pongezi.
     
  10. Superman

    Superman JF-Expert Member

    #10
    Jun 7, 2009
    Joined: Mar 31, 2007
    Messages: 5,698
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Maandiko yanasema . . .

    "Mshukuruni Mungu kwa kila jambo"
     
  11. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #11
    Jun 7, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Ume nena dada. Ni sawa na kujivunia kuwa Mtanzania. Hauku chagua kuzaliwa Mtanzania ume jikuta hivyo. Ila nita shangaa kweli kumsikia mtu hajivunii kuwa Mtanzania.
     
  12. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #12
    Jun 7, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    Nilishasema kuwa baadhi ya mambo ni kwa neema tu. Hayo kiasili tunayaacha. Wakati mwingine kujivunia jambo la asili ni kujipa moyo tu. Mwanaume aliyezaliwa na homoni nyingi ya kike atajivunia?
     
  13. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #13
    Jun 7, 2009
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Wapo wanao jivunia. Ume sikia kitu kinaitwa gay pride Marekani?
     
  14. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #14
    Jun 7, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Hiyo sentensi bold sijaelewa chanzo chake. Kwa hiyo unataka kusema kwamba mtu asipojivunia (kujitapa??) kuwa yeye ni mwanaume basi ina maana anatamani kuwa mwanamke, and vice versa? Na pia ina maana hajikubali alivyo?

    Naona hapa kuna tatizo..
     
    Last edited: Jun 7, 2009
  15. Abdulhalim

    Abdulhalim JF-Expert Member

    #15
    Jun 7, 2009
    Joined: Jul 20, 2007
    Messages: 16,463
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Mimi binafsi sijivunii (sijipigii chapuo) utanzania. Siwakosoi wanaotaka kufanya hivyo kwa sababu huenda wanazo sababu zao kufanya hivyo, hata kama sio valid sina sababu ya kupigizana nao kelele. Kwa kifupi sioni kwa nini niringie utanzania au uanaume wangu. Sioni.
     
  16. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #16
    Jun 7, 2009
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Kujivunia jinsia ni kujikubali, kujipokea ulivyo, tena kujipokea kwa kishindo. Ndo maana mtu anamshukuru Mungu. Anajua ni jambo alilopewa na Mungu bure. Kumbe lazima ku-appreciate hata yale mambo ambayo ni ya asili. Ni kutambua uuumbaji wake Mungu.
     
  17. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #17
    Jun 7, 2009
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,008
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    'Kujivuna' na 'kushukuru' zina maana sawa?

    Mtu anayejivunia jinsia yake anafanya nini hasa?(anadharau jinsia nyingine?)
     
  18. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #18
    Jun 7, 2009
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    kujivunia na kushukuru ni vitu viwili tofauti. jinsia, imani, uraia- hivyo ni vya kushukuru tu kwani tunavyo kwa neema. jivunie kufikisha post 10,000, kuwa na elimu bora, mali ulizo nazo. vile ambavyo umeweza kuvifanya kutokana na ulivyo. kujivunia jambo ni matunda ya ulivyo na si ulivyo. jivunie kile ambacho umeweza kufanya kama mwanaume/mwanamke
     
  19. The Farmer

    The Farmer JF-Expert Member

    #19
    Jun 7, 2009
    Joined: Jan 7, 2009
    Messages: 1,226
    Likes Received: 95
    Trophy Points: 145
    Mimi naona hakuna haja ya kujivunia jinsia. Na swala hili huwa linafanywa zaidi na wanawake ( samahamani kwa kusema huo ukweli), pale inapotokea kuna hali fulani ya mwanamke kuona au kuhisi amedharauliwa huwa anajivunia jinsia yake. Binadamu wote ni sawa na sidhani kati yetu kama kuna aliyewahi kuomba kuwa na jinsia aliyo nayo.
     
  20. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #20
    Jun 7, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,467
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Ndio tuone lugha yetu ya kiswahili ilivyongumu.... kujivunia ninakokuongelea mimi ni ile hali ya kufurahia,kuona fahari,kuridhika...( feel proud).
     
Loading...