Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kujiunga chuo: Hii inawezekana?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by Shoo Gap, Jul 30, 2012.

  1. Shoo Gap

    Shoo Gap JF-Expert Member

    #1
    Jul 30, 2012
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 225
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    Kuna mdogo wangu kaomba kujiunga chuo kupitia utaratibu wa TCU. Kutokana na uwezo wa familia tulimshauri aombe zile kozi ambazo angalau zina mkopo, ingawa kuna nyingine hakuwa anazipenda. Juzi kati Mungu kafungua mlango kwani kapatikana mtu aliye tayari kumlipia tuition fee kozi yeyote Tz kwa miaka mitatu. Alinifuata na kuniuliza, afanye nini ili aweze kusoma kozi iliyokuwa interest yake kwani hayo mahitaji mengine ya shule familia haitashindwa kumlipia. Nimeshindwa kumpa jibu la uhakika, hivyo naomba advice zenu ma-great thinkers.

    Inawezekana pamoja na kuchaguliwa Education let say, akabadilisha kwenda kusoma economics na akajilipia mwenyewe?
     
  2. kapistrano

    kapistrano JF-Expert Member

    #2
    Jul 30, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,202
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Subiri TCU watoe hayo majina then hiko chuo atakachopangiwa km hiyo kozi anayoipenda ipo atabadilisha kwenye chuo husika.
     
  3. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #3
    Jul 30, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Kubadilisha inawezekana kabisaaaa, yeye asubiri selection tu.
     
  4. Shoo Gap

    Shoo Gap JF-Expert Member

    #4
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 225
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    Nashukuru sana wadau. Je! kama kwenye chuo alichopangiwa hiyo kozi haipo anaweza kwenda chuo kingine?
     
  5. Mbute na chai

    Mbute na chai JF-Expert Member

    #5
    Jul 31, 2012
    Joined: Jul 21, 2012
    Messages: 228
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hakuna kitu kama hicho 2012/2013. Course utakayokuwa admitted to, hutapata ruhusa ya kuibadilisha. Ndio maana tcu walisisitiza uanze na kozi uipendayo kuanzia ya kwanza hadi ya mwisho. Source: TCU STUDENTS GUIDEBOOK 2012/2013. Halafu jitahidini kuwa up to date, mambo yanabadilika. Pole sana Bw. Shoo Gap.
     
  6. Shoo Gap

    Shoo Gap JF-Expert Member

    #6
    Jul 31, 2012
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 225
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    Kuuliza ni kufahamu. Kama mambo yako hivyo hizi taratibu ni kandamizi sana. Pesa zangu, halafu unani-tight kusoma nisichopenda. Kama ni hivi ntaangalia dogo asubiri awamu nyingine kuliko kutumia pesa zetu kusomesha kozi ambayo huipendi sana.
     
  7. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #7
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Asikupe presha huyo, kama hiyo faculty ipo ndani ya college husika ataweza kubadili ila kama mpaka ahame chuo hapo ndio pagumu, HIVI KALIBUNI TCU walikaa na wahaehiri kujadili uwezekano wa kuwezesha wanachuo kuhama toka chuo kimoja hadi kingine! just fanya mawasiliano na TCU kwa maelezo zaidi
     
  8. S

    Slaker JF-Expert Member

    #8
    Jul 31, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 231
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    akibahatika kupata chuo ambacho faculty
    anayoipenda ipo ahamie hicho kpendacho roho,,,bt kama akikosa mwambie asome yoyote relevant ili masters ndo achukue huo udhamini.......coz bachelor siyo issue tena dunia ya leo...mwambie akasome economics degree ya pili..............hata mimi mwaka huu nmeomba kozi zote 8 ambazo sizpend bt am hap degrii n digrii 2 ndugu,xema master i 'll fight 4 wat i wanted...........mwambie awe na aman kabisa cyo yy 2,afocus masters,,,, ndo mpango mzma
     
  9. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #9
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Duuuu!! Kumbe degree haina mashiko tena!! sasa mimi nikitaka nisome masters ya Computer Science akati nimesomea degree ya Geology inawezekana kweli Mkuu???
     
  10. July Fourth

    July Fourth JF-Expert Member

    #10
    Jul 31, 2012
    Joined: May 2, 2012
    Messages: 2,118
    Likes Received: 405
    Trophy Points: 180
    then na mkopo akaendelea kupata kwenye iyo koz nyingne? Na asilimia za mkopo zilezile?
     
  11. S

    Slaker JF-Expert Member

    #11
    Jul 31, 2012
    Joined: May 11, 2012
    Messages: 231
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    inawezekana.....
    angalia tu vigezo vya masters, kama kozi hyo ya kompt. Sci. Uliifanya ktk bs ya geology yako then go on,,,kama hujaifanya anza tena digrii yake mkuu....... mbona kuna watu wana degrii hadi 7 tofaut tofaut .......mfano joachm tisano wa msumbiji....usikariri b innovative broh creat somethng of ur own..ivi wabongo tukoje bruuuuuu
     
  12. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #12
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Got you Man
     
  13. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #13
    Jul 31, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Hapo sifahamu, kwa kweli.
     
Loading...