Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kujitetea kwa mama Anna Abdallah akichangia bajeti ya kilimo na chakula

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kupelwa, Jul 21, 2012.

  1. kupelwa

    kupelwa JF-Expert Member

    #1
    Jul 21, 2012
    Joined: Aug 24, 2011
    Messages: 652
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Nimeona kwenye runinga leo mapema asubuhi mama anna abdalah akichangia bajeti ya kilimo na hilchakula, kuwa anakiri kuwa mh. Mudhihiri na mkewe walilipwa posho ya kuhudhuria kikao cha bodi ya korosho , mudhihiri akiwa makamu mwenyekiti wa bodi , hito na mkewe kama msaidizi.

    Je kukiri na kukubali alilipwa kama fadhila ya ulemavu, ili apate msaidizi, kanuni za fedha katika malipo ya wajumbe zinakubali wasaidizi nao walipwe kama wajumbe wa bodi?

    Najua huyu mama alikwenda mbali zaidi kuwa hapashwi kulaumiwa na ubovu wa utendaji katika zao la korosho sababu ana mwaka mmoja tu.je mwaka mmoja na vikao vingi ambayo bado kuna ubovu anayo hoja ya kujitetea?
     
  2. Mwananchi wa Kawaida

    Mwananchi wa Kawaida Member

    #2
    Jul 21, 2012
    Joined: Feb 9, 2012
    Messages: 64
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hata mimi nimemshangaa kwani bila hata aibu anasema eti ni kweli mke wake kapewa posho kumwakilisha mume wake then anawalaumu walioletaj habari.uzee etaabu kwelikweli
     
  3. k

    kimeloki JF-Expert Member

    #3
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 1,247
    Likes Received: 178
    Trophy Points: 160
    Ni ukweli kabisa kwa hoja ya mudhihiri kuwa na msaidizi kwa hali aliyonayo. Kwamba ni mkewe cyo tatizo pia . Shida nani amlipe na kutoka fungu lipi?
     
  4. b

    beyanga Senior Member

    #4
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 17, 2012
    Messages: 184
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ​tumefika hapa tulipo sababu ya kikwete dhaifu
     
  5. Wanitakiani

    Wanitakiani JF-Expert Member

    #5
    Jul 21, 2012
    Joined: Apr 18, 2008
    Messages: 645
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mie sikubaliani kabisa! Ulemavu Wa Mudhihiri si Wa kihivyo kama wale wenzio wasioona, wasioweza kutembea n.k. Yeye ni mkono mmoja, anaona vema na anatembea vema. Huyo msaidizi Wa kuingia hadi kwenye kikao na kulipwa sitting allowance Wa nini? Kama ni msaidizi atalipwa only nauli na perdiem ili kmsaidie chakula na malazi. Posho ya kikao ya nini? Wizi mtupu!
     
  6. amkawewe

    amkawewe JF-Expert Member

    #6
    Jul 21, 2012
    Joined: Dec 9, 2011
    Messages: 2,030
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Duh hii Kali.
     
  7. P

    Precise Pangolin JF-Expert Member

    #7
    Jul 21, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 11,318
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    Ccm wanatunyonya kupita kiasi
     
  8. B

    Bajabiri JF-Expert Member

    #8
    Jul 21, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 9,755
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 0
    tena kwa bomba kama la gas toka MTWARA
     
  9. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #9
    Jul 21, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,564
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Yule mama ni mhuni pamoja na utu uzima wake.
    Jerome Bwanausi amelipwa mara mbili kwa kikao kimoja. Sasa yeye anamtetea kwamba kuna kazi alikuwa amefanya kabla ya kikao.
    Kwa kawaida wajumbe wa bodi wanalipwa kwa kuhudhuria vikao, si kwa kufanya kazi za bodi. Sasa kama bwanausi alilipwa kwa kufanya kazi nyengine, mkurugenzi na watendaji wengine wanafanya nini?
    Ni kwanini hati moja ya malipo aandike J. Bwanausi na nyengine anaandika Jerome Bwanausi? Huu ni wizi wa dhahiri kabisa na kuutetea ni kukubali kuwa mwendawazimu!
     
  10. b

    bdo JF-Expert Member

    #10
    Jul 21, 2012
    Joined: Nov 20, 2006
    Messages: 5,132
    Likes Received: 1,087
    Trophy Points: 280
    yale yale ya Lowasa na Mke wake kwenye ziara ya kamati ya ulinzi na usalama nje ya nchi
     
  11. r

    rodrick alexander JF-Expert Member

    #11
    Jul 22, 2012
    Joined: Feb 12, 2012
    Messages: 3,299
    Likes Received: 754
    Trophy Points: 280
    huwa namuona Mudhihili mara nyingi kwenye Television ya Taifa akichangia mada mbali mbali bila kuwa na msaidizi au kwa sababu huko hamna posho? ndio maana aendi na msaidizi watanzania tuache kusapoti ufujaji kama huu
     
  12. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #12
    Jul 22, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 213
    Trophy Points: 160
    Tunahitaji sheria au mfumo utakuwa na sura ambazo ni combination ya (a)Sheria za kijeshi kidogo(b) Dictatorship kidogo (c) Ubepari kidogo (d) na zinazotoa adhabu moja kwa moja kwa wafujaji wa fedha za umma. Harafu naona hili neno la fedha za umma limezoeleka kiasi kwamba inaonekana kama hazina mwenyewe, sasa inabidi tuweke mwenyewe badala ya umma tuseme pesa za (i) Serikali (ii) Pesa za maendeleo ya kitu fulani zitajwe moja kwa mojwa siyo pesa za umma tu au kodi fulani tu ili mredi usipomaliza au kisipofanyika anayekuwa responsible anafilisiwa moja kwa moja na kifungo juu.
     
  13. p

    papillon Senior Member

    #13
    Jul 22, 2012
    Joined: Mar 21, 2012
    Messages: 118
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    wamezoea kufanya madudu na yakaendelea kuwa siri na wanashindwa kuelewa usiku umeisha ni asubuhu nyeupe waTz wamechoka na kufanywa misukule
     
Loading...