Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kujisajili crdb katika simu

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Jewel, Dec 23, 2011.

  1. Jewel

    Jewel Senior Member

    #1
    Dec 23, 2011
    Joined: May 1, 2008
    Messages: 149
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Jana nimepata taarifa kwamba unaweza kujisajili atm card ya crdb katika simu yako. Nauna uwezo wa kutuma na kupokea pesa hata kuamishia tigo pesa,je hii ipo safe siwezi kubiwa na mtu kwa kutumia simu yake? Au mpaka apate simu yangu ? Naomba shauri
     
  2. M-pesa

    M-pesa JF-Expert Member

    #2
    Dec 23, 2011
    Joined: Sep 4, 2011
    Messages: 605
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    CRDB usijaribu, mi nimepatiwa Tembo Mastercard yao lakini kila siku salio langu linapungua. Nikiangalia kwenye benki statement naona Description ya transaction ni POS txn ....sasa sijui hawa jamaa siku nikiwaibukia watanieleza nini.
     
  3. Ramthods

    Ramthods JF-Expert Member

    #3
    Dec 23, 2011
    Joined: Jun 2, 2009
    Messages: 496
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    It is risky is if someone else knows your PIN code, or if you think you could loose your PIN code to untrusted party.
    Other than than, I don't see the risk.

    However, I wouldn't so much trust something that involves tiGo. This is a very subjective opinion though, be warned. I don't have any solid reason, but personally I can't entrust very sensitive information to tigo after all the drama I have heard about tigo pesa.

    I use this service but with Vodacom.
     
  4. P

    Pungubern Member

    #4
    Dec 23, 2011
    Joined: Jul 16, 2011
    Messages: 23
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Is the service applicable to tigo pesa only? What about m-pesa( voda )?
    Otherwise I don't see the problem with the service as long as you will keep your details personal.
     
  5. meningitis

    meningitis JF-Expert Member

    #5
    Dec 23, 2011
    Joined: Nov 17, 2010
    Messages: 7,326
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    iam technophobic,anything involves e banking is dangerous.
     
  6. Mangandula

    Mangandula Senior Member

    #6
    Dec 24, 2011
    Joined: Nov 30, 2011
    Messages: 172
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 35
    Jamani anayejua jinsi ya kujiunga na hiyo huduma ya Crdb mobile anijulishe mie nataka kujiunga sasa hivi.
     
  7. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #7
    Dec 24, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,749
    Likes Received: 1,875
    Trophy Points: 280
    Hiyo mpaka uende kwenye tawi lao lililo karibu yako, wao watakuombea azikiwe.
    But kama uko dsm waweza kwenda azikiwe branch utaelekezwa floor ya ngapi sijui pale ghorofani
     
  8. raia tz

    raia tz Member

    #8
    Dec 25, 2011
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 91
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Wakuu,hii huduma ni nzuri,waweza toa pesa toka CRDB kwenda
    1.mpesa, zap
    2.account zako nyingine.
    Pia waweza
    1.jua salio
    2.kujua statement fupi,na mihamala mingine
    risk ipo kwenye kutunza password.
    JINSI YA KUJIUNGA:tumia line ya vosta(mostly)kujiunga au airtel,tigo wazushi,piga *150*03#
    baada ya hapo process ni zile kama za mpesa au tigo pesa we fuata maelezo tu zingatia.vifuatavyovitahitajika kuingiza ili kujisajili
    1.andika pembeni namba ya kadi ya ATM(ile namba ina matarakimu mengi).
    2.andaa namba yako ya account.
    3.andaa namba yako ya siri unayoitumia kwenye atm,hii itajitajika ili kugenerate password mpya.
    4.andaa four digit password mpya(hii utaitumia kulog kwenye sim banking yako).

    Hope ni hayo tu wakuu kwa ufafanuzi usisite u will enjoy.pia kwa internet banking nenda kwenye tawi umefungua ac yako ujaze fomu ili upate internet banking
    NAWASILISHA.
     
  9. LordJustice1

    LordJustice1 JF-Expert Member

    #9
    Dec 25, 2011
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,264
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mbona nimejaribu line ya Voda imekataa?
     
  10. E

    Elai Senior Member

    #10
    Dec 25, 2011
    Joined: May 26, 2011
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Jamani kwa sisi wa NBC Kuna huduma kama hiyo? Kama ipo anayefahamu atueleze.
     
  11. kapotolo

    kapotolo JF-Expert Member

    #11
    Dec 25, 2011
    Joined: Sep 19, 2010
    Messages: 3,708
    Likes Received: 48
    Trophy Points: 145
    nimejaribu kuijisajiili lakini date format ndio inanisumbua, unatakiwa uingize expiry date ya card, kila nikiingiza inakataa, format ya expiry date inatakiwa iweje?
     
  12. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #12
    Dec 25, 2011
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    nbc ni internet tu ndio wanayo..
     
  13. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #13
    Dec 25, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,227
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    CRDB mpaka uende katika branch uliyofungulia akaunti ujaze form ya application ant terms agreement then wanakutumia set up file
    (you must have a phone with internet capability) unaaccept na kuinstall hiyo application ktk cmu yako then you can start using it! NOTE: usijazejaze inf zako online utakombwa akiba yako!
     
  14. raia tz

    raia tz Member

    #14
    Dec 25, 2011
    Joined: Nov 21, 2011
    Messages: 91
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    mkuu hapo ni kwamba,kama inaexpire mwezi wa tatu 2011 unaandika 0311,hakuna space wala chochote unaacha,kama ni december 2012 ni hivi,1212 jaribu mkuu hiyo.
     
  15. The Dude

    The Dude JF-Expert Member

    #15
    Dec 26, 2011
    Joined: Sep 14, 2011
    Messages: 981
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    Gharama/makato/charges kwa huduma hii ni shilingi ngapi?Koz mi sijafanya research ila naamini crdb ndio wezi wasio na mfano hasa when it comes to service charges...mfano kwny atm huwa nashindwa kuelewa wanavyokatakata hela unaona tu elfu tano tano zinakatwa ovyo ovyo..sjui kwa hii huduma ikoje anayefahamu atujuze plz
     
  16. M

    MAMC Senior Member

    #16
    Sep 17, 2012
    Joined: Jan 3, 2012
    Messages: 133
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mkuu hii huduma ya simu banking crdb hawaiwezi! mana they are very poor in handling customer complaints, and follow up of hick ups.

    Na kwa uzubaifu wa Bank Kuu na TCRA basi wateja ndo wanaumina.

    case in point.
    Jumamosi Tar 14/09 nimehamisha pesa toka account yangu ya crdb kwenda kwa namba yangu ya simu ( MPESA)
    Hiyo transaction haijawa effected toka Jumamosi Tar 14/09 saa 4 asubuhi, hadi leo J'tatu tar 16/09 saa 10 jioni, pesa imetoka kwenye account ya benki, lakini kwenye Mpesa haikuingia na wao wameekaa kimya tuu.

    Kuuliza Branch - Tower branch, - Dada anaitwa pale maulizo anaitwa Tunu, ni kichefuchefu! hajui hata la kufanya naona amekaa tu kama anasubiria tunu.

    Kupiga simu customer service ndo kabisaa! eti "tunashughulikia"!!

    Hawajuai kuwa nini maana ya mtu kuweka pesa kwenye current account! - unatakiwa kumpatia pesa yake anytime akiitaka bila usimbufu!! mama anaweza kuwa na mgonjwa sasa J'mosi hadi leo J'3 mgonjwa hajafa??
     
  17. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #17
    Sep 18, 2012
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145

    ..Mkuu, Hii inayozungumzia ni ile ya INTERNET BANKING ambayo ni lazima simu yako iwe na uwezo wa Internet na lazima ufike kwenye tawi lako kujaza form lakini kuna hii ya *150*03# wanayoiita SIM BANKING kama sikosei ambayo unaweza kujisajili mwenyewe kwenye simu yako hata ukiwa nyumbani tu na si lazima simu yako iwe na uwezo wa Internet.

     
  18. BabaDesi

    BabaDesi JF-Expert Member

    #18
    Sep 18, 2012
    Joined: Jun 30, 2007
    Messages: 2,792
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Mkuu, hata mimi hii iliwahi kunipata. Nilihamisha pesa kutoka akaunti yangu kwenda Mpesa kwa kupitia SIM BANKING Jumamoji saa 12 jioni fedha ikaja kuingia kesho yake Jumapili saa Tano asubuhi baada ya kupigishana sana kelele na Watu wa Huduma kwa wateja. Lakini niseme tu kuwa Most of the Time, Huduma hii ni njema pamoja na hizo Hiccups za hapa na pale.
     
  19. M

    Malila JF-Expert Member

    #19
    Sep 18, 2012
    Joined: Dec 22, 2007
    Messages: 4,204
    Likes Received: 323
    Trophy Points: 180
    Unaweza kusajiri ukiwa nyumbani kwako, ila mtu mmoja wa crdb alinidokeza kuwa,kutoa hela crdb kwenda m-pesa kwa line za voda ni rahisi zaidi kuliko line ya Airtel. Ni kweli, nilijaribu sana kwa line ya airtel, ni ngumu. Pili huduma hii nimeipenda hasa kwa kupunguza muda unaopotea ktk foleni barabarani na benki kwenyewe na kuongeza usalama, hasa unapokuwa unataka kubeba hela nyingi kumpa mwenzio mwenye ac crdb. Crdb hawana maximum ktk kuhamisha within crdb bank, tofauti na Nmb ambao kwa siku mwisho laki tano.

    Mapungufu yapo, lakini kwa sasa, SIM BANKING inaokoa sana muda na kuongeza usalama.
     
Loading...