Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

kujiandaa kuwa mjamzito nini kinahitajika

Discussion in 'JF Doctor' started by Smile, Oct 20, 2011.

  1. Smile

    Smile JF-Expert Member

    #1
    Oct 20, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 15,404
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 145
    ni nini kinatakiwa kiafya kwa mwanamke anayejiandaa kubeba ujauzito ili kuepuka matatizo kipindi cha ujauzito?
     
  2. Sokwe Mjanja

    Sokwe Mjanja JF-Expert Member

    #2
    Oct 20, 2011
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 580
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Inategemea Bebii, ila cha msingi inabidi akubali kuwa sasa anabeba mimba na hormones zake zitabadilika kiasi na apokee mabadiliko yatakayofuatia. Mimba huwa zinatofautiana kati ya mama na mama, kwaahiyo baadhi ya dalili ni unique haiwezekani kudesa kwa mwingine. Atulize akili, ahakikishe kakiasi ka kumsukuma kipindi hicho chote kinapatikana maana huwa wanapenda kubadili ladha ya chakula mara kwa mara na mazoezi ya hapa na pale, otherwise kama inawezekana ahakikishe upendo wa baba unazidi.............
     
  3. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #3
    Oct 20, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 128
    Trophy Points: 160
    Kijuujuu....Ujauzito ni kipindi ambacho mwili wa mwanamke unakuwa challenged to the fullest, hivyo ni kipindi kinachohitaji maandalizi. Unahitaji maandali yafuatayo (wengine wataongezea kwenye hiyo list):
    - Utayari wa kisaikolojia wa kubeba ujauzito, kuzaa na kuwa mama
    - Utayari wa kimwili (kuna uzito ambao unashauriwa kuongezeka na kwa kasi gani)
    - Utayari wa kilishe (kuna vyakula ambavyo unashauriwa kula)
    - Utayari wa kifedha (oooh yeah unahitaji pesa ya kutosha)
    - .......
     
  4. Kivumah

    Kivumah JF-Expert Member

    #4
    Oct 20, 2011
    Joined: Jan 7, 2008
    Messages: 2,371
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Miezi mitatu ya Mwanzo, kutapika ni suala la kawaida ingawa linakera kwa Wajawazito wengi.
    Kuna vyakula ambavyo mwanamke mjamzito hataki hata kuviona au kusikia harufu yake.
     
  5. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #5
    Oct 20, 2011
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 277
    Trophy Points: 180
    kitanda cha mninga na godoro la dodoma
     
  6. N

    Nsagali Member

    #6
    Oct 21, 2011
    Joined: Mar 4, 2011
    Messages: 90
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    asante
     
  7. M

    Marandura Senior Member

    #7
    Oct 21, 2011
    Joined: Jul 21, 2011
    Messages: 106
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Madela na viatu vya chini chini
     
  8. I

    Ikunda JF-Expert Member

    #8
    Oct 21, 2011
    Joined: Jul 12, 2010
    Messages: 723
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    ivi vitu vinahusikaje hapa??? JF bana!! hamuishi vituko
     
  9. feis buku

    feis buku JF-Expert Member

    #9
    Oct 21, 2011
    Joined: Aug 29, 2011
    Messages: 2,371
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Bebii!! Kumekucha!
     
  10. fxb

    fxb Senior Member

    #10
    Oct 21, 2011
    Joined: Jun 22, 2011
    Messages: 124
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mimi ningeshauri kwanza utayari wa wote wawili as it takes two to tango hasa kisaikolojia maana yaliyosemwa na wote ukiwa na mwenza maisha yanakuwa mswano.
    kwenda kliniki ya mama na mzazi mapema iwezekanavyo itasaidia sana kuona viashiria vya hatari mapema zaidi na kupata ushauri ya jinsi mimba inavyoendelea kiutaalam zaidi.
    Haya wengine endeleeni...
     
Loading...