Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kujamiana sana eti kunapunguza uwezo wa kumpa mimba mwanamke

Discussion in 'JF Doctor' started by Mshume Kiyate, Aug 4, 2011.

  1. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #1
    Aug 4, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Wana JF.
    Naombeni nifahamishwe kwa mwenye ufahamu wa masuala ya uzazi hivi kwa mwanaume kujamiana sana kuna uhusiano wowote na kushindwa kumpa mimba mwanamke!
    Na Kumpa mwanamke mimba wakati ana mtoto wa miezi 8 ni salama?
     
  2. G_crisis

    G_crisis JF-Expert Member

    #2
    Aug 5, 2011
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 691
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Sperms zinahitaji muda wa kukaa kwenye spermduct ili ziwe matured,kufanya tendo la ndoa mara kwa mara kunaweza sababisha sperm kutoka zikiwa hazijakomaa na kushindwa kutungisha mimba.
     
  3. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #3
    Aug 6, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    chatu dume, nianze na swali la pili. kuna sababu ya kufanya haraka kiasi hicho? mwili wa mama ungependeza kupata mapumziko zaidi. lakini pia kuna suala la kulea mtoto wa miezi nane, ni shughuli nzito na involving. isitoshe mtoto anapaswa kunyonya kwa walau miaka 2, na ikiwezekana 3. usisahau kama mama ni mfanyakazi wa kuajiriwa anapata likizo ya uzazi kila baada ya miaka 3. unless kuna sababu ya maana kufanya hivyo, haishauriwi. ila kama inabidi basi hakuna tatizo (japokuwa mwili wa mama unaweza choka sana, uangalizi wa daktari unahitajika), na wazazi wakishirikiana kuhakikisha mtoto anapata lishe bora mambo yataenda tu
    haya, unataka mtoto, na uroho huo sasa wa chakula kila saa,mweeh! katika kila mshindo unapakua hazina. mwili unahitaji kupumzika na kutengeneza mbegu zaidi kwa ajili ya matumizi ya baadae. isitoshe wakati wa mshindo wa kwanza zinatoka mbegu kiasi cha vijiko vya chai hadi 3. mishindo inayofuata kiasi kinaendelea kupungua. hivyo kwa mtu ambaye anapata ugumu wa kupata mimba, inashauriwa kupumzika siku moja kila baada ya majaribio. japokuwa siku ya jaribio unaweza kukomeshea,lol!

     
  4. Mshume Kiyate

    Mshume Kiyate JF-Expert Member

    #4
    Aug 6, 2011
    Joined: Feb 27, 2011
    Messages: 6,774
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Mkuu King'asti, nashukuru sana kwa majibu yako murua!
     
  5. kilimasera

    kilimasera JF-Expert Member

    #5
    Aug 6, 2011
    Joined: Dec 2, 2009
    Messages: 3,072
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    mimi ninavyofahamu kunaleta matatizo ya kuumwa kichwa na mafua na uchovu sana
     
  6. TANMO

    TANMO JF-Expert Member

    #6
    Aug 6, 2011
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 8,767
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Ukiondoa hilo la uchovu kiasi, hapo penye red labda kama una matatizo mengine ya afya...
     
  7. MKUNGA

    MKUNGA JF-Expert Member

    #7
    Aug 6, 2011
    Joined: Dec 10, 2009
    Messages: 438
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Too much of anything is harmful...
     
  8. HAZOLE

    HAZOLE JF-Expert Member

    #8
    Aug 6, 2011
    Joined: Feb 25, 2011
    Messages: 1,314
    Likes Received: 43
    Trophy Points: 145
    Wewe nini bana???? Twanga baba
     
  9. upele

    upele JF-Expert Member

    #9
    Aug 7, 2011
    Joined: Mar 3, 2010
    Messages: 365
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    uongo in amaana swala nyingi kuna madhara or u gain more sio kila alicho sema mzungu iwe yes kwenu,
    sasa kwa hili ni kupanga na kuweza kutambuana kwa wale wenye upendo wa kweli huwa wanafanaya kwa mpangilio sio wajinga wanafanya kama dose.
    Conquest-hata maandiko yametuambia kupanga kwa kila jambo
     
  10. K

    Karry JF-Expert Member

    #10
    Aug 10, 2011
    Joined: Mar 26, 2011
    Messages: 266
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    haina madhara yoyote na suala la kutunga mimba
     
  11. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #11
    Aug 10, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,047
    Likes Received: 1,247
    Trophy Points: 280
    actually nilidhani ni dawa ya mafua na kichwa, lol
    <br />
    <br />
     
  12. Riwa

    Riwa JF-Expert Member

    #12
    Aug 10, 2011
    Joined: Oct 11, 2007
    Messages: 2,565
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Labda tungeanza na hapo kwenye kujamiiana sana...una maana gani? kujamiiana mara kwa mara...kwa siku, kwa wiki, kwa mwezi?
    Sperm zinazalishwa kwenye kende, inachukua siku 10 kumature, kisha zinatunzwa kwenye mrija unaitwa epididymis mpaka zitakapotolewa. Mwanaume mwenye afya anazalisha sperm cells kati ya 100 - 150 million kila siku, na karibia kiasi hicho chote u'mature'. Kwa hiyo, kufanya kila siku si tatizo la kukusababishia ukashindwa kumpa mimba mwanamke.

    Mara nyingi watu huwa tunaangalia texture (uzito na rangi) ya sperm ndo kudhani ni bora...si kweli, idadi ya mbegu kwenye bao zito na bao jepesi is more or less the same. Zaidi ya hapo, nimeshaona wanaume kadhaa ambao wamepima mbegu zao (katika harakati za kutatua tatizo la kukosa mtoto) ambazo zipo nzito tu kama kawaida lakini hamna serm cell na hivyo hawawezi kumtia mwanamke mimba.

    Kuhusu kumtunga mimba tena mwanamke mwenye mtoto wa miezi 8....si sahihi hata kidogo! Ujauzito na kuzaa ni stress kubwa kupita zote ambazo mwili wa mwanamke unaweza face..kuna mabadiliko makubwa ya kihormone, ambayo yanapelekea mabadiliko makubwa ya kifiziolojia na kisaikolojia, inachukua muda mwili wa mwanamke kurudi katika hali yake ya kawaida, na kisha kujiandaa kwa ajili ya stress nyingine kama hiyo tena. Inashauriwa kisayansi angalau si chini ya miaka miwili tangu ajifungue. Hii pia inampta nafasi mtoto kupata lishe (maziwa) na mapenzi bora ya mama ambayo ni muhimu sana kwa makuzi ya mtoto huyo hasa kiakili na kihisia.
     
Loading...