Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kujamba, Kupiga chafya na Kucheua kwa sauti

Discussion in 'JF Doctor' started by Kichankuli, Feb 14, 2009.

  1. Kichankuli

    Kichankuli JF-Expert Member

    #1
    Feb 14, 2009
    Joined: Dec 18, 2008
    Messages: 818
    Likes Received: 72
    Trophy Points: 45
    Wakati nikikua, kule kwetu, kucheua kwa nguvu iliashiria shibe. Na kila ilipotokea inalazimu wenzio waliopo karipu wa kufagilie; kama ni mkeo atakwambia "Njiko/Nkabako yani"-ikimaanisha mume wangu, akicheua mwanamke huambiwa "Kibayi yito"-Ikimaanisha ng'ombe jike anayetoa maziwa mengi. Aidha mtu akipiga chafya shurti wenzie wamumwitikie kwa kumwambia "kusa-ikimaanisha fuka. Matendo yote mawili yamekuwa yakifanyika kwa sauti pasibo kulazimika kuwataka radhi wenzio. Lakini pia japokuwa kule kwetu kujamba miongoni mwa kundi la wenzio haikuwa inakubalika bil kujali ushuzi umetolewa kwa sauti kubwa au kimyakimya, kumekuwa na maelezo kwa watu waliowahi kuishi karibu na Wadosi/Wahindi kwamba wao kujamba ni suala la kawaida tu (sina uhakika na hili).

    Ambacho ningependa Dr. JF na wadau wengine wa Weledi ya Afya ni kunijulisha:

    1) Iwapo kuna madhara yoyote yanayoweza kusababishwa na mtu kubania kutoa ushuzi, chafya au kucheua;
    2) Ni ipi njia sahihi na bora kiafya (siyo kiustaarabu) ya kujamba, kucheua na kupiga chafya ati ya kwa sauti au kwa kubania?
     
  2. Mr Kiroboto

    Mr Kiroboto JF-Expert Member

    #2
    Feb 14, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 321
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    kichankuli

    ni kweli kuna madhara kwa mtu kujibania kutoa ushuzi na chafya,ila kwa case ya kubania ushuzi madhara yake siyo makubwa sana kwani itakusababishia mchafuko tu tumboni,ila katika hili la kujizuia kupiga chafya ni hatari zaidi.

    kupiga chafya kunasababishwa na allergy reaction,mara nyingi kabla ya kupiga chafya mtu uweza patwa na muwasho puani,ukiona hali hiyo usijizuie kupiga chafya maana utakapojizuia utasababisha kimiminika na vitu vyote vinavyotoka wakati wa kupiga chafya kuingia katika sinuses (uunganisha sehemu fulani za kinywa na ubongo pia sehemu fulani za uso na ubongo kupitia mishipa ya damu iitwayo vena) na masikio,hali hiyo yaweza kusababisha infection katika sehemu usika pia uweza sababisha ngoma ya sikio kupasuka.

    Njia sahihi ya kupunguza kujamba ni kupunguza gasi katika mfumo wa kumeng'enya chakula(tumbo na utumbo). Hakikisha unapunguza kula vyakula vinavyopelekea gasi kwa wingi tumboni na katika utumbo, vyakula hivyo hasa ni vile vya starch mfano viazi na nk pia waweza daktari kwa ushauri zaidi maana wakati mwingine mtu aweza kuwa na walakini katika enzymes wanaohusika na kumeng'enya aina fulani ya chakula hasa starch.

    Kuhusu hilo la chafya sina uhakika ila vizuri kupiga chafya hata kama upo katika watu wengi kuliko kujizuia.
     
  3. C

    Caroline Danzi JF-Expert Member

    #3
    Mar 12, 2009
    Joined: Dec 19, 2008
    Messages: 3,587
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kiroboto thanks a lot, ila kuna watu wengine wana tabia mbaya tu ya kubeua kwa nguvu na asione kwamba walio karibu nae watajisikiaje. hata chafya ukiitoa kwenye hadhara basi kiustaarabu useme sorry au excuse me!

    Ebu wafundishe na hilo linasaidia sana. Kwa mfano manakula sehemu ya watu wengi, umeshiba unacheua ila ya sauti usifikirie kwamba wenzio wanaweza kuchefukwa kwa sababu ya ukosefu wa ustaarabu.
     
  4. Boflo

    Boflo JF-Expert Member

    #4
    May 6, 2010
    Joined: Jan 20, 2010
    Messages: 4,394
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 135
    A fart is a combination of normal, everyday gases and small indigestible molecules from your food.

    Nitrogen: 20-90% - Since nitrogen is the primary component of our atmosphere, it is also the primary component of your flatulance. It's basically useless filler: the talcum powder of your ass gas.

    Carbon Dioxide: 10-30% - CO2 presence in a fart is miniscule in comparison to nitrogen, but it is one of the more abundant chemicals in them. CO2 volume is increased if you drink a large amount of carbonated sodas or drinks.

    Hydrogen 0-50% - How someone could have a 50% hydrogen fart is foreign to me, however it is abundant in your farts from the foods and liquids that you ingest.

    Oxygen 0-10% - Ends up in your farts the same way that nitrogen does.

    Methane 0-10% - People commonly think that methane makes farts stink. This is false, as methane is odorless. However, like hydrogen, methane is flammable so it does enable you to light a fart.

    Sulfur compounds and thiols (mercaptans): trace amounts - These are what makes your farts actually smell bad. These chemicals include hydrogen sulfide (rotten egg smell) and dimethyl sulfide. Some of these chemicals are produced by bacteria within the intestines. However, sulfur rich foods like beans, onions, and eggs enable people to produce farts that are much more rancid than normal.
     
  5. Maria Roza

    Maria Roza JF-Expert Member

    #5
    May 6, 2010
    Joined: Apr 1, 2009
    Messages: 6,750
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    si uende msalani jamni kwani hujafundishwa manners!!!!
     
  6. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #6
    May 6, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,810
    Likes Received: 2,225
    Trophy Points: 280
    we mie umeshanichosha
     
  7. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #7
    May 6, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    una nia ya kudhalilisha wanawake na picha yako tu,... huna jipya
     
  8. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #8
    May 6, 2010
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,810
    Likes Received: 2,225
    Trophy Points: 280
    uuh
     
  9. Anyisile Obheli

    Anyisile Obheli JF-Expert Member

    #9
    May 6, 2010
    Joined: Dec 13, 2009
    Messages: 3,294
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    asante Preta, unajua kibodi yangu imezoea kuandika sana
    kikurya
     
  10. U

    Ubungoubungo JF-Expert Member

    #10
    May 6, 2010
    Joined: Jul 28, 2008
    Messages: 2,508
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    huyu jamaa ni mwanaume au mwanamke, ana umri gani sijui? mbona anaongea mambo ya kitotoooooo, kiajabuuuuuu, hivy akili hiii itakuwa imeoa hata mke kweli wajameni?
     
Loading...