Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kujadili Muungano si chokochoko!

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by tatanyengo, May 17, 2011.

  1. tatanyengo

    tatanyengo JF-Expert Member

    #1
    May 17, 2011
    Joined: Mar 30, 2011
    Messages: 1,140
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Kuna baadhi ya wananchi wanahoji baadhi ya masuala ya muungano na wanaomba ujadiliwe katika pande zote mbili za muungano. Hilo likijitokeza wanaambiwa wanaleta chokochoko. Binafsi naamini kwamba kufanya hivyo ni haki yao ya msingi ya kujadili masuala yanayohusu maisha yao.
     
  2. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #2
    May 17, 2011
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    Ni haki ya msingi sana kuujadili huo Muungano kwani ndio unaoleta malalamiko makubwa bana ya watu wa pande zote.
     
  3. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #3
    May 17, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,214
    Likes Received: 253
    Trophy Points: 180
    To be more specific ni kuwa Muungano haujadiliki ila kero na misingi ya muungano should be discussed ili udumu na uwe na manufaa kwa pande zote
     
  4. Makaimati

    Makaimati JF-Expert Member

    #4
    May 17, 2011
    Joined: Apr 4, 2011
    Messages: 462
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Kweli haujadiliki lakini si kwa sababu ulizozitoa Mkuu.

    Muungano huu ndio kero, uvunjike tu, hauna manufaa.

    Ikiwa kwa miaka 47, kero hazikutatuka, ije iwe sasa?
     
  5. Manumbu

    Manumbu JF-Expert Member

    #5
    May 17, 2011
    Joined: Oct 28, 2009
    Messages: 1,751
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    ukiwa unajadili mustakabali wa nchi iitwayo Tanzania, lazima muungano uujadili kwa sababu vinginevyo hujaigusa hiyo jamhuri. na kwa vile kwa sasa tuna jadili katiba, ambayo ni ya hiyo jamhuri, lazima muugnano ujadilike, upende usipende
     
  6. T

    Taso JF-Expert Member

    #6
    May 17, 2011
    Joined: Jun 12, 2010
    Messages: 1,394
    Likes Received: 119
    Trophy Points: 160
    Nakubaliana.

    Tutengane.

    Zanzibar wanaona wanamezwa.

    Tanganyika wanaona wanatwishwa mzigo.

    Muungano na uvunjwe!


     
  7. a

    alkali Member

    #7
    May 17, 2011
    Joined: Dec 14, 2008
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Muungano ni lazima ujadiliwe tena kwa undani, siyo juu. Hautaki kupigwa brush huo. Nahisi Wananchi wengi wa Tanganyika hawajuwi hasa huu Muungano una lengo gani. Wanabebeshwa mzigo wasioujuwa.Ni tofauti sana na wananchi wengi wa Zanzibar. Wao wanaelewa Muungano una malengo gani.

    Wasiotaka kujadili Muungano, ama wana maslahi binafsi au ni wale waliondamwa na mizimu ya Butiama. Kwao wao Nyerere ni mtume kwa hivyo hana makosa.

    Kwetu sisi wengine, Nyerere ni binadamu kama binadamu wengine, amejaa makosa. Kwa hivyo kuyarejea makosa ya Nyerere itakuwa ni ujinga, uzembe na kuongozwa na mawazo mgando.
     
Loading...