Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuinua Hali Ya Maisha Ya Watanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by polloz, Mar 6, 2006.

  1. p

    polloz New Member

    #1
    Mar 6, 2006
    Joined: Mar 5, 2006
    Messages: 4
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Huu ni wakati wa kuhinua uchumi wa nchi yetu TANZANIA .Lazima Serilikali hitumie kila mbinu kuhinua hali ya maisha ya wananchi.Kwasasa hivi Tanzania uchumi wetu mkubwa hunatokana na kilimo.Kwahiyo serikali lazima hitafute njia zingine zaidi kuhingiza mapato na hajira zaidi.Nafikiri tatizo kubwa zaidi ktk nchi yetu ni hajira kuwepo na mikutano namna la kutatua tatizo hilo.Sasa hivi tunawasomi na wanauchumi lazima wakae pamoja nakufafanua na jinsi ya kuwasidia wananchi .
     
  2. S

    Spiderman JF Admin

    #2
    Mar 6, 2006
    Joined: Jan 1, 1970
    Messages: 448
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 35
    Hii ni moja ya changamoto kubwa kama sisi watanzania tukitekeleza tutafanikiwa na kupiga hatua mbele.
     
  3. M

    Mkandara Verified User

    #3
    Mar 6, 2006
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,414
    Likes Received: 69
    Trophy Points: 145
    Kwanza napenda kuwashukuru ndugu zangu kwa maoni yenu juu ya hili swala. nadhani tatizo letu kubwa hasa nchi maskini ni kuchanganya maswala haya mawili:- Siasa na Uchumi.
    Hata kama wenzetu nchi zilizoendelea wao huchanganya basi utakuta siasa huingizwa tu pale panapoonekana kuna faida kwao ya kiuchumi. Uchumi ndio sura ya nchi, uchumi ndio kiwiliwiwli na na roho ya nchi kwa hiyo maamuzi yote ya siasa lazima yawe ktk kuijenga afya ya taifa na sio kinyume..
    Ni kosa kubwa kuwa walafi yaani hatuchagui kinachoingia mwilini mwetu na pia ni kosa kubwa kutokula chakula bora (chenye nutrition) kwa sababu ya imani inayotokana na dhana.
    Poloz,
    Nakubaliana na wewe, binafsi swala la ajira lina uzito mkubwa sana kwa nchi yetu. na kulingana na mfano mdogo wa mwili hapo juu, sidhani kama kati yetu kuna mmoja wetu anayeweza kuwepo hapa na kuyazungumzia haya kama hana kazi! Ni matokeo ya hizo ajira tumeweza kuchagua nini tunachotaka kula ama kuujenga mwili wetu kwa chakula cha aina gani?.... chaguo la chakula halikutangulia kabisa mfuko wetu..yaani mapato yetu.
    Kuna mbinu nyingi sana ambazo nashindwa kuelewa kwa nini viongozi (siasa) na wataalam (wachumi) wetu wameshindwa kabisa kuyatatua maswala haya kulingana na mazingira yetu. Sidhani kama elimu yao imeishia ktk kapu la taka na sasa kinachotumika ni ulafi na ubinafsi.
    hata hivyo nitazidi kuchangia zaidi mada hii kila tunavyozidi kusonga mbele maanake mwanga wa mwenge wetu wa uhuru bado upo isipokuwa tunaupuuza na kutumia artificial theories ktk pango hili lenye kiza - Utandawazi.
     
  4. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #4
    Dec 28, 2008
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 6,921
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    Ndugu Willo, uliyasema maneno hayo takriban miaka mitatu iliyopita, unfortunately bado yako sahihi. Serikali haijafanya mabadiliko yoyote kujua jukumu lake katika kuiendeleza nchi hii.
     
  5. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #5
    Dec 28, 2008
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,877
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu naona kila mtu anaanza kutambua ukweli kuwa na sera hizi tulizonazo hatutafika popote tutaendelea kudumaa tu. Unaweza kujiuliza swali moja lakini usipate jibu. Toka Mwinyi aingie madarakani mpaka leo GDP yetu imepanda sana lakini maisha ya mtanzania yako chini kuliko ilivyokuwa mwaka 1970, ukiangalia kwa undani utaona kuwa tatizo kubwa liko kwenye utekelezaji wa sera za CCM na uozo uliko serikalini. Viongozi wengi hawana nia thabiti ya kuendeleza nchi, ila wana nia thabiti ya kujiendeleza wao, kitu ambacho wamefanikiwa sana.
     
Loading...