Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuingiza Sukari Tanzania

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Game Theory, Feb 14, 2012.

  1. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #1
    Feb 14, 2012
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Habari zenu wakubwa

    Nimepata line ya kuingiza sukari Tanzania baada ya kukutana na wafanyabiashara hiyo Dubai (sukari haitokei Dubai bali hawa jamaa wana base hapa)


    Naweza kupewa tani nitakazo lakini jamaa bado sijakubaliana nao kitu

    sasa naskia biashara ya sukari ina syndicate tanzania yaani Mohd entreprises, bakhressa peke yao

    Je wanunuzi wakubwa wa sukari ni serikali au watu binafsi?

    Je Tanzania soko lipo?

    Je chajuu changu ni negotiate na nani?

    Inalipa?
     
  2. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #2
    Feb 14, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Sukari toka Dubai????

    Siyo toka Zambia ama Malawi hata????
    Nina mashaka kidogo!
    Ila ngoja wadau waje!

    Majibu mazuri utapata!
     
  3. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #3
    Feb 15, 2012
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Hukunielewa kaka

    jamaa nilikutana nao hapa Dubai ni wafanya baishara wanapeleka Sukari kwa meli nchi mbali mbali duniani

    Dubai ni kama ofisi tuu kaka
     
  4. Old-Timer

    Old-Timer Member

    #4
    Feb 15, 2012
    Joined: Aug 9, 2011
    Messages: 76
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wengine wanaleta toka Brazil
     
  5. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #5
    Feb 15, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Mkuu hivi ulishawahi kufanya biashara yoyote? Mbona unauliza cha juu upatane na nani? Kuna hao Supplier --- Wewe ---- Buyers (private enterprise, wholesalers ...). Hapo unategemea unegotiate na nani? Anyway hayo tuyaache, mimi nitakujibu kwenye RED tu hiyo conspiracy watakuja kukujibu wenye data

    Je wanunuzi wakubwa wa sukari ni serikali au watu binafsi?
    Wanunuzi wakubwa si Serikali, bali ni viwanda (private enterprise); hawa hununua in bulky, na watu binafsi; hawa hununua rejareja. Sasa soko zuri kwako ni wauzaji wa jumla na watu wenye viwanda.

    Je Tanzania soko lipo?
    Soko lipo, na demand ni kubwa kuliko Spply ndio maana bei inapanda kila kukicha (ingawa kupanda kwa bei kumechangiwa pia na kupanda kwa gharama za uzalishaji)

    Inalipa?

    Kama soko lipo ina maana inalipa
     
  6. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #6
    Feb 15, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145
    Poa!

    Nilikuwa cjakusoma vema Kamanda!
     
  7. G

    Game Theory JF-Expert Member

    #7
    Feb 15, 2012
    Joined: Sep 5, 2006
    Messages: 8,575
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 0
    Kamanda nimekupata lakini nilitaka tuu kujua maana sijawahi kuifanya hii biashara na sijui mambo ya kodi na mengineyo kama niliyokuuliza yanakwendaje.


    Kuhusu kamisheni ukweli ni kuwa sijajua watu wanalipwa vipi yaani shilingi ngapio kwa Tani.

    lakini mie naona bora ni negotiate na hawa waingizaji ambao najua watakuwa na maximum bei wanayotaka kuuza lakini pia wanunuzi hao wa bulk najua wakiona bei ni ya chini watataka kujifanya wanawajua hawa jamaa ili waniondoe mimi middle man

    ninafkiria kuwasainisha waingizaji mkataba wa kuwa mtu wao Tanzania lakini kwa akili za wafanya biashara wataona mimi nafaidia lakini lazima nilinde maslahi yangu si unajua hali ngumu sana kwetu sie ma mido men?

    Je wanunuzi wa bulk ndio hao akina baaresa na zakaria tuu au?
     
  8. u

    ureni JF-Expert Member

    #8
    Feb 15, 2012
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 936
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Hapo kwenye inalipa inadepend,usisahau huyu jamaa anasafirisha hiyo sukari from sijui brazili au dubai na inahitaji gharama,hatujui ananunua huko kwa bei gani,hatujui kodi atalipa kiasi gani,hata kama demand ikiwa kubwa lakini lazima ataendana na bei ya soko.kwa hiyo anahitaji mchakato mkubwa wa mahesabu na uchunguzi wa kina.
     
  9. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #9
    Feb 15, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Nakubali Mkuu, hapo ulivyoliweka, limekaa vizuri zaidi. Cha msingi ni kufanya utafiti kama ulivyosema na kushughulikia vibali husika kwan si kila mtu anaweza akaagiza hii kitu
     
  10. b

    ben van mike JF-Expert Member

    #10
    Feb 15, 2012
    Joined: Aug 27, 2010
    Messages: 471
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 33
    mkuu hi biashara inalipa sana ,lakini inaonekana swali lako lina base kwenye pricing tuuu , tafuta clearing agency au mtu wa tra akupe estimate ya kodi , wadau humu watakupa bei za jumla za sukari kwa sasa , kwa hiyo we uapiga hesabu yako kila tani unaweza pata faida gani lakini kwa ufupi mzigo ukitua tanzania unauzika ...ukiweza kupata link kenya na uganda ndio balaa , urudi utupe feedback .
     
  11. Chipukizi

    Chipukizi JF-Expert Member

    #11
    Feb 15, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 1,766
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Jua kuwa unaitaji leseni ya sugar import toka bodi ya sukari hapa ndo kuna muziki munene
     
  12. MANI

    MANI Platinum Member

    #12
    Feb 16, 2012
    Joined: Feb 22, 2010
    Messages: 5,851
    Likes Received: 869
    Trophy Points: 280
    Na mara nyingi vibali hutolewa mwaka mmoja kabla.Yaani wale consumer wakubwa ie wenye viwanda wanapeleka quota zao kwa hiyo inakuwa planned kabisa the following year so and so will import this much !
     
  13. Entrepreneur

    Entrepreneur JF-Expert Member

    #13
    Feb 16, 2012
    Joined: Jun 26, 2011
    Messages: 1,092
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Hapo kwenye RED Import Duty ya sukari (BROWN SUGAR) ni 100% or 200$ per mt (which ever is higher).Usishangae kwa nini sukari ni ghali nchini, hapo hujazungumzia port charges wala VAT
     
Loading...