Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuingia kwa dawa bandia za kurefusha maisha (ARVs) serikali inapaswa kuwajibika kwa vitendo...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ruttashobolwa, Sep 21, 2012.

  1. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #1
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,824
    Likes Received: 5,158
    Trophy Points: 280
    Ikumbukwe kwamba Maelfu ya watu wana tumia dawa za kurefusha maisha,lakini cha kushangaza imebainika kuingizwa dawa bandia za kuferusha maisha. Hivyo mamlaka ya dawa imeagiza ziondolewe mahospitalini, zimebainika zina jenga usugu kwa virusi vya UKIMWI.

    Maelfu ya watu walioathirika kwa ugonjwa wa ukimwi ambao kwa sasa wanatumia Dawa za kurefusha maisha (ARVs) nchini wapo hatarini kufupisha maisha yao baada ya kubainika kuwa toleo mojawapo la dawa hizo la machi 2011 ni bandia.


    Uchunguzi unaonesha kuwa dawa hizo zilizosambaa katika mikoa ya Dares-salaam, Tanga na Mara zilianza kusambazwa tangu Mei mwaka huu na hadi sasa bado zipo sokoni,jambo lilio ilazimu Mamlaka ya Chakula na dawa Tanzania (TFDA) Kuagiza zirudishwe Bohari kuu ya Dawa (MSD).

    MSD wame ahidi kutoa taarifa leo kuhusu kiasi cha dawa bandia zilizo sambazwa kwa wananchi wakati huohuo ni zaidi ya watu zaidi 400,000 wameshatumia hizi dawa.

    Ni wakati umefika kwa serikali kuonesha uwajibikaji wa wazi katika mambo ya msingi na kuondokana na tabia ya kulindana huku wananchi wakizidi kuteketezwa kwa uzembe wa watu wachache.

    Tunaweza kujiuliza nini kazi ya TFDA kama dawa feki zinapita kirahisi namna hii?

    TFDA wamefanya uzembe wa kuruhusu dawa feki na kujidai kushituka wakati dawa zimesha samba nchini, je walikuwa wapi sikuzote na kwa nini hawakufanyia uchunguzi wa kina dawa hizi kabla ya kuruhusu kusambazwa?

    Tujiulize ni nani na ni kiwanda gani kimetengeneza dawa hizi?

    Ni nani aliye ruhusu dawa hizi kuwa zina faa kutumika kama siyo hawa hawa TFDA?

    Ni vyema katika swala hili siasa ikawekwa pembeni na serkali kuwawa jibisha yeyote aliye husika katka uingizwaji wa dawa hizi bandia, na serikali inatakiwa ijue imeanza kuonesha kwa vitendo inavyo leta michezo ya kubahatisha kwenye maisha ya watu.

    Source: Mwanachi
     
  2. BADILI TABIA

    BADILI TABIA JF-Expert Member

    #2
    Sep 21, 2012
    Joined: Jun 13, 2011
    Messages: 28,288
    Likes Received: 3,062
    Trophy Points: 280
    nashindwa hata la kusema.....serikali hii ni janga
     
  3. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #3
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,824
    Likes Received: 5,158
    Trophy Points: 280
    Ndio hapo mwenye macho anaweza kuona tuna serikali ya namna gani!
    Serikali inayo hamua kuteketeza wananchi wake kwa uzembe tuuu!
     
  4. F

    Froida JF-Expert Member

    #4
    Sep 21, 2012
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 6,993
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Wanachotaka ni kutuua au kutudumaza akili walileta dawa feki za kifua kikuu,dawa feki za malaria,dawa feki za kupimia virusi vya ukimwi sasa dawa feki za kurefusha maisha hawana nia njema serikali ya majini,majambazi,mabazazi,hata sielewi kwa nini hawapishi unaambiwa hata vifaa vya maabara kupima magonjwa kama typhoid,kifua kikuu,minyoo,njia za uzazi ya mwanamke na prostate kwa wanaume zote feki
    yaani ni mtaji wa mganga mkuu pale wizarani,ofisi ya waziri mkuu na MSD na kula na kutumia pesa ya umma kwa manufaa yao na watoto wao huku wakiangamiza robotatu ya watanzania ambao hawana uwezo wa kuenda india
     
  5. k

    kijereshi JF-Expert Member

    #5
    Sep 21, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 247
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Uchuuzi kila mahali hapa bongo hadi kwenye afya za watu wanafanya uchuuzi tena bila hata woga kweli tuna safari ndefu sana ya kufikia huko tunakotaka kwenda kwa mtindo huu na hapo ni hizo ARVs tu je madawa mengine kama ya malaria,typhoid,homa et al si kitu cha kushangaza viongozi wetu karibu wote walikimbilia Samunge kupata kikombe cha babu kutokana na mambo kama haya magumashi kila sehemu.
     
  6. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #6
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,160
    Likes Received: 289
    Trophy Points: 180
    Kesi kama izi ndo huwa zanifanya China niwakumbuke na kale kasheria kao kwa Kunyonga
     
  7. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #7
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,824
    Likes Received: 5,158
    Trophy Points: 280
    Kwa kweli kwa watu ambao hawana huruma kwa wenzao wana stahili adhabu hii!
     
  8. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #8
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,824
    Likes Received: 5,158
    Trophy Points: 280
    Hii ni ishara tosha kuwa tumekuwa tukitumia dawa bandia kila kukicha alaf TDA wana kula mishahara ya bure.

    Na usishangae wakaunda tume kuchunguza badala ya wahusika kujiuzulu.

     
  9. King Kong III

    King Kong III JF-Expert Member

    #9
    Sep 21, 2012
    Joined: Oct 15, 2010
    Messages: 24,039
    Likes Received: 546
    Trophy Points: 280
    Du kutoka March mwaka jana ndio wamekuja kustukia jana?? Kweli TBS,TFDA na Wizara ya Afya wamelala usingizi wa pono.
     
  10. D

    DR. RICHARD Senior Member

    #10
    Sep 21, 2012
    Joined: Jun 24, 2012
    Messages: 127
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Watetezi wa MAGAMBA mko wapi! au cdm wanahusika?
     
  11. LINCOLINMTZA

    LINCOLINMTZA JF-Expert Member

    #11
    Sep 21, 2012
    Joined: Mar 15, 2011
    Messages: 1,640
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    BADILI TABIA, changamoto za serikali sasa ni kubwa kuliko hasa kutoka nchi za nje. Tunahitaji umakini wa hali ya juu sana, hawa jamaa tunaowaita wanatusaidia ndio mimi naamini ndio wanotuuwa kabisa. Hawana huruma na binadamu zaidi ya rasimali za nchi. Hizi dawa zilitakiwa ziwe zinatengezewa nchini. Lakini ndiyo hivyo tena. Utasikia Condoms fake, panadol fake, nini maana yake. Taifa linalotegemea misaada huhatarisha uhuru na usalama wa wananchi wake.
     
  12. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #12
    Sep 21, 2012
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kuna idara za serikali wamelala usingizi wa pono! Yaani dawa fake zimeingia MSD March, 2012 wanakuja kuzuia matumizi September! Ni wangapi wamekwisha dhurika kwa hizo dawa? Kisha watu wakilalamika atatokea mfalme mmoja na kusema kuna watu wana viwanda vya kusema uongo! Tanzania kuna mambo yanatia hasira sana!
     
  13. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #13
    Sep 21, 2012
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 7,181
    Likes Received: 1,207
    Trophy Points: 280
    Serikali dhaifu baada ya kushindwa kuwaletea maisha bora watanzania imeamua kuwapunguza kimtindo.
     
  14. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #14
    Sep 21, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,030
    Likes Received: 15,943
    Trophy Points: 280
    Nilipoanza kusoma kichwa cha mada nikadhani labda kinachozungumziwa ni zile dawa za kurefusha uume.
     
  15. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #15
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,824
    Likes Received: 5,158
    Trophy Points: 280
    yan haya mambo yanasikitisha sana TFDA kwa nini walii idhinisha matumizi ya dawa feki hapo ndipo tujiulize! Kuna mchezo gani hapa na mmaisha ya watu?

    Na inaonesha TFDA waliwaandikia MSD toka mwezi wa nane kuhusu hizi dawa!
     
  16. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #16
    Sep 21, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Halafu hao TFDA nasikia rushwa imejaa!
     
  17. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #17
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,824
    Likes Received: 5,158
    Trophy Points: 280
    Hawa jamaa hawana kazi ya kufanya bora wafunge ofisi kabisa

     
  18. Ruttashobolwa

    Ruttashobolwa JF-Expert Member

    #18
    Sep 21, 2012
    Joined: Feb 22, 2012
    Messages: 38,824
    Likes Received: 5,158
    Trophy Points: 280
    Na ndio maana wameingiza dawa feki
     
  19. mwaJ

    mwaJ Tanzanite Member

    #19
    Sep 21, 2012
    Joined: Sep 27, 2007
    Messages: 4,077
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Kwa hiyo ukadhani hizo fake zitakuwa za kuufupisha?
     
  20. Takalani Sesame

    Takalani Sesame JF-Expert Member

    #20
    Sep 21, 2012
    Joined: Jun 24, 2008
    Messages: 588
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Yaani mpaka Serikali dhaifu hii ije kung'oka madarakani, tutakuwa tumepigwa majanga ya kufa mtu. Cha kushangaza utakuja kukuta kuingizwa huku dawa feki ni dili la wafanyabiashara wasio waaminifu wakishirikiana na watumishi hao hao wa serikali hii dhaifu. Kila kitu ni dili tu.
     
Loading...