Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuimarika kwa shillingi ya Tanzania sifa apewe Mkulo rais au wafanyabiashara?

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Godwine, Mar 20, 2012.

  1. G

    Godwine JF-Expert Member

    #1
    Mar 20, 2012
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    nadhani wote tumeona mwenendo wa kuimarika kwa shillingi ya tanzania swali langu la msingi nani apewe heshima ya tukio hili...mkullo, rais au wafanyabiashara?
     
  2. Radhia Sweety

    Radhia Sweety JF-Expert Member

    #2
    Mar 20, 2012
    Joined: Aug 10, 2011
    Messages: 4,457
    Likes Received: 327
    Trophy Points: 180
    Wapewe magwandraaaaa
     
  3. Mzito Kabwela

    Mzito Kabwela JF-Expert Member

    #3
    Mar 20, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 17,172
    Likes Received: 1,329
    Trophy Points: 280
    Mkuu nisaidie exchange rate ya dola na madafu. Exchange rate ya leo
     
  4. G

    Godwine JF-Expert Member

    #4
    Mar 20, 2012
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135

    mkuu inategemeana na sehemu lakini maduka mengi ni kati ya 1595 to 1610 per USD
     
  5. meeku

    meeku JF-Expert Member

    #5
    Mar 20, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 571
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    wewe unaota. Imeimarika kivipi? Kutoka sh. 1200 wakati wa mkapa hadi 1670 wewe unaona inaimarika?
     
  6. S

    Snitch Senior Member

    #6
    Mar 20, 2012
    Joined: Oct 22, 2011
    Messages: 166
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Tuna matatizo watanzania....

    Hebu jikumbushe ile nyimbo ya " wa Ujana wangu mimi BABA YENU"

    Halafu ndio utajiridhisha kua dunia hairudi nyuma sasa wewe unataka dollar ibaki 1200 tu .... Get lost...

    Wakati hujatukana wenzako jiangalie wewe kwanza unauelewa kiasi gani na hili ndio tatizo letu kila mwana JF anajiona yeye kichwa...

    Ok tukikua tutaacha.....
    Yani hizi nguvu tunazotumia kuwapigia debe watu fulani kana kwamba wakitawala wao tutakua peponi tungezielekeza kwenye maendeleo binafsi nchi ingekua mbali .
     
  7. G

    Godwine JF-Expert Member

    #7
    Mar 20, 2012
    Joined: Jan 15, 2010
    Messages: 1,352
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    kama wewe ni mdau wa sekta hii utafahamu kuwa tayari shilingi ilianguka mpaka kufikia 1980 kwa dola sasa toka kipindi hicho kadri tunavyoweza kuishusha dola ndio tunaita shilingi imeimarika. usitumie takwimu za zamani sana kwani unataka kukumbushia enzi za nyerere shs 5 per dola?....mkuu nadhani umenipata
     
  8. c

    chingunduli JF-Expert Member

    #8
    Mar 20, 2012
    Joined: Feb 23, 2012
    Messages: 267
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 35
    Mwalimu gani kakwambia kwamba ni lazima USD iwe inapanda kadri miaka inavyosonga mbele, kwa hiyo mwaka 2020 dola inatakiwa iwe kiasi gani?
     
  9. T

    TumainiEl JF-Expert Member

    #9
    Mar 20, 2012
    Joined: Jan 13, 2010
    Messages: 2,141
    Likes Received: 673
    Trophy Points: 280
    uyu jamaa tumrudishe class, maana kitu kinapima maendeleo ya nch ni inflation. Sasa dola kupanda maana yake inflation ipo juu,kilichotokea sasa ni kwamba Tsh imejitaidi kubaki kwenye tsh1595 mpaka 1590, haijapanda maana kunawakat ilifika 1785. So bado yatupasa kufanya kaz yaziada
     
  10. Mkubwa ndevu

    Mkubwa ndevu JF-Expert Member

    #10
    Mar 20, 2012
    Joined: Feb 17, 2011
    Messages: 684
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    hili ndio tatizo ya kuchelewa kupata media mapema kutokana na baba yenu wa taifa me nakumbuka km sio 97,98, basi 99 dola ilikuma 700tsh na kaondoka mkapa imepanda hadi 1200 mwaka 2005 hebu nambie imeongezeka tsh ngapi hapo kabla hujamtetea babaako mkapa
     
  11. J

    JAY2da4 JF-Expert Member

    #11
    Mar 20, 2012
    Joined: Nov 11, 2008
    Messages: 205
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Mwaka 2005 1US$=126 JP YEN, mwaka 2012 1US$=78 JP YEN.

    Nani aliyekuambia dola inatakiwa ipande kadri muda unavyoemda?
     
  12. Z

    Zion Daughter JF-Expert Member

    #12
    Mar 20, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 8,937
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    The problem is our dear shilingi is not STABLE at all.Unaweza kuta kesho imeporomoka balaa
     
  13. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #13
    Mar 20, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,896
    Likes Received: 214
    Trophy Points: 160
    Hakuna lolote, kilichofanyika ni BOT kuachia mzigo wa kutosha ili kusaidia madafu yasipwaye!! Harafu pia, anayefanya hizi pesa zipande ni nani? Pengine wababe wa dunia aka wezi wa mali zetu wameona matoeo ya madafu kuendelea kuanguka kutawashtua wabongo na kuweza kuipiga chini serikali yao mapema, ndiyo maana wajanja wakaruhusu dola kibao ziwekwe kwenye mzunguko!! Otherwise, niambieni kuna nini ambacho tumeuza fasta fasta nakuweza kujipatia dola za kutosha kustablize TZS yetu ingawa mfumuko wa bei uko pale pale?
     
  14. k

    kamajana Member

    #14
    Mar 20, 2012
    Joined: Mar 5, 2012
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    pesa ya tanzania bado haijaimarika tusidanganyane. inflation kushukua kutoka 19.8 to 19.2 au 19.4 si kuimarika huko. bado tunasafari kubwa
     
  15. M

    MR.SILVER JF-Expert Member

    #15
    Mar 20, 2012
    Joined: Jan 14, 2012
    Messages: 287
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa reference gani?
    imetoka kiwango gani kwenda gani?
    Acheni hasighara jamani we are in the deep shit!!!
     
  16. R

    Renegade JF-Expert Member

    #16
    Mar 20, 2012
    Joined: Mar 18, 2009
    Messages: 3,009
    Likes Received: 437
    Trophy Points: 180
    Kinachofanyika ni kujaribu ku-stabilize Shiling ambayo imeachwa ianguke bila jitihada yoyote, serikali iamue moja ama kutumia Tshs. kwa transactions zote za ndani au iamue kutumia dollar.
    Kutumia Dollar kwa transactions za ndani kuna weaken Shillingi yetu.
     
  17. Globu

    Globu JF-Expert Member

    #17
    Mar 20, 2012
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 7,957
    Likes Received: 126
    Trophy Points: 160
    Wakuu kuuliza si ujinga. Hivi kuimarika kwa shillingi dhidi ya US dollar inasaidia nini wananchi? Mbona bei za bidhaa zinazidi kuongezeka? Naomba munieleweshe, ni nani anaefaidika, ni mfanya biashara au Serikali?
     
  18. Cynic

    Cynic JF-Expert Member

    #18
    Mar 20, 2012
    Joined: Jan 5, 2009
    Messages: 5,156
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Hili ndilo swala la msingi. Mfano, bei ya bidhaa za nyingi kawaida kama nyanya, vitunguu, nguo, nk. TZ (nazungumzia Dar ambako nakujua zaidi) siku hizi imekuwa juu zaidi kuliko Ulaya na US. $100 inanunua vitu vingi supermarket US kuliko Tsh. 160,000 supermarket/au hata sokoni TZ.
     
Loading...