Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuhusu Zoezi la Vitambulisho vya Uraia Kupangiwa Muda wa Ukomo kujiandikisha ni Sahihi?

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by Dopodopo Kadopo, Aug 2, 2012.

  1. D

    Dopodopo Kadopo Senior Member

    #1
    Aug 2, 2012
    Joined: Jul 23, 2012
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wadau hili si zoezi endelevu kwa sababu kila siku iendayo kwa mungu kuna raia wanapata sifa ya kupata vitambulisho i.e wanafikisha umri wa miaka 18 na kuna wachina wanaingia kama wawekezaji. Kulikoni kuweka muda wa ukomo wa kujiandikisha?
     
  2. Tram Almasi

    Tram Almasi JF-Expert Member

    #2
    Aug 3, 2012
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 756
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Good observation.
     
  3. K

    KISAKA MORIS JF-Expert Member

    #3
    Aug 3, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 372
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hujaelewa, muda wa ukomo ni kwa sasa, wakishapita nchi nzima utaratibu huo utakua endelevu, ukisema wakae dar tu watu hawataisha maana naamin kila siku watu wanatimiza miaka kadhaa sasa wakifanya kusubiri hawatapiga hatua yeyote, chamsingi wanapita nchi nzima yaani kila mkoa baada ya hapo zoezi litakua linaendelea.
     
  4. S

    Same ORG JF-Expert Member

    #4
    Aug 3, 2012
    Joined: Jun 10, 2012
    Messages: 323
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kwanini wasianze kuweka ofis kila mkoa kwanza ndio waanze utaratibu wa kuandikisha.
     
  5. Adharusi

    Adharusi JF-Expert Member

    #5
    Aug 3, 2012
    Joined: Jan 22, 2012
    Messages: 8,095
    Likes Received: 1,069
    Trophy Points: 280
    Iwe tu kama vyeti vya kuzaliwa au paspot...hakuna mwisho
     
  6. Mapondela

    Mapondela JF-Expert Member

    #6
    Aug 3, 2012
    Joined: Mar 31, 2009
    Messages: 459
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Vinginevyo wangeunganisha na zoezi la sensa.
     
  7. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #7
    Aug 3, 2012
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,176
    Likes Received: 87
    Trophy Points: 145
    Wakuu nimeona kwenye specimen ya kitambulisho cha Taifa kikiwa na 'Expiry date' hatakwa vile vitakavyotolewa kwa wazawa. Kama hivindivyo itakavyo kuwa watanzania wote uraia wao unaexpire hata kama hajaukana?
     
  8. d

    decruca JF-Expert Member

    #8
    Aug 3, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 295
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    haya sasa yatakuwa makubwa, kwanini kwa wazawa visingekuwa vya kudumu kama vya mpiga kura without expiring date? aah lkn nilisahau sasa vikiwa vya kudumu unajua kaulaji nacho katapungua so ni lazima viexpaye then tutengeneze vingine.
     
  9. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #9
    Aug 3, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Serikali isokua makini kila jambo rafurafu tu hata kama ni zuri;eti mwisho trhe sita;ngoja tuone
     
  10. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #10
    Aug 3, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    ikumbukwe kuna watanzania ambao wamesafiri kikazi, wengine wanamalizia kusoma kwenye vyuo vikuu mbalimbali duniani alafu warudi tanzania sasa watu hao watashtakiwa kwa sababu mda wa kujiandikisha umekwisha? aah wapi huwezi kuweka deadline ya kujiandikisha..hawa watu wamefanya hivi ili tu watu waogope wakajiandikishe
     
  11. D

    Dopodopo Kadopo Senior Member

    #11
    Aug 3, 2012
    Joined: Jul 23, 2012
    Messages: 120
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Sijaelewa nini ndugu yangu? utaratibu utakuaje endelevu kwa kupita kila mkoa? Hebu niambie hili la vitambulisho vya urai unaweza kulitofautisha vipi na usajili wa vizazi na vifo. Kimsingi hii ingetakiwa iwe idara tu ndani ya rita. Tatizo ni kuwa kila jambo hapa nchini linaendeshwa kwa deals za watu hivyo imekuwa ni mamlaka inayojitegemea. Mbaya zaidi utendaji wake hovyoo kabisa hamna umakini kabisa kwenye kuandikisha watu ukiwa na kitambulisho cha kupiga kura basi wewe inatosha kuitwa rai wa nchi hii. It is just another wastage of resources .
     
  12. UPOPO

    UPOPO JF-Expert Member

    #12
    Aug 3, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 1,032
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Expired date nilazima kwa sababu watu wanakua na kubadilika hivyo kuweka muda ni sahihi kabisa
     
  13. d

    decruca JF-Expert Member

    #13
    Aug 6, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 295
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    sasa mtu akikua ndio anaexpire kuwa raia? nieleweshe kidogo.
     
  14. UPOPO

    UPOPO JF-Expert Member

    #14
    Aug 6, 2012
    Joined: Dec 17, 2010
    Messages: 1,032
    Likes Received: 157
    Trophy Points: 160
    Yaani nina maana watu wanabadilika sura na status zinaweza zikawa zimebadilika.Kwa mfano kama mtu wa miaka 18 anajiregister sasa miaka kumi na tano sura yake imebadilika kabisa na kama ni mwanamke si ajabu akawa ameolewa na kutaka kubadili status yake au ku apdate majina yake au hata status ya uraia wake ukawa tofauti
     
  15. d

    decruca JF-Expert Member

    #15
    Aug 7, 2012
    Joined: Jun 18, 2012
    Messages: 295
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    .
    umesomeka mkuu.
     
Loading...