Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuhusu leseni/licence plates za magari

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Chifunanga, Feb 2, 2011.

  1. Chifunanga

    Chifunanga JF-Expert Member

    #1
    Feb 2, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 291
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Wadau, mi kila siku minekuwa nikijiuliza, ila sijapata jibu. Naomba wenye ufahamu wanielimishe kwenye hili.

    Hivi hizi herufi kwenye "licence plates" za magari zinamaana gani?

    STK
    STJ
    STH
    ST A
    ST
    DFP
    SU - (hii nimesikia ni Shirika la Umma, ila sijui kama ni kweli)
    TP - (magari ya polisi yana herufi hizi, ila sijui zinamaanisha nini)
    E - (hii naona kwenye msafara wa rais, so nahisi E inasimama kwa neno Escort)
    CD - (hii nadhani maana yake inatokana na neno la kifaransa Cors Diplomatique, na inakuwa kwenye yale magari ya maembasy)

    Naomba kuwasilisha

     
  2. Smarter

    Smarter JF-Expert Member

    #2
    Feb 2, 2011
    Joined: Nov 10, 2008
    Messages: 453
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    DFP development Fund Project
     
  3. Chona

    Chona JF-Expert Member

    #3
    Feb 2, 2011
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 454
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Umeuliza Mambo ya msingi. Ngoja tusubilie majibu.
     
  4. Chifunanga

    Chifunanga JF-Expert Member

    #4
    Feb 2, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 291
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Asante Smarter
     
  5. bluetooth

    bluetooth JF-Expert Member

    #5
    Feb 2, 2011
    Joined: Jan 12, 2011
    Messages: 3,685
    Likes Received: 269
    Trophy Points: 180
    Donor Fund Project
     
  6. pmwasyoke

    pmwasyoke JF-Expert Member

    #6
    Feb 2, 2011
    Joined: May 27, 2010
    Messages: 3,505
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 160
    Donor Funded Project
     
  7. L

    Log Member

    #7
    Feb 2, 2011
    Joined: Nov 27, 2010
    Messages: 63
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 15
    ST: Serikali Tanzania
    STJ: Serikali Tanzania series J
     
  8. K

    Kituko JF-Expert Member

    #8
    Feb 2, 2011
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,975
    Likes Received: 1,116
    Trophy Points: 280
    Hizo ST ni namba zinazowakilisha Serikali Tanzania kwa hiyo J K, just ni series, zilianza na ST, zikaja STA, STB....,STH ilvyoisha ilipaswa kuja STI lakini mara nyingi I na O huwa Zinarukwa kwa sababu ya kufanana na moja na sufuri, kama huo utaratibu hautabadilika basi hizo namba zitaenda mpaka STZ

    TP Ni Tanzania Police
     
  9. Chifunanga

    Chifunanga JF-Expert Member

    #9
    Feb 2, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 291
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Lakini mbona naona STJ nyingi zinatumika na polisi, na STK zinatumika na wengine (especially wizara)?

    Pia Sijawahi kuona wala kusikia STB wala STC. Ila ST zipo....na STA sio STA, mara nyingi huwa ST halafu namba, halafu mishwo ndio A.

    Naweza kuelewa kuwa ST = Serikali Tanzania ila hizo herufi bado. Naomba mawazo zaidi, kwa wanaofahamu zaidi.
     
  10. Mkaa Mweupe

    Mkaa Mweupe JF-Expert Member

    #10
    Feb 2, 2011
    Joined: Jun 29, 2007
    Messages: 653
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    ST # A ni magari ya Ikulu
    PT ni Police Tanzania na si TP kama ulivyoainisha
    DFP ni Donor Funded Project hii ni badala ya TX
    SU ni Shirika la Umma
    STA,...STG,STH,STK, STJ,...,STZ ni magari ya Idara nyingine za serikali pamoja na wizara
    WN (abc) ni waziri wa nchi
    W (abc) ni waziri
    S ni Spika
    NS ni Naibu Spika
    JM ni Jaji mkuu
    CAG ni Chief Auditor General
     
  11. K

    Kituko JF-Expert Member

    #11
    Feb 2, 2011
    Joined: Jan 12, 2009
    Messages: 5,975
    Likes Received: 1,116
    Trophy Points: 280
    Unajua utaratibu wa serikali uko tofauti kidogo na utaratibu wa kikawaida, kweli unaweza kuchanganyikiwa kwa hilo lakini kuna sababu kadhaa
    1) Katika series ya hizo namba say ST sio kama hizo namba zote zilitumika, lazima kunakuwa na namba wanaziruka kwa sababu zao wanazojijua (Kusalama), kwa hiyo unaweza kuta wapo STJ , lakini unaweza kukutana na Gari mpya kabisa ina namba just ST

    Police kabla ya kuanza kutumia namba zao mpya (PT) walikuwa wanatumia ST, kwa hiyo walishawahi kuwa na STG, STH na sasa yapo machache ya STJ mengi yakiwa ni PT

    Hizo unazozungumzia (STB, STC, STD, STE, STF na STG) zilishatumika zamani na zimeshajaa,

    STA zilishatumika na zimeisha, lakini kwa sababu zao serikali wameamua kutumia tena ST lakini katika mfumo mwingine, hivyo wantumia STxxxA, and the STxxxB.............STxxxZ
     
  12. Chifunanga

    Chifunanga JF-Expert Member

    #12
    Feb 2, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 291
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    wakuu asanteni sana...sasa nimeelewa. oh, one more thing....ST = Serikali Tanzania au ST = STate (state)?
     
  13. bishoke

    bishoke JF-Expert Member

    #13
    Feb 2, 2011
    Joined: Jan 12, 2010
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Asante sana kwa shule na ufafanuzi mzuri. Ni jana tu nimeona namba nyingine inayosomeka hivi SSM je waweza kujua ina maanisha nini. Mwanzo nilihisi siyo namba ya Tanzania ikabidi nijongee karibu kabisa na hiyo pickup nikaona bendera ya TZ ikiwa imeongezwa kwenye ile plate kuashiria kuwa niya Tanzania.

    Msaada kwa hii pia.
     
  14. D

    Domo Zege JF-Expert Member

    #14
    Feb 2, 2011
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 687
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Mkuu DFP (Donor Fund Project)
     
  15. Chifunanga

    Chifunanga JF-Expert Member

    #15
    Feb 2, 2011
    Joined: Oct 17, 2010
    Messages: 291
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 0
    Sina uhakika kuhusu SSM, ila mi nimeona SM ambayo maana yake ni Serikali za Mitaa (nadhani)
     
  16. bishoke

    bishoke JF-Expert Member

    #16
    Feb 2, 2011
    Joined: Jan 12, 2010
    Messages: 276
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Shukrani hizo walao nafahamu kuwa niza serikali za mitaa na ndiyo magari mengi tuyaonayo hasa wilayani. Hii nimeona nikashangaa nakumbuka ilisomeka SSM ni pick up na sijaona namba nyingine ya kufanana nayo.
     
  17. Profesa

    Profesa JF-Expert Member

    #17
    Feb 2, 2011
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 877
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    Vipi kuhusu RAC ?
     
  18. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #18
    Feb 2, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,520
    Likes Received: 1,714
    Trophy Points: 280
    STK,STJ,STH,STG.......ni namba za magari ya ofisi na idara za serikali kuu(central government). ST stands for Serikali ya TZ na herufi zinafuata ni za kawaida tu.

    DFP ni namba za magari yaliyo katika miradi inayofadhiliwa na wafadhili toka nje yaani Donor Funded Project.

    SU ni kweli ni namba za magari ya mashirika ya umma kama TANESCO,TTCL,vyuo vikuu vya umma n.k.

    ST na ST A ni namba za magari ya ikulu na magari ya makamu wa rais. Yaani ST stands for Serikali ya TZ.

    SM ni namba ya magari ya ofisi za serikali za mitaa (local governments),kama halmashauri za majiji,miji,manispaa,wilaya n.k.

    E ni kweli ni namba za magari ya ikulu yanayokuaga katika misafara ya viongozi kama rais,makamu wake na waziri mkuu. Bila kusahau rais na makamu wake wa Zanzibar.

    SMZ ni namba za magari ya afisi zilizo chini ya Serikali ya Mapinduzi Zanzibar.

    NS ni namba ya gari la Naibu Spika wa bunge la JMT.

    S ni namba ya gari la Spika wa bunge la JMT.

    J ni namba ya gari la jaji wa mahakama kuu au mahakama ya rufaa za JMT.

    Etc.
     
  19. Nzi

    Nzi JF-Expert Member

    #19
    Feb 2, 2011
    Joined: Oct 21, 2010
    Messages: 10,520
    Likes Received: 1,714
    Trophy Points: 280
    Hizo ni namba za magari ya Tanzania Railway Corporation. Sijui siku izi inaitwa TRL!!
     
  20. Nyangomboli

    Nyangomboli JF-Expert Member

    #20
    Feb 2, 2011
    Joined: Nov 24, 2010
    Messages: 1,659
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    uzionee wapi ndugu? umri mkuu. ni kabla ya .com ndugu yangu.
     
Loading...