Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuhusu kujenga nyumba kwa mkandarasi au fundi wa kawaida...

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by TGS D, Jul 3, 2012.

  1. TGS D

    TGS D Senior Member

    #1
    Jul 3, 2012
    Joined: Aug 3, 2010
    Messages: 114
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Habari great thinkers,

    Naomba ushauri na maoni yenu kuhusu kujenga nyumba.Kipi ni bora na nafuu iwapo utatumia mkandarasi au fundi wako wa mtaa?

    Maoni yenu yatatusaidia wote.
     
  2. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #2
    Jul 3, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 5,878
    Likes Received: 398
    Trophy Points: 180
    Mkuu mkandarasi na TGS D wapi na wapi? au umefisadi mahali?(just kiddin). nadhani ni rahisi ukijenga mwenyewe kwa sisi wadundulizaji
     
  3. TGS D

    TGS D Senior Member

    #3
    Jul 3, 2012
    Joined: Aug 3, 2010
    Messages: 114
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hahahaaaa,Serikali itakapoapprove 3.5M mkuu
     
  4. Pilimi

    Pilimi Member

    #4
    Jul 3, 2012
    Joined: Mar 23, 2009
    Messages: 57
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 15
    Unajua unapompa kazi Mkandarasi ni kwamba tayari amepewa hiyo kandarasi anapata faida kwa hiyo kuna mafundi atawapa hiyo kazi,na watalipwa mshahara na mkandarasi atabaki na faida.Cha msingi we komaa mwenyewe na mafundi wa mtaa.Unaweza tumia 1.5m kutoka msingi hadi renta,lakini ukimpa mkandarasi anaweza taka kwa kazi hiyo tu mpaka renta 10m.Kaa ukijua materials kote mkandarasi au fundi mtaa ni juu yako.
     
  5. M

    Mgaya D.W JF-Expert Member

    #5
    Jul 3, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 859
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 60
    Ujenzi hutegemea na mfuko mkuu,kama uko busy na huwezi kufuatilia mafundi na control ya vifaa vya ujenzi ni vizuri kumtumia mkandarasi unaemwamini au anaeaminika akufanyie mtalipana kadili mkataba wenu mtavyoridhiana.

    Kama ni pesa za kutafuta kidogo kidogo vema kumtumia fundi wa kawaida.

    So inategemea uwezo wako kifedha na aina ya ujenzi coz kwa ujenz wa ghorofa yoyote ni lazima mkandasi auhusishwe na consultants i.e architect na structural eng kwakuwa kama yakitokea madhara hao ndo watajibia bt ikiwa ni wewe mwnyw kwa kweli si vizuri.
     
Loading...