Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuharibu kura

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Saint Ivuga, Oct 4, 2010.

  1. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #1
    Oct 4, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,715
    Trophy Points: 280
    Asalam aleikum wanajamvi
    jamani kuna jambo linanitatiza na natumai kila mtu anachangia kile anachokijua kuhusu hili,
    ni hivi.wapiga kura wote ni watu wazima wanaojielewa hivi inakuaje mtu kapanga foleni kwa mda wa masaa mengi halafu at the end of the day unakuta kaharibu kura yake? Naongelea chaguzi zilizopita na inawezekana na mwaka huu kama kawaida kutakuwepo na kura zitakazoharibika,sasa hawa wanaoharibu kura ni kwamba wanajikomoa au ni tabia au ni kitu gani hasa kinapelekea?? Ahsanteni.
     
  2. U

    Ujengelele JF-Expert Member

    #2
    Oct 4, 2010
    Joined: Jan 14, 2008
    Messages: 1,256
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Na si ajabu nyingi ya kura zinazoharibika wahusika walikuwa wanakusudia kupiga kwa chama pinzani hivyo kasoro kidogo tu basi chama filisi cha mafisadi huzishupalia ili zisihesabike.
     
  3. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #3
    Oct 4, 2010
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,715
    Trophy Points: 280
    hili nalo neno. Kwa hiyo unaweza kuta kura ya chama pinzani ina kadoa kadogo tu ka wino basi wanakuambia imeharibika. Lakini za kwao hata uchore mtu ilimradi uliweka tiki kwao watakuambia period hesabu hiyo. Duh! Chama mufilisi.
     
  4. kipipili

    kipipili JF-Expert Member

    #4
    Oct 4, 2010
    Joined: Jul 29, 2009
    Messages: 1,486
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    hata uchaguzi wa papa kura zinaharibika
     
  5. O

    Ogah JF-Expert Member

    #5
    Oct 4, 2010
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 6,189
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Ni Muhimu sana Vyama vya upinzania vikaweka msimamo sasa hivikuhusu namna ya kura zitakavyohesabiwa................teknolojia ya UWAZI kutoka kila kituo inahitajika.............hili jambo linawezekana kabisa kulidhibiti............
     
  6. Mwanamayu

    Mwanamayu JF-Expert Member

    #6
    Oct 4, 2010
    Joined: May 7, 2010
    Messages: 5,734
    Likes Received: 433
    Trophy Points: 180
    Eti alama ya vema ikigusa au itoka nje ya kisanduku basi kura imeharibika! Wakati si watanzania wote wanaweza kuandika kwa ufasaha.
     
  7. Lady N

    Lady N JF-Expert Member

    #7
    Oct 4, 2010
    Joined: Nov 1, 2009
    Messages: 1,917
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    hapo umegonga ikulu mkuu!
     
  8. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #8
    Oct 4, 2010
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,254
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    hii, ni kweli kabisa, ila wadau kinachotakiwa sasa hivi tuanze kuwaelimisha ndugu zetu, jinsi ya kupiga kura.
     
Loading...