Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuhama chuo inawezekana?

Discussion in 'Jukwaa la Elimu (Education Forum)' started by ndupa, Aug 11, 2012.

  1. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #1
    Aug 11, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    ivi inawezekana mtu kuama chuo kimoja na kwenda kingine kwa mwaka wa kwanza..mfano nimepangiwa mzumbe statistics au agri economics ya sua na nnataka kwenda bsc in maths UDOM au architecture ardhi..inawezekana?? kwa mwenye uelewa anisadie,,natanguliza shukran wana JF
     
  2. Triple G

    Triple G JF-Expert Member

    #2
    Aug 11, 2012
    Joined: Aug 12, 2011
    Messages: 691
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    yap..kama masharti na vigezo kuzingatiwa.
     
  3. m

    mkali mimi Member

    #3
    Aug 11, 2012
    Joined: Aug 7, 2012
    Messages: 84
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Ila kaka kibongo bongo utasafa kweli. Me nshashuhudia watu kadhaa nnaowajua wakizungushwa adi wakakata tamaa.
     
  4. zaleo

    zaleo JF-Expert Member

    #4
    Aug 11, 2012
    Joined: Dec 6, 2011
    Messages: 1,703
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Na kwa nini uhame? Ina maana unajaribisha fani hujui unapenda nini maishani? Tabia mbaya hiyo. Kaa chini uliza wazoefu kabla hujaamua utumikeje. Ukifanya ufikiriiavyo unaoa leo halafu kesho unataliki na kuoa mwingine kisha unataliki na ....... Nilipokuwa mdogo baba yangu aliniasa nifikiri kabla ya kuamua mambo magumu nisifuate upepo. Aliniambia mke wako wa kwanza ndie mkeo halisi, wengine ni photokopi, kwa sababu tabia ya kuwa popo haijengi kwa binadamu. Ukianza kutaliki utataliki sana. Mwalimu Nyerere alisema katabia ka ubaguzi na kutokuwa na msimamo ni sawa na kula nyama ya ntu. Ukimla asumani leo utaendelea tu kula wengine. Kwa hiyo ndugu yangu unahitaji counselling kabla hujaamulia carear yako. Utapoteza muda mwingi na kujikuta unastaafu hujatimiza ndoto halisi ya kwako. Leo Anglikana, kesho Katholic, keshokutwa Shia, halafu kesho Suni, halafu unarudi TAG halafu Pentekoste, mara kwa Kakobe mara kwa Mwingira, mpaka utajikuta mapepo tu yanakuingia na wale majamaa wa kanumba watakufuatilia, angalia Diamond anavyofuatiliwa sasa. Simama amua , nenda mbele. Ila ukiwa na kimoja hicho unaweza kujisomea fani za nyongeza maana ni ruksa kuongeza value.
     
  5. k

    king roja Senior Member

    #5
    Aug 11, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 143
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi nina swali hili, kwa mfano TCU wamekuchagua bachelor of education in special needs ya Udom then ndani ya iyo iyo Udnm ukataka kuchange na kusoma bachelor of education in policy planning and management je ilo linawezekana naomba jibu plz
     
  6. m

    mkali mimi Member

    #6
    Aug 11, 2012
    Joined: Aug 7, 2012
    Messages: 84
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Inawezekana mkuu ila wana tabia ya kuwazungusha weee hadi wengine wanakata tamaa. ila ukiwa mvumilivu unahama. Nna mifano hai kwa hili.
     
  7. k

    king roja Senior Member

    #7
    Aug 11, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 143
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    asante mkuu kwa jibu nashukuru na ikitokea tcu wamenichagua ktk kozi nisiyoipenda nitahakikisha nabadilishiwa sitokata tamaa na je kuhusu mkopo taarifa atatoa mwanafunz au chuo husika?
     
  8. m

    mkali mimi Member

    #8
    Aug 11, 2012
    Joined: Aug 7, 2012
    Messages: 84
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Me mwenyewe ndo naingia sa ivi so am not sure kuhusu mkopo, ila 1 of ma relatives alikomaa hadi akahama. 2subiri wakuu wa2juze kuhusu mkopo
     
  9. l

    lugano5 JF-Expert Member

    #9
    Aug 12, 2012
    Joined: Jul 15, 2010
    Messages: 4,342
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 5
    hiyo inawezekana ,ila kwa ss tcu inafanya utaratibu wa kuwa na grade sawa za ufaulu katika vyuo vikuu ili iwe rahisi kwa mtu kuhama chuo kimoja kwenda kingine kama hiyo proposal ikipita basi mambo yatawezekana......subiri tuone lakini kuna vyuo sidhani kama watakubali kwa urahisi...mf.SUA<MZUMBE>UD.....MUHIMBILI..n.k
     
  10. NingaR

    NingaR JF-Expert Member

    #10
    Aug 12, 2012
    Joined: Apr 15, 2012
    Messages: 2,827
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Mkuu inaweza chukua muda gani na gharama kiasi gani??
     
  11. m

    mkali mimi Member

    #11
    Aug 12, 2012
    Joined: Aug 7, 2012
    Messages: 84
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Cha muhimu ni kukomaa mwanzoni mwanzoni hadi kieleweke.. mwanzoni wakiwa wa2 nyomi ndo wanabana kchz cz hawawez ruhusu wa2 weeeng wahame hame 2. mwsho wa cku wachache wanafanikiwa. Kuhusu mda daah.. c unajua bongo tena?? mambo hayatabirikagi.
     
  12. Billie

    Billie JF-Expert Member

    #12
    Aug 13, 2012
    Joined: Aug 13, 2011
    Messages: 3,242
    Likes Received: 124
    Trophy Points: 160
    Kuhama chuo mdogo wangu ni sawa na kutaka kukimbia kivuri chako kama unabisha niulize mimi?
     
  13. ndupa

    ndupa JF-Expert Member

    #13
    Aug 13, 2012
    Joined: Jan 25, 2008
    Messages: 4,456
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    sijakuelewa mkuu embu fafanua kidogo...
     
  14. HP1

    HP1 JF-Expert Member

    #14
    Aug 13, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 3,340
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Kuhama chuo inawezekana. Kinachotakiwa ni kuwa unapohamia iwe program kama hiyo au inayokaribiana sana
     
Loading...