Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kufunguliwa!!! - Kwanini wanavijiji wanaikimbia CCM kwa kasi kubwa kuliko watu wa mijini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, May 1, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 1, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    Jibu: Kwa sababu watu wa vijijini wamefunguliwa na sasa wametambua kuwa hawana matumaini tena na CCM kwani haijalishi kama wako CCM au nje ya CCM maisha yao yako vile vile. Watu wa mijini - wasomi, wenye fedha na wenye raslimali zaidi za maisha BADO WENGI wana matumaini na CCM!

    ELABORATE a.k.a EXPOUND!!
     
  2. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #2
    May 1, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Udhaifu wa kufikiri huo.

    Ngome ya CCM iko vijijini na si mjini. Usitake kuwalambisha watu tope.
     
  3. F

    FJM JF-Expert Member

    #3
    May 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Deals zote kubwa ziko mijini na hasa jiji la Dar es Salaam, hivyo unaweza kuona watu wanaofaidika na uwepo wa CCM ni wa mijini. Vijijini ni wahanga mwanzo mwisho! Uliona nchi gani inayouza matreka ya kilimo mijini?

    Mfano, Power Tillers- despite the fact that sio zana sahihi kwa kilimo cha watu wengi zinauzwa Dar es Salaam! Kuna wakulima gani Dar? Vivyo hivyo, bank iliyopewa hela za kuinua kilimo (TIB) iko Dar es Salaam, wakulima Mpanda au Karatu watapaje mikopo?

    Sasa hivi kama watu wamegundua CCM wanakutana kwenye matawi yao kila Jumapili (karibu siku nzima)! Pengine wanaona kitumbua kinanyemelewa na mchanga sasa wanatafuta mbinu mbadala!
     
  4. Saint Ivuga

    Saint Ivuga JF-Expert Member

    #4
    May 1, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 31,174
    Likes Received: 5,715
    Trophy Points: 280
    definetly yes na kina Nape bado hawajashtuka ...si wanaishi Dar es salaam. tunawaomba waendelee kukaa hivyo hivyo hadi 2015
     
  5. F

    FJM JF-Expert Member

    #5
    May 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    On the red: that was then! Sasa hivi mambo yamegeuka!
     
  6. Kiganyi

    Kiganyi JF-Expert Member

    #6
    May 1, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 1,244
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwa miongo kadhaa CCM imewadhalilisha na kuwadanganya watu wa vijijini!!

    Hata pro- CCM mmoja hapa JF ana signature inayosema 'wasiosoma ni chakula cha waliosoma'

    Udhalilrishaji huu uliendelea hadi katika mgawanyo wa rasilimali na huduma za muhimu za kijamii ambazo hazipelekwi kamwe vijijini!! Na hata zikipelekwa hupelekwa kwa uchache sana!

    Tukizingatia mtizamo wa JK katika maendeleo ambapo yeye huamini kuwa Magorofa na foleni za magari katika miji ya Dar, Mwanza n.k ndio kipimo cha maendeleo, vijijini ambapo ndio kuna kapu la taifa la kulisha watu wote waishi mijini pamesahaulika na kudanganywa na kauli mbiu za MKUKUTA, KILIMO KWANZA n. k, huku wajanja kama kina Kigwangala na kampuni zao za Pamba wakipanga mbinu za kwenda kuwanyang'anya wakulima hata kile kidogo wanachopata..

    Na jana tumeona wamefanya kikao pale Mwanza na kukubaliana kuwalazimisha wakulima wa pamba kuingia katika kilimo cha 'mkataba' sijui faida wala hasara za hii ila nahisi kuna mtego unatengenezwa..

    Wananchi wa vijijini sasa wameamka, teknolojia imewafikia leo ukifika huko wana simu wanapashana habari, wana luninga wanatizama habari, bunge na maigizo ya Vichekesho, asubuhi wanaangalia chambuzi za magazeti na kusikiliza katika radio nini kinajili..

    Unategemea nini hapo Mzee wakati M4C, haina huruma na imeshika kasi..???
     
  7. Babkey

    Babkey JF-Expert Member

    #7
    May 1, 2012
    Joined: Dec 10, 2010
    Messages: 3,186
    Likes Received: 522
    Trophy Points: 280
    ...wanalima wao kwa taabu wanaofaidika ni wa mjini.
    Hao ccm wanaonekana wakati wa kampeni tu vijijini.
    Wamegundua wanaongopewa na kutumiwa tu.
    Wameona mwamko wa maeneo mengine na kuona kile ambacho kilikuwa hakiwezekani (kwa sababu ya vitisho) kumbe yawezekana.
    Walimpenda Nyerere, sasa wamegundua hayupo.
    Vijana nao wameongezeka sana.
     
  8. d

    dandabo JF-Expert Member

    #8
    May 1, 2012
    Joined: Feb 18, 2012
    Messages: 300
    Likes Received: 73
    Trophy Points: 45
    Hujaielewa mada! Hata mtoto mdogo anajua kuwa vijijini ndio ngome ya ccm, sasa mada inasema hivi Ni kwanini watu wengi waikimbia ccm huko kwenye ngome yao kuwazidi hata kule mijini ambako hakuna ngome?
     
  9. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #9
    May 1, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 459
    Trophy Points: 180
    Sasa hivi ni tofauti,kama mliona CCM mijini haikubaliki basi sasa hivi hata vijijini hawaitaki...imekula kwenu
     
  10. Higash

    Higash JF-Expert Member

    #10
    May 1, 2012
    Joined: Oct 1, 2010
    Messages: 818
    Likes Received: 37
    Trophy Points: 45
    hapa nape anapoteza pesa, pumba tupu.
     
  11. Ciphertext

    Ciphertext Senior Member

    #11
    May 1, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 161
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mjinga akielewa mwelevu yuko mashakani, karibu tutafika nchi ya maziwa na asali.
     
  12. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #12
    May 1, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,384
    Likes Received: 2,446
    Trophy Points: 280
    Inawezekana ni kweli mabadiliko hayatoanzia mijini bali vijijini?
     
  13. k

    kitero JF-Expert Member

    #13
    May 1, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 563
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mjini walioko ccm ni wale wafanya biashara na wafadhili wa ccm,na marafiki na familia za viongozi waliopo ktk uongozi,na hasa Dar,ila ukitoka nje ya dar miji mingi ni upinzani.na vijiji vinayo jua nini maana ya upinzani ni vile vilivyo elimika na sii vijiji vilivyo lala kama kusini.kwa hiyo kama tutafanikiwa kuelimisha vijijini na hasa kusini tutafanikiwa. kwa hiyo mjini kuwa upinzani wale ni kwa maslai yao binafsi,upinzani ukichukua madaraka wataanza kujipendekeza kwaajili ya kulinda na kutetea mali zao.
     
  14. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #14
    May 1, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    MMM

    Iko wazi, wanaofaidika na mfumo mbovu tulionao ni wafanyakazi wa serikali (kati na juu), wafanyabiashara (tena wengi wanakwepa kodi), wezi... na maswahiba

    na hao wako vocal mno kwasababu lazima wajilinde

    Kuna siku nilikutana na dada mmoja ndugu yangu, nikamuuliza "hivi wewe pamoja na busara zote ulizopewa unateteaje hali ya sasa"? akaniambia ikitengemaa atakula wapi???

    and that was it........... she is a lawyer, educated, coming from a very religious family, but has chosen to enjoy other people's plasma
     
  15. The Stig

    The Stig JF-Expert Member

    #15
    May 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 619
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    CCM imetawala kwa zaidi ya nusu karne (Miongo mitano). Huu ni muda mrefu sana. Hata ikafika watu wakaamini kuwa ni CCM pekee yenye haki ya kutawala nchi.

     
  16. sosoliso

    sosoliso JF-Expert Member

    #16
    May 1, 2012
    Joined: May 6, 2009
    Messages: 6,904
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 180
    Naona huyu ribosome amehonga ili apewe kazi hii ya counter commentin hapa.. Au inawezekana akawa mtoto wa kigogo.. Maana badala ya kumsaidia Nape ndo anazidi kuwaharibia.. Tufani haizuiliki .. Subiri waone maafa ya tufani..
     
  17. Japhari Shabani (RIP)

    Japhari Shabani (RIP) R I P

    #17
    May 1, 2012
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 721
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Mwanakijiji hapa tatizo kwa hao wasomi,wenye fedha na rasimali zaidi ya maisha ,wamegawanyika katika sehemu mbili:Kwanza katika kipindi cha awamu tatu za mwisho za utawala wetu CCM tayari ilisha geuka ngao ya maovu yote hivyo ili wasomi na matajiri wafanye mambo yao sawasawa kupatata nafasi ya kusoma nje yawe ya kifisadi a au kujipatatia nafasi nzuri lazima uiunge mkono CCM utakake usitake kwenda kinyume na hapo utaundiwa mizengwe kibao hii ndio maana katika kipindi hiki wafanyabiaashara na mafisadi walikimbilia na kuiteka CCM kama kinga kwa maovu yao.Sehemu ya pili ya wasomi na matajiri ambao sio mafisadi wamekua na woga kutokana na vitisho vya moja kwa moja au kificho kutoka tawala na hivyo kukiunga mkono kwa shingo upande au kua nuetral katika mabo yao.Lakini sasa mambo yanabadilika nafikiri wakati huu ni wakati muafaka kubadilika na kushiriki katikamabadiliko.MUNGU IBARIKI TANZANIA.
     
  18. A

    Ame JF-Expert Member

    #18
    May 1, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 2,740
    Likes Received: 303
    Trophy Points: 180
    Wenye kazi na kipato kikubwa wanaogopa system ikibadilika watashindwa kuendeleza maisha yao haya ya kimjini mjini-tapeli tapeli kwani kwa uhakika tukigawana keki ya taifa kutokana na uzalisha mdogo sote tutatakiwa tufunge mikanda kinyume na ilivyo sasa ambapo wanaofunga mikanda ni wale wafanya kazi wa kada ya chini na rural majority. Serikali ya CCM nayo inajua hili kuwa wale elites hawabanwi sana ili wasije wakaigeuka serikali ambayo wengi wa viongozi wake wakuu wanaishi maisha ya kiparadiso kutokana na ufisadi....

    Huu uamsho tuwashukuru wanascience wa mawasiliano waliowezesha rural community kupitia simu kupata information kwa haraka na kwa transaction ndogo sana....Kama watu hawatakubali kuweka mfumo wa kila mtu ale kwa jasho lake basi wanaoishi kitapeli ndiyo watakaosababisha taifa liingie katika sintofahamu very soon...

    Mimi nikiwa na kura yangu ya VETO nasema hivi hakuna fisadi atakayekatiza kwenda Jumba letu takatifu tena nimesimama na miguu yangu yote miwili na mikono yangu yote ikishikilia rungu la kuangusha wote wenye harufu ya ufisadi....Ni garika na Tanzania njema lazima izaliwe mtu apende ama asipende! kazi imekwisha bado matukio tu!
     
  19. k

    kitero JF-Expert Member

    #19
    May 1, 2012
    Joined: Feb 21, 2012
    Messages: 563
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa nchi nyingine huwa mabadiliko yanaanzia mjini na hasa mji mkuu,ila kwa Tz sioni dalili.Yataanzia miji midogo na keenea vijijini.
     
  20. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #20
    May 1, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    nchi yoyote duniani utakua ule mji mkuu wa miji mikubwa serikali ina influence sana kwa sababu wenye hela wote wako mijini na ndio wanao lobby serikali, huko vijijini wananchi hawana say kabisa na wakati wa uchaguzi watu wanaenda kutoa rushwa unakuta wanavijiji wanapewa shs 10000 kila mmoja wanakupa kura yao...huko mijini unazani unaweza kuwarubuni watu na shs 10000??
     
Loading...