Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kufukuzwa kazini in 24 hours time

Discussion in 'Jukwaa la Sheria (The Law Forum)' started by pihu, Apr 11, 2011.

  1. p

    pihu Senior Member

    #1
    Apr 11, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hi

    Naombeni ushauri wenu:

    Kama mtu bado yuko kwenye probation ( offer Letter inasema six months probation time); na imekuwa 1.5 months of probation mpaka sasa hivi.

    Kazi yako ni recruiter; sasa ushawatafuta candidates wote waliokuwa wanahitajika na kampuni inakuambia u have to leave the job in 24 hours time; sasa je swali langu ni kwamba what offenses oblige an employer to make an employee leave the job in 24 hours?

    your feedaback will be appreciated and ofcourse a legal advice~!!!
     
  2. itnojec

    itnojec JF-Expert Member

    #2
    Apr 11, 2011
    Joined: Mar 31, 2011
    Messages: 2,172
    Likes Received: 198
    Trophy Points: 160
    kampuni ipo huru kisheria kwa kuwa offer inasema either part may terminate the contract by giving the other part 24h letter of termination or .....na uka saini kukubali. hapo hata ingekuwa ww ungeweza kuandika barua kuacha kazi in 24h na wasikufanye kitu, ila kwa kuwa wamekuwahi anza kutambaa taratibu.
     
  3. Anheuser

    Anheuser JF-Expert Member

    #3
    Apr 11, 2011
    Joined: Mar 23, 2011
    Messages: 1,963
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 145
    Mbona masaa 24 mengi?

    Nchi nyingine unaitwa ofisi ya bosi wako unaelezwa kwamba unakuwa fired, unapewa makaratasi ya kusoma na ku sign hapo hapo, usipo sign haijalishi, halafu hapo hapo unasindikizwa ofisini kwako kuchukua vitu vyako kwenye makabati, ukimaliza anakusindikiza mlangoni, halafu inatumwa intra e-mail company wide kwamba Bwana Pihu hatunae tena kwenye kampuni yetu kuanzia leo. Siku hiyo hiyo!

    Kwa sababu ukiambiwa leo unafukuzwa kazi kuanzia kesho kutwa, kesho ukirudi na loaded .38 caliber revolver kuchafua hali ya hewa?
     
  4. NewDawnTz

    NewDawnTz JF-Expert Member

    #4
    Apr 11, 2011
    Joined: Nov 15, 2010
    Messages: 1,675
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    :yield:

    Kwani terms za contract yako zinasemaje?

    Pia hujatuambia sababu ya kuwa-fired within 24hrs.....
     
  5. Congo

    Congo JF-Expert Member

    #5
    Apr 11, 2011
    Joined: Mar 13, 2008
    Messages: 1,002
    Likes Received: 270
    Trophy Points: 180
    Kama ulikuwa umepewa barua ya ajira na hukuwa kuitwa au kuonywa kwa namna yoyote, una haki. Suala lako linaweza kushughulikiwa pale CMA-Commission for Mediation and Abitration. Au ni-pm nikupe msaada zaidi.
     
  6. p

    pihu Senior Member

    #6
    Apr 12, 2011
    Joined: Feb 21, 2011
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Ahsanteni kwa mchango wenu........ila sababu ya kauchishwa kazi in 24hours is not told; one fine morning one is just called in the MD's office and told 'i do not want to see you here from tommorow' ( haujapewa sababu yeyote!! )

    I agree totally agree that either party can terminate the agreement provided you give a valid reason; i believe no one can terminate anyone without any valid reason, ukiuliza reason MD anakuwa kimya!!! hana sababu.!!!

    Is this acceptable? Is this what Tanzanians are entitled to?
     
  7. HIMO ONE

    HIMO ONE Senior Member

    #7
    Apr 14, 2011
    Joined: Sep 6, 2010
    Messages: 129
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hiyo ni unfair termination ambapo unfair termination comes from unfair reason and unfair procedures of termination,lazima kuwa na fair reasons adn fair procedures before terminating anyone whether he is in probation or in permenent contract,
     
  8. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #8
    Apr 14, 2011
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 7,009
    Likes Received: 863
    Trophy Points: 280
    Jaribu kupitia ibara ya 41 ya sheria ya ajira na kazi ya mwaka 2004. Waweza kutafuta mwanasheria pia akakuongoza kupata haki yako.
     
  9. Ndachuwa

    Ndachuwa JF-Expert Member

    #9
    Apr 14, 2011
    Joined: Mar 8, 2006
    Messages: 4,138
    Likes Received: 286
    Trophy Points: 180
    If your performance does not meet your job requirements and you are still on probation your employment can be terminated without notice. On the other side, employer can also terminate his/her employment during the probation period without any notice to employer. Termination during probation period depend on your performance and not offence
     
  10. Devils Advocate

    Devils Advocate Member

    #10
    Apr 14, 2011
    Joined: Dec 16, 2009
    Messages: 78
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    This sounds like unfair termination na ushauri wa kisheria ni kitu kizuri. PM me for guidance and meeting if it really is something that youhave personally experienced. I hate employers of this nature.
     
  11. L

    Loloo JF-Expert Member

    #11
    Apr 14, 2011
    Joined: Apr 9, 2011
    Messages: 214
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    aaah devial advocate kwa nini akuone personal usimmpe ushauri humu jukwaani?au ndo quid pro quo?
     
  12. Gurta

    Gurta JF-Expert Member

    #12
    Apr 14, 2011
    Joined: Sep 17, 2010
    Messages: 2,211
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 145
    hebu angalia terms za hiyo contract agreement yenu

    huvi hivi ni ngumu kusema
     
  13. Quinty

    Quinty JF-Expert Member

    #13
    Apr 15, 2011
    Joined: Mar 25, 2010
    Messages: 463
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa jinsi ilivyo ni unfair termination as per section 37 of Employment and Labour Relation Act, 2004. Ni unfair kwasababu hawajakwambia kwanini wanakusimamisha kazi. Hata kama watakwambia then sababu lazima wathibitishe kwamba ni fair reasons. The issue kwamba ulikuwa kwenye probation its invalid maana pia wana haki ya kujua kwanini wanasimamishwa kazi. Notice si lazima kama utapewa mshahara wa mwezi mmoja badala ya notice kama hukupewa basi ni kosa na unahaki mbele ya sheria ya kazi. Ukipitia mkataba wako wa ajira kama kuna sehemu wameweka duties and responsibilities ni vyema maana ukisimamishwa kazi kutokana na kutotekeleza majukumu ambayo hayapo hapo una haki ya fidia mbele ya sheria pia. Hakikisha kwamba sababu utakayopewa iko hapo na mwajiri ana wajibu wa kuhakikisha anathibitisha kwamba utendaji wako umekuwa chini ya kiwango.
     
Loading...