Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kufuga kuku nyumbani

Discussion in 'Biashara, Uchumi na Ujasiriamali' started by Dr wa ukweli, May 25, 2011.

  1. Dr wa ukweli

    Dr wa ukweli JF-Expert Member

    #1
    May 25, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 888
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    mimi siyo mtaalamu sana wa mifugo, mke wangu anataka kufuga kuku nyumbani, tatizo eneo letu ni dogo kiwanja kina ukubwa wa 30 kwa 20 tumejenga 20 kwa 15 nyumba ya kulala, imebaki sehemu ndogo ya uwani kama 20 kwe 10, je panafaa kwa kufugia kuku wengi kama kuku 500 au 1000 na hakuna madhara (kuishi karibu na kuku) kwa binadamu au kuku wenyewe?? naomba ushauri kabla sijamkatalia au kumkubalia (kuku wa mayai au majogoo ya kienyeji)
     
  2. Abraham

    Abraham Senior Member

    #2
    May 26, 2011
    Joined: Oct 9, 2008
    Messages: 115
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    U will regret unless uwe na maximum ya kuku 10. Nashauri utafute eneo kubwa pembezoni mwa jiji ufuge idadi hiyo ya kuku!
     
  3. L

    LAT JF-Expert Member

    #3
    May 26, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    layer cages 1.jpg

    Dr. wa Ukweli

    kwa utaalamu huu wa kutumia chiken cages unaweza kufuga .... lakini bado utasumbuka na disposal ya mbolea
     
  4. Dr wa ukweli

    Dr wa ukweli JF-Expert Member

    #4
    May 27, 2011
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 888
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 35
    nashukuru sana kwa ufafanuzi wako, nitajitahid kutafuta eneo mbadala kwa kazi hiyo kama heka 1 au 2
     
  5. Shoo Gap

    Shoo Gap JF-Expert Member

    #5
    May 27, 2011
    Joined: Mar 11, 2009
    Messages: 225
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 35
    Itakuwa karibu sana na nyumba ya kuishi hivyo kusababisha vumbi jingi, nime-experience kuwa hawa kuku wanatimua sana vumbi hivyo wanahitaji eneo la kutosha na sio karibu sana na makazi ya watu(haswa wanapokuwa kwa idadi kubwa kama uliyoitaja)
     
  6. M

    Mmbwanga Member

    #6
    May 28, 2011
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    inashauriwa kuku mmoja awe na eneo si chini ya mita moja.
    Kwa hiyo stock yangu, nje ya mabanda lazima iakisi eneo sio pungufu ya mita moja kwa kila kuku
     
  7. L

    LAT JF-Expert Member

    #7
    May 29, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    mkuu ... mita moja ni distance ... eneo ni mita za mraba ...... !
     
  8. araway

    araway JF-Expert Member

    #8
    May 29, 2011
    Joined: Sep 26, 2007
    Messages: 469
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 35
    mkuu hizi kages zinapatikana wapi? na za kutosha kuku miatano natakiwa niwe na kiasi gani cha fweza??

    natanguliza shukrani
     
  9. L

    LAT JF-Expert Member

    #9
    May 29, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    ni pm e-mail mkuu
     
  10. L

    LAT JF-Expert Member

    #10
    May 29, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 0
    ngoja nikuwekee hii info hapa hapa jamvini na kwa faida ya wote
     

    Attached Files:

  11. JoJiPoJi

    JoJiPoJi JF-Expert Member

    #11
    May 29, 2011
    Joined: Aug 8, 2009
    Messages: 1,941
    Likes Received: 243
    Trophy Points: 160
    Ufugaji ni kati ya shughuri inayoharibu sana mazingira so kuwa makini unapoamua kufanya biashara hiyo
     
  12. Penguin-1

    Penguin-1 JF-Expert Member

    #12
    Sep 12, 2012
    Joined: Apr 30, 2012
    Messages: 400
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kujifunza raha...
    Still in learning phase.

     
  13. J

    Jalala Member

    #13
    Sep 12, 2012
    Joined: Apr 15, 2010
    Messages: 48
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    LAT naomba nikutafute, nimevutiwa na Cage sanaaaaa
     
  14. Laigwanan76

    Laigwanan76 JF-Expert Member

    #14
    Sep 14, 2012
    Joined: Nov 21, 2010
    Messages: 537
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35

    Disposal ya mbolea si issue sana kama utakuwa na matumizi yake,kwa mfano kuzalisha Bio gas kwa matumizi ya nyumbani ambayo mabaki yake inakuwa mbolea,mind you hizi cages hutumii maranda,so you have to remove fresh manure every day,ambayo yanakuwa na high content of Amonia.here is where bio gas plant comes into picture.......the bio gas plant act as digester to remove toxic gases.......SIMGAS wanaweza kukushauri pia kuhusu waste!
     
  15. Maundumula

    Maundumula JF-Expert Member

    #15
    Sep 14, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 7,038
    Likes Received: 24
    Trophy Points: 135
    Cage kama hii niliiiona kwenye picha inagharimu sh ngapi? na inakaa kuku wangapi?

    Je ni ideal kwa kuku wa nyama au mayai?

    Je inaweza kuweka kuku wa kienyeji?
     
  16. GP

    GP JF-Expert Member

    #16
    Sep 14, 2012
    Joined: Feb 5, 2009
    Messages: 2,076
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    mi naona kama hizi cages hazimpi kuku uhuru wa kutembea hapa na pale, kuku kama wa kienyeji ndio kabisa wanakua tofauti na mazingira waliyozoea, labda kwa kuku wa nyama ambao hawahitaji movements za hapa na pale
     
  17. ANKOJEI

    ANKOJEI JF-Expert Member

    #17
    Sep 16, 2012
    Joined: Nov 11, 2010
    Messages: 684
    Likes Received: 58
    Trophy Points: 45
    ninawasiwasi na hii dhana ya kizungu, banda la mbao la miguu4x8 linalaza kuku wazima wa kutaga mayai 200.
    na apo utakula faida ya sh7,200 kwa siku ukishatoa garama zote manisha 210,000 kwa mwezi. kama unaanza anza na kuku 50-100-200-300, kuanzia mia300 kwenda juu mpaka uwe mzoefu otherwise utalia.
    Muhimu ni usafi wa kila siku na kutoa mbolea/mavi ambao yananuka sana,
     
  18. neggirl

    neggirl JF-Expert Member

    #18
    Sep 17, 2012
    Joined: Jul 30, 2009
    Messages: 4,829
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 145
    Dah, nahitaji kujifunza kitu hapa. Kwa wafugaji wanaofugia kuku wa kisasa majumbani. Mbolea zake na yale maranda yakitolewa huwa wanatupa wapi?
     
  19. Gedeli

    Gedeli JF Gold Member

    #19
    Sep 17, 2012
    Joined: Mar 16, 2012
    Messages: 413
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 35
    bei si naona imewekwa ?
     
  20. Asante

    Asante JF-Expert Member

    #20
    Sep 17, 2012
    Joined: Dec 18, 2009
    Messages: 1,717
    Likes Received: 109
    Trophy Points: 160
    Kama una tatizo la eneo la kutupa uchafu/mbolea ya kuku,ng'ombe au nguruwe kwa wafugaji wa DSM tafadhali tuwasiliane.
     
Loading...