Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kufuatia kibano cha DC (Igunga): Wabunge wa CHADEMA wakamatwa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Candid Scope, Sep 17, 2011.

  1. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #1
    Sep 17, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    WABUNGE wawili wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Susan Kiwanga (Viti Maalum) na Sylivester Kasulumbai (Maswa Mashariki), wamehojiwa na Jeshi la Polisi Mkoani Tabora wakituhumiwa kushiriki kumvamia na kumpiga Mkuu wa Wilaya ya Nzega, Fatma Kimario.

    Akizungumza na waandishi wa habari wilayani Igunga, jana, Mkuu wa Kitengo cha Ufuatiliaji na Tathmini kutoka Makao Makuu ya Polisi, Naibu Kamishna wa Polisi Issaya Mungulu, alisema wabunge hao walikamatwa na kuhojiwa kwa saa kadhaa kabla ya kuachiwa.

    Akizungumzia kile kilichotokea, Mngulu alisema mkuu huyo wa wilaya alikwenda katika kijiji cha Isakamaliwa kufanya mkutano wa ndani na watendaji wa kijiji hali iliyowafanya wafuasi na viongozi wa CHADEMA kuchukizwa kwa madai kuwa wameingiliwa. "Mkutano wa CHADEMA katika kijiji cha Isakamaliwa ulikuwa ufanyike kati ya saa nne na saa sita. Kikao cha mkuu wa wilaya kilifanyika kati ya saa 7:30 na saa 9:00 alasiri muda ambao CHADEMA hawakuwa na mkutano," alisema.

    Hata hivyo, kamanda huyo wa polisi alikiri kuwepo kwa malalamiko ya CHADEMA kuhusiana na kuingiliwa katika maeneo waliyotengewa kufanya kampeni na ukiukwaji wa maadili unaodaiwa kufanywa na mkuu huyo wa wilaya lakini akadai msemaji wa mambo hayo ni msimamizi wa maadili ambaye ni mkurugenzi wa uchaguzi.

    Aidha alikiri kwamba askari wake walikuta hali ya amani na utulivu katika kijiji hicho, ndipo walipolazimika kuanza upelelezi kujua ukweli wa tukio hilo. Aliongeza kuwa tuhuma zinazochunguzwa dhidi ya wabunge hao na wafuasi wengine watatu wa CHADEMA, ni kuvamia kikao cha mkuu wa wilaya. Taarifa hizo zinadai kwamba katika tukio hilo mkuu wa wilaya alivuliwa hijabu, viatu, kukatiwa mkufu ambao thamani yake haijajulikana.
    "Anadai kuwa simu yake ya mkononi aina ya Samsung yenye thamani ya sh 400,000 ilipotea na kumtukana matusi ya nguoni," alisema na kuongeza kuwa Jeshi la Polisi lilipokea taarifa za tukio hilo kutoka kwa Ofisa Tawala wa Wilaya, Sumera Manoti.

    Taarifa zimebainisha kuwa mkuu huyo wa wilaya amefungua jalada la shambulio la aibu namba IR/1115/2011, wakati CHADEMA wamefungua jalada namba IR/1115/2011 linalohusu kuingilia mkutano wa kampeni kwa mujibu wa ratiba ya msimamizi wa uchaguzi. Kwa sasa jeshi hilo linaendelea kukusanya ushahidi kuhusiana na kesi hizo. Hata hivyo, Kamanda Mngulu alitoa wito kwa vyama, viongozi, wanachama, wapenzi na wafuasi wa vyama vya siasa kuacha tabia ya kujichukulia sheria mikononi hususan kipindi hiki cha uchaguzi.

    Juzi mkuu wa wilaya hiyo akiwa katika kijiji cha Isakamaliwa, tarafa ya Igunga alivamiwa na viongozi, wafuasi na mashabiki wa CHADEMA muda mfupi baada ya kumaliza kikao cha ndani na watendaji wa vijiji.

    Tanzania daima
     
  2. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #2
    Sep 17, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Pande zote zimepeleka malalamiko polisi kukosewa haki, nani atashinda kesi?
     
  3. bi mkora

    bi mkora JF-Expert Member

    #3
    Sep 17, 2011
    Joined: Jun 1, 2011
    Messages: 262
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Hapo kwenye red mbona namba za majalada zinafanana??
     
  4. Yericko Nyerere

    Yericko Nyerere Verified User

    #4
    Sep 17, 2011
    Joined: Dec 22, 2010
    Messages: 15,244
    Likes Received: 1,458
    Trophy Points: 280
    Hata mimi nimestushwa !
     
  5. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #5
    Sep 17, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Mwandishi wa habari au uhariri wa Gazeti la Tanzania daima ndio waliofanya makosa labda maana hii ni nukuu kutoka gazetini bila kuhariri chochote kuanzia kichwa cha habari na na habari nzima.

    Kilichopunguzwa toka kwenye habari hiyo ni nyongeza ambayo inahusu Kamanda Mbowe na Dr Slaa kuzunguka nchi nzima kuhamasisha wanachi wasiichague CCM.
     
  6. King'asti

    King'asti JF-Expert Member

    #6
    Sep 17, 2011
    Joined: Nov 26, 2009
    Messages: 27,048
    Likes Received: 1,254
    Trophy Points: 280
    they took this long kuwakamata? i was wondering what was nt happening...at last!
     
  7. p

    politiki JF-Expert Member

    #7
    Sep 17, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Alyepaswa kukamatwa alikuwa ni mkuu wa wilaya aliyehendesha mkutano batili wakati wa uchaguzi na pia kwa kitendo chake cha kukutwa na fomu za maombi ya usimamizi wa uchaguzi wakati yeye hausiki. Madai mengine yote yaliyobaki ni hasira za kuhumbuliwa na wananchi.

    Mtu alyepigwa na kukatiwa cheni aombi kwenda kwenye mkutano kuonana na slaa ili amwombe msamaha bali anakwenda hospitalini kutibiwa na madai mengine yanafuata baadaye.
     
  8. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #8
    Sep 17, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Imechukua muda mrefu kutokana na polisi kupata kigugumizi cha nani asikilizwe kwanza kwa vile wote Chadema na Mkuu wa Wilaya wamepeleka malalamiko polisi.
     
  9. p

    politiki JF-Expert Member

    #9
    Sep 17, 2011
    Joined: Sep 2, 2010
    Messages: 2,313
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    mkuu wa wilaya akiwa na cheni yake kifuani kabla ya kukaa kwenye kiti na kuojiwa na waandishi bila kuoji ilipo simu yake wala madai ya kupigwa hakuyasema wala hakwenda hospitali alichodai ni kuomba aonane na DR.SLAA .

    MKUU WA WILAYA AKIWA NA CHENI YAKE KIFUANI MBELE YA WAANDISHI WA HABARI WAKICHUKUA PICHA. ITABIDI POLISI WAMFUNGULIE
    YA KUFAILI FALSE STATEMENT KWA POLISI.

    [​IMG]
     
  10. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #10
    Sep 17, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    labda kwa kuwa kesi inahusu tukio moja!!!kwi kwi kwi
     
  11. kipindupindu

    kipindupindu JF-Expert Member

    #11
    Sep 17, 2011
    Joined: Dec 16, 2010
    Messages: 1,051
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    yaani bado najiuliza ,ina maana mkuu wa wilaya hakwenda mkutanoni hata na afisa usalama wa wilaya?basi huo mkutano ulikuwa wa kimagumashi acha wamtie adabu kwa sababu hakuheshimu cheo chake in the first place.
     
  12. N

    Ndumilakuwili Member

    #12
    Sep 17, 2011
    Joined: Aug 6, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa hili CCM hawana la kujitetea, wamelikoroga lazima walinywe wenyewe, Huyo mkuu wa wilaya alistahili hiyo aibu. Na nashangaa kwa nini hawakuumpa kisago, kwakweli vijana wa CHADEMA wameonesha ustaarabu sana kwa hilo!
     
  13. N

    Ndumilakuwili Member

    #13
    Sep 17, 2011
    Joined: Aug 6, 2011
    Messages: 14
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa hili CCM hawana la kujitetea, wamelikoroga lazima walinywe wenyewe, Huyo mkuu wa wilaya alistahili hiyo aibu. Na nashangaa kwa nini hawakuumpa kisago, kwakweli vijana wa CHADEMA wameonesha ustaarabu sana!
     
  14. M

    Mwanaweja JF-Expert Member

    #14
    Sep 17, 2011
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 3,577
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    huyu mama alistahili kupata kichapo maana wanatumiwa sana na ccm ndio maana anajifanya kanyanyaswa kumbe ni uongo
     
  15. Candid Scope

    Candid Scope JF-Expert Member

    #15
    Sep 17, 2011
    Joined: Nov 8, 2010
    Messages: 11,892
    Likes Received: 50
    Trophy Points: 145
    Mzee Mwanakijiji juzi juzi hapa katoa mada kuhusu siri ya CCM. Ni siri gani Mkuu wa Wilaya akaenda peke yake bila ulinzi stahiki hata wa mgambo tu kama polisi na makachero walikuwa na shughuli za ulinzi wa Kampeni? Kuna mambo ya siri aliyokuwa anafanya huku.
     
  16. Dumelambegu

    Dumelambegu JF-Expert Member

    #16
    Sep 17, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 1,053
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Alikuwa anaenda kuwanga.
     
  17. U

    Uwezo Tunao JF-Expert Member

    #17
    Sep 17, 2011
    Joined: Nov 14, 2010
    Messages: 6,948
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Kibaka Mwigullu Nchemba aliyebaka MKE WA WANA-IGUNGA tayari keshatiwa mbaroni au bado tu mbio ni kwa Wabunge wa CHADEMA tu????????

     
  18. Bu'yaka

    Bu'yaka JF-Expert Member

    #18
    Sep 17, 2011
    Joined: Jul 29, 2010
    Messages: 525
    Likes Received: 101
    Trophy Points: 60
    [​IMG]

    Duu, jimama anatia huruma!
     
  19. Msarendo

    Msarendo JF-Expert Member

    #19
    Sep 17, 2011
    Joined: Jan 29, 2011
    Messages: 6,157
    Likes Received: 247
    Trophy Points: 160
    Namna hiyo! Bila kichapo hawaendi sawa hawa magamba.
     
  20. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #20
    Sep 17, 2011
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,740
    Likes Received: 1,871
    Trophy Points: 280
    Aliewahi!!
     
Loading...