Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kufariki kwa Mwandishi wa Habari Makubo; Je kuna mkono wa mtu?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Solomon David, Jul 18, 2009.

  1. S

    Solomon David JF-Expert Member

    #1
    Jul 18, 2009
    Joined: Mar 1, 2009
    Messages: 1,149
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Awali - kuna habari kuwa mwandishi wa habari wa Tarime ambaye amehusika sana kwenye kutoa habari za uchafuzi wa mazingira uliofanywa na kampuni za madini tarime amefariki dunia kwa ugonjwa wa moyo (moyo umepasuka).

    Update:

    Kuna taarifa nilizopata muda mfupi uliopita kuwa familia ya marehemu Makubo inahisi kuwa kuna mkono wa mtu umehusika kwenye kifo cha ghafla na cha mazingira ya kutatanisha cha ndugu yao.

    Inasemekana kuwa mazishi hayatafanyika mpaka uchunguzi maalumu ufanyike kuhusu kifo cha Makubo.

    Zaidi ya yote - RIP Haruni Makubo.

    Watu wa Tarime na watanzania wamepoteza mtu muhimu sana kwenye vita ya kutafuta haki dhidi ya kampuni kubwa la madini.
     
  2. Lunyungu

    Lunyungu JF-Expert Member

    #2
    Jul 18, 2009
    Joined: Aug 7, 2006
    Messages: 8,827
    Likes Received: 54
    Trophy Points: 135
    I am trying to get in touch na ndugu mmoja ambaye amekuwa akifanya kazi kwa karibu sana na marehemu na issue yenyewe.Kama ni kweli basi Tanzania na watanzania tutakuwa tumeanza kuvuna matunda ya mwekezaji huyu.
     
  3. B

    Babuyao JF-Expert Member

    #3
    Jul 18, 2009
    Joined: Jun 6, 2009
    Messages: 1,729
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Poleni ndugu, jamaa na marafiki. Tumempoteza mpashanaji wetu wa habari. Mungu ampumzishe kwa amani. Alluta continua!
     
  4. M

    Masatu JF-Expert Member

    #4
    Jul 18, 2009
    Joined: Jan 29, 2007
    Messages: 3,287
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Si walau ungeanza kwa kutoa pole kabla ku politicise msiba

    RIP Makubo
     
  5. R

    Rwabugiri JF-Expert Member

    #5
    Jul 19, 2009
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 2,777
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    So sad! RIP Makubo!
     
  6. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #6
    Jul 19, 2009
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,194
    Trophy Points: 280
    RIP Makubo, the legacy of Stan Katabalo lives on!.
     
  7. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #7
    Jul 19, 2009
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,194
    Trophy Points: 280
    He must have died a natural death as he was following Barickgate issue as did Stan Katabalo when folowing Loliondogate. Though he has perished into the thin air, his legacy will live on as that of Stan Katabalo.
    RIP Makubo!.
     
    Last edited by a moderator: Jul 19, 2009
  8. Zakumi

    Zakumi JF-Expert Member

    #8
    Jul 19, 2009
    Joined: Sep 24, 2008
    Messages: 4,574
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Kufariki kwa ugonjwa sio kuuwawa? Anyway Mungu amrehemu ndugu Makubo.
     
  9. Mtimti

    Mtimti JF-Expert Member

    #9
    Jul 19, 2009
    Joined: Feb 23, 2008
    Messages: 865
    Likes Received: 26
    Trophy Points: 45
    RIP Makubo
     
  10. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #10
    Jul 19, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Nawapa pole ndugu, jamaa na marafiki wa Marehemu. Nami nimezipokea taarifa za msiba huo kwa mshtuko mkubwa na masikitiko.

    Mungu ailaze roho ya marehemu pema peponi.

    Amina.
     
  11. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #11
    Jul 19, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,402
    Likes Received: 2,478
    Trophy Points: 280
    Mwandishi wa Habari Leo afariki dunia, ni Makubo Haruni.
    Na Nashon Kennedy,Mwanza

    MWANDISHI wa habari mwakilishi wa gazeti hili wa mkoa wa Mara, Makubo Haruni (45), amefariki dunia.

    Haruni alifikwa na mauti majira ya saa tatu, usiku wa kuamkia jana, wakati akiwa njiani kupelekwa kutibiwa katika Hospitali ya Dk. Winani, iliyopo mjini Tarime.

    Kwa mujibu wa kijana mkubwa wa Haruni, Marwa Makubo, akizungumza kwa njia ya simu kutoka Tarime alisema kuwa marehemu baba yake alirejea nyumbani Mtaa wa Songambele, majira ya saa mbili usiku juzi na kwamba baada ya dakika chache alianza kulalamika kuwa anajisikia moyo unampasuka.


    "Baba alifika akiwa na hali isiyokuwa ya kawaida na baadaye akaanza kulalamika kuwa moyo unapasuka," alisema Marwa.


    Aliongeza kuwa alimsogelea na kuanza kumpukutishia upepo kwa kutumia nguo, lakini marehemu aliishiwa nguvu, na ndipo akasaidiana na majirani kumkimbiza hosipitalini ambapo hata hivyo mganga wa zamu aligundua kuwa alikuwa ameishakata roho.

    Marwa alisema kwamba siku nne kabla ya kifo cha baba yake , alikuwa anasumbuliwa na ugonjwa wa malaria, lakini kufikia juzi alikuwa amepata nafuu baada ya kutumia dawa.

    Kaka wa Haruni, Mussa Haruni, aliliambia gazeti hili kuwa mwili wa marehemu ambao jana ulikuwa unahifadhiwa chumba cha maiti katika Hospitali ya Wilaya ya Tarime, utasafirishwa kwenda kijijini Muriba kwa mazishi baada ya taratibu za mazishi kukamilika.


    Marehemu makubo alipata elimu ya msingi katika Shule ya Msingi Muriba, wilayani Tarime na baadaye katika Shule ya Sekondari ya Ikizu, wilayani Bunda, mkoani Mara. Ameacha mke na watoto wanne.
    MWISHO. (Habari Leo)
     
  12. N

    Nurujamii JF-Expert Member

    #12
    Jul 19, 2009
    Joined: Jun 14, 2007
    Messages: 413
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    No postmortem?
     
  13. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #13
    Jul 19, 2009
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    No postmortem.
     
  14. Mwiba

    Mwiba JF-Expert Member

    #14
    Jul 19, 2009
    Joined: Oct 23, 2007
    Messages: 7,604
    Likes Received: 189
    Trophy Points: 160
    Tanzania tuna matatizo na vifo vya kutatanisha haswa kwa watu mashuhuri maana ninaowakumbuka ni kama Mh.Malima,Mh.Kolimba,Mh.Dr Omar Ali Juma,Mh.Chifupa,Mh.Chacha Wangwe,Mh.Sokoine na Mh.Ditopile ,yaani hao ambao ni baadhi tu kwa ninaowajua vifo vyao vimekuwa gumzo kubwa hapa mjini ,hivi tunahitaji Scortland Yard au FBI na CIA kuchunguza vifo vyao ,serikali ya CCM imekuwa haiaminiki tena na vyombo vyake vinatia mashaka katika kufanya jambo kwa uwazi na haki ,haswa kwa kutokufikia uchunguzi uliokamilika na wenye kuwekwa wazi kwa wananchi ,just watakwambia amekufa kifo cha kawaida. na vile vile kwa CCM kufikia kuvitumia vyombo hivyo katika kufanya hujma za uchaguzi ni wazi kabisa kuna katika safu ya CCM watu ambao wanaweza kuuwa na vyombo hivi vikawakingia ubavu. Tunahitaji Chama mbadala ili yote haya yaondolewe na ikiwezekana uitishwe uchunguzi mpya kwa wote hao hata kama tutafilisika kwa kukodi mashirika ya nje kuja kutufanyia uchunguzi.

    Sina zaidi ila nikusema wafiwa wawe na subira na haya tunayokwenda nayo yana mwisho kwani hakuna lisilokuwa na mwisho ,iko siku hukohuko CCM atatokeza kiongozi shujaa asie na uswahiba na si mnafiki na unafiki na ambae ataridhika na cheo chake,ataridhika na mali yake na ataridhika na umasikini wake na kusimamia haki itendeke na kuona haki iliyosawa inatendeka kwa kila Mtz bila ya kujali itikadi ya Chama Chake.
    RIP Makubo.
     
  15. M

    Mfumwa JF-Expert Member

    #15
    Jul 19, 2009
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 1,456
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 133
    Ina Lilah, Waina Ilayhi Raj'un
     
  16. Teamo

    Teamo JF-Expert Member

    #16
    Jul 19, 2009
    Joined: Jan 9, 2009
    Messages: 12,278
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Raha ya milele umpe Ee bwana,na mwanga wa milele umuangazie!
    APUMZIKE KWA AMANI,AMINA

    We will be missing you Harun,you will always be in our minds!
     
  17. M

    Magezi JF-Expert Member

    #17
    Jul 19, 2009
    Joined: Oct 26, 2008
    Messages: 2,741
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 135
    Serikali ya CCM imerithi mbinu za mauaji kama haya kutoka kwa waingereza. Kumbuka ktk utawala wa tony bair yule mkurugenzi wa bbc aliyeripoti siri za njama za vita kati ya marekani/uingereza na irak alivyouawa. Mambo ya loliondo gate, Kolimba(tena huyu aliuawa kwa mercuric oxide gas kwenye mic), n.k.

    S ajabu kwamba hata huyu mwandishi kwa kuripoti uchafuzi wa mazingira huo tarime ameonekana anajua siri nyingi na angezianika baada ya ripoti kujadiliwa bungeni kwa hiyo imeonekana ni bora aondoke mapema na huenda alikataa mlungula.
     
  18. Barubaru

    Barubaru JF-Expert Member

    #18
    Jul 19, 2009
    Joined: Apr 6, 2009
    Messages: 7,163
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 0
    RIP makubo
     
  19. Akthoo

    Akthoo JF-Expert Member

    #19
    Jul 19, 2009
    Joined: Nov 5, 2007
    Messages: 478
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 45
    Inna Lillahi, Wainna Illayhi Raji'un!!!
    Je tutafikaaaa?
     
  20. Kuntakinte

    Kuntakinte JF-Expert Member

    #20
    Jul 19, 2009
    Joined: May 26, 2007
    Messages: 705
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    poleni sana wafiwa na Mungu ailaze roho ya marehemu pema
     
Loading...