Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuendesha nyumba kwa remote control

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Fixed Point, Jun 12, 2012.

  1. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #1
    Jun 12, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Wanachit-chat nawasalimu.
    kuna hili jambo huwa linanitokea sana.
    Utakuta nimesafiri, sipo nyumbani kwa siku, wiki, miezi kadhaa, lakini huwa nina tabia ya kuendesha maisha ya nyumbani kana kwamba sijaacha mtu. kila siku lazima nipige simu kuulizia/kutoa maelekezo (mmepika nini?, watoto wamekula?, jioni mtawapa nini?, kesho toa net uzifue......). sasa najiuliza hii ina maana gani? ni mimi tu au hata wamama wenzangu mnafanya hivi?
    wababa wanalipokeaje? wanashukuru kuwa tunawasaidia kuendesha nyumba hata kama hatupo nyumbani au wanaona hatuwaamini?
     
  2. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #2
    Jun 12, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Mie nawaongoza kwa kiasi.

    Ila lazima nipige asubuhi na jioni
    Na lazima nikumbushe usafi as if naondoka na mifagio

    Ila lazima nikumbushe watoto walale mapema ili wasisumbue kuamka asubuhi kwenda shule

    Kuhusu wamepika nini huwa siulizi, sijui kwa nini.
     
  3. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #3
    Jun 12, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    FP, inaonekana hupendi ku-delegate sana.

    wakati mwingine ni vizuri kuledegate ili upate muda wako
     
  4. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #4
    Jun 12, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Asante sana Kongosho, kumbe sipo peke yangu.
    yaani hapo kwenye post nimeandika kwa kifupi tu, maana ningeanza kuelezea watu wangechoka kusoma. ni kama natoa ratiba ya kila kitu cha nyumbani.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #5
    Jun 12, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    wadada wenyewe na siku hizi si unawajua? hata uwawekee ratiba nini cha kufanya siku hiyo bado watataka uwakumbushe, na usipofanya hivyo utakoma na roho yako
     
  6. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #6
    Jun 12, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Hii ni dalili ya kuwa unajali sana nyumba yako, hasa ikiwa una watoto. Pia inaonesha nyumbani unaye msaidizi. Ikiwa anatekeleza majukumu yake na unaridhika, hupati malalamiko toka kwa watoto na mume wako/mwenzako, sioni kama kuna tatizo kwa upande mmoja. Kwa upande wa pili, tatizo linaweza kuwepo kwa kwa huyo unayemkabidhi majukumu - Ni dada wa kukusaida kazi tu au ni jamaa yako? Ikiwa ni dada wa kukusaidia kazi, je, pia "Anamtunza" baba vizuri?
     
  7. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #7
    Jun 12, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Asante MAMMAMIA. hayo ya kumtunza baba vizuri sitaki kuyajua. Nadhani kiuhalisia, ninaposafiri nyumba huwa namwachia baba, dada wa kazi atabaki kuwa msaidizi tu. sasa nilikuwa nawaza labda akina baba watatuambia, wanadhani tunapofanya hivi ni kwamba hatuamini kama wanaweza kuendesha nyumba kama sisi?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  8. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #8
    Jun 12, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    In red unafanya vizuri, ukichunguza ni sawa na kutafuta na atafutaye hupata, hata ikiwa halipo atalibuni. Kuhusu kuachiwa majukumu siwezi kusema mengi kwani nimepata fursa chache, lakini ninapoachiwa huwa ninapokea maagizo kwa kila jambo na silalamiki kwa kuelekezwa au kukumbushwa. Pengine katika 10, japo moja atakuwa amefanya vyema kunikumbusha.

    Nahisi wamama wengi wako kama wewe - wanatumia remort ili kuhakikisha kila kitu kinakwenda sawa.
     
  9. Dena Amsi

    Dena Amsi JF-Expert Member

    #9
    Jun 12, 2012
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,139
    Likes Received: 206
    Trophy Points: 160
    Kumbe tuko wengi eeehhhh........

    Mie naona yangu ni mengi kuliko yako maana huwa nauliza
    watoto anekula chakula chote ulichomuwekea, kashiba, kanywa
    maji, kaoga, mpeleke akalale..............Na mengine meeengii

    @
    Kongosho sio kudeligate hatuwezi nafikiri unajua wasichana
    wetu usipowasukuma aahhh mtoto atalala bila kula na akimuamsha
    mara moja mbili haamki yeye anampeleka kitandani kulala hajali kivile......
     
  10. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #10
    Jun 12, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    safi sana kama haiwakeri, maana mimi nilidhani sijui anajisikiaje? ni kama naona yeye hawezi kufanya ninavyotaka mimi!
     
  11. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #11
    Jun 12, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Dena Amsi kumbe haya mambo yapo kila nyumba! mara nyingi watoto afya zina-shake sana mama akisafiri, wadada wengi hawajali milo ya watoto, na ukizingatia watoto wetu wa siku hizi kula mpaka umuimbie, nani atafanya kazi hiyo mara 5 kwa siku!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  12. MAMMAMIA

    MAMMAMIA JF-Expert Member

    #12
    Jun 12, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 3,823
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 0
    Cha muhimu ni kuwa ikiwa kila kitu kinafanywa "in a good faith", bila gubu wala malalamiko yasiyo ya lazima, kuelekezana na kuelewana, kila kitu kinakwenda smooth.
     
  13. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #13
    Jun 12, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    na ndo hivyo, tunafanya in a good faith, si vinginevyo
     
  14. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #14
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,573
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    dah,jf inatufunza mengi. nimepata mwanga hata mie ambaye cjaingia ndoani. AM PROUD TO BE JF MEMBER
     
  15. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #15
    Jun 12, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Dena Amsi, wakati bado wadogo nilibahatisha dada mzuri kwa kulisha watoto.
    Alikuwa anajua kiasi chao ila ratiba ndo ilikuwa inampiga chenga hadi kukumbusha wape sasa hivi.


    Ila sasa vitu vingine alikuwa mmmh, saidia siku ziende
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  16. Kongosho

    Kongosho JF-Expert Member

    #16
    Jun 12, 2012
    Joined: Mar 21, 2011
    Messages: 36,152
    Likes Received: 177
    Trophy Points: 145
    Kuishi si lazima uwe ndoani, kwani bado unaishi kwa wazazi CL?

     
  17. Fixed Point

    Fixed Point JF Bronze Member

    #17
    Jun 12, 2012
    Joined: Sep 30, 2009
    Messages: 11,321
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Kongosho, huyo dada basi ujue na yeye alikuwa anapenda msosi. sasa wadada wetu wa siku hizi, wenyewe wanasema wanafanya diet, kwa hiyo msosi haupikwi nyumbani, watoto ni mwendo wa viporo tu mchana kutwa
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #18
    Jun 12, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,896
    Likes Received: 1,542
    Trophy Points: 280
    Nitakufundisha mwenyewe sitaki kungwi........tena makungwi wenyewe akina Kongosho..sitaki
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  19. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #19
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,573
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280

    Kongosho nipo kwetu mama namsubiri platozoom anifuate kwetu!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. charminglady

    charminglady JF-Expert Member

    #20
    Jun 12, 2012
    Joined: Apr 16, 2012
    Messages: 17,573
    Likes Received: 662
    Trophy Points: 280
    ucjali swthat!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...