Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuendesha Gari huku Umewasha taa mchana, nini sababu??

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Shark, Oct 11, 2012.

  1. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #1
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,685
    Likes Received: 1,826
    Trophy Points: 280
    Wadau,

    Nimekua nikiona watu wanaendesha magari yao mchana huku wamewasha taa. Uwashaji huu sio ule unaohusiana na matukio ya dharura kama msiba, harusi, msafara au vingine.

    Hata aina za magari yanayowasha taa ni zile za aina flani hivi ambazo labda ukiiuza moja basi unaweza kununua vi-Carina vyetu kama 8 au zaidi.

    Sasa nimeshindwa kupata jibu juu ya hii tabia, nilipata kuwaza labda ni kutafuta attention kwa watu wengine waziangalie gari zao zilivyo kali.

    Pia nikafikiri labda dashboard zao zina giza so inabidi wawashe parking muda wote.

    Au pengine wanatoa tahadhari ili tusiwaguse/tusiwagonge maana gari zao ni expensive sana.

    But yote ya yote sijapata jibu juu ya hii tabia. Wadau naombeni msaada wenu please.
     
  2. Fofader

    Fofader JF-Expert Member

    #2
    Oct 11, 2012
    Joined: Sep 28, 2011
    Messages: 791
    Likes Received: 62
    Trophy Points: 45
    Magari mengine by design yako hivyo. Kwa mfano najua Volvo wana tabia hiyo nadhani kwa sababu ya usalama kwenye nchi za ukungu n.k.
    JEEP pia. Kwa hiyo ukiwasha gari tu na taa zitawaka. Kuna pikipiki pia zimetengenezwa hivyo. Haya hayaondoi pia uwezekano wa utashi wa mtu katika kuwasha taa akiwa barabarani. Mfano ni watu wa Mbagala. Kwa sababu wanatoka kwa usiku sana wakiwa wamewasha taa na wanafika mjini kumeshapambazuka wanasahau kuzima taa. Ukikutana nao hasa majira ya asubuni we elewa tu safari ni ndefu.!!
     
  3. K

    Kikelelwa Member

    #3
    Oct 11, 2012
    Joined: Dec 14, 2010
    Messages: 80
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kuna gari zina taa fulani kama shanga shanga fulani. ukiwasha zile parking zinakua kama ka urembo fulani. so hawa wanawasha ku atract attention ya watu waone magari yao yalivyo makali.
     
  4. Angel Msoffe

    Angel Msoffe JF-Expert Member

    #4
    Oct 11, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 6,800
    Likes Received: 63
    Trophy Points: 145
    Ni bahati mbaya tu
     
  5. SMU

    SMU JF-Expert Member

    #5
    Oct 11, 2012
    Joined: Feb 14, 2008
    Messages: 6,992
    Likes Received: 835
    Trophy Points: 280
    Wataalamu wa "Defensive Driving" wanashauri hivyo pia!
     
  6. Comi

    Comi JF-Expert Member

    #6
    Oct 11, 2012
    Joined: Oct 2, 2011
    Messages: 3,350
    Likes Received: 443
    Trophy Points: 180
    1) kuna baadhi ya magari hususani ya ulaya na yale ni automatic pindi uwashapo switch on na taa za parking zinawaka na mda mwingine zinakuwa na mwanga kulingana na hali ya hewa. Haya magari yanakifaa ambacho kinaakisi mwanga kama ni giza na yenyewe inabadilisha mwanga.
    2) inategemea na ukubwa(Upana) kwani upana wa magari mengine ni tofauti na ya kijapani. mf. ford explorer,Mercedes Benz na pia ni kutoa tahadhari wawapo barabarani aidha kuna gari nyuma yenye mzigo mkubwa mf. caterpillar, greda
     
  7. Majita

    Majita JF-Expert Member

    #7
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 13, 2008
    Messages: 580
    Likes Received: 31
    Trophy Points: 45
    Si bahati mbaya.Ni kawaida mno naamini Marekani asilimia 99 ya magari utembea yakiwa yamewasha taa si mchana wala muda gani.so ni kitu cha kawaida tu
     
  8. Bongolander

    Bongolander JF-Expert Member

    #8
    Oct 11, 2012
    Joined: Jul 10, 2007
    Messages: 4,880
    Likes Received: 23
    Trophy Points: 135
    Continental Europe kwa sasa ni sheria. Katika baadhi ya nchi ukikamatwa unaendesha gari bila kuwasha taa kubwa unakamatwa, kwa kuwa kuna ajali nyingi zinatokea kutokana na fog. Kwa huku bongo kama mtu amewasha inawezekana anatumia gari ambazo ni automatic kwenye kuwasha hizo taa.

    Lakini kuna wengine wanaiga tu hata bila kujua sababu, hasa mashororo na ma-b-show. So inategemea ni gari gani na nani anaendesha.
     
  9. M

    Mundu JF-Expert Member

    #9
    Oct 11, 2012
    Joined: Sep 26, 2008
    Messages: 2,713
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 135
    Nikiendesha kigari changu mchana, madreva na watu wa pembeni huniambia.."mkuu umesaahu kuzima taa..." ama wanatoa ishara kwa mkono kuashiria taa zinawaka. Natamani kuwaambia, ndivyo lilivyo hilo...taa lazima ziwake Hamijei... Ni kigari cha Ulaya!!
     
  10. The Stig

    The Stig JF-Expert Member

    #10
    Oct 11, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 618
    Likes Received: 27
    Trophy Points: 45
    Ukiwa unasafiri mwendo mrefu kwenye barabara yenye magari yanayoenda kasi ya juu, eg Dar-Moshi, ni vizuri kuwasha taa. Dereva anayokuja upande wa pili atakuona toka uko kilomita kadhaa na atajua kabisa, na kwa dhati, kuwa wewe ni gari na siyo mbuzi. Mara nyingi ajali zinztokea kutokana na judgement errors za kitoto ambazo huambata na uchovu unapokolea.
     
  11. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #11
    Oct 11, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145

    Siyo bahati mbaya! Ni kwmb sana sana magari yanayowasha taa mchana inakuwaga ya gharama mara nyingi sana!
    Kwa hiyo nitahadhari usije kugonga ukasema nilikuwa sijaona!
    Litakuwa linakuhusu!
     
  12. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #12
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,685
    Likes Received: 1,826
    Trophy Points: 280
    Sio bahati mbaya dada yangu.
    Nilishamuona dereva wa aina hii nikamfahamisha kwa ishara but akanijibu nae kwa ishara kua anajua, na still Hakuzima!!
     
  13. D

    Dr.Mbura Senior Member

    #13
    Oct 11, 2012
    Joined: Jun 30, 2009
    Messages: 135
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    In Canada gari kama taa haziwaki muda wote haliruhusiwi barabarani ni sheria kabisa
     
  14. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #14
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,685
    Likes Received: 1,826
    Trophy Points: 280
    Ahsante kaka,
    But mi nasemea hapa kwetu mtu yuko Posta mchana wa Saa saba, na taa kawasha.
    Kikubwa nilicho-note ni kua gari hizi hua ni zile expensive. Yaani mtu huwezi kumkuta na ka Corrola Limited kake ka 4.5Mil akafanya hivyo, never.

    Ni Ushamba??!!!
     
  15. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #15
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,685
    Likes Received: 1,826
    Trophy Points: 280
    Mi nasemea hapa Bongo Mwalimu wangu,
    kwa wenzetu wanaweza hata kupata mwanga hafifu mchana bila hata ya kuliona Jua.
     
  16. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #16
    Oct 11, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Ni kweli kuna nchi kama za Scandnavia ni sheria kuendesha gari taa zimewaka kwa kuwa kule kuna hali ya ukungu kila wakati. Na zaidi ya hapo utafiti ulifanywa ikaonekana kwamba gari zenye rangi za aina fulani huwa zinahusika sana katika kugongwa, kugongana na kugonga watumiaji wengine wa barabara kwa sababu hazionekani vizuri barabarani. Hivyo kuongeza visibility ya gari kwa watumiaji wengine wa barabara, unashauriwa unapoendesha gari za rangi hizo (nyeusi, kahawia, nyekundu, kijani, - isipokuwa rangi kama nyeupe, blue bahari, njano, silver nk) ni vema ukawasha taa has ukiwa kwenye barabara kuu. Kuna baadhi ya kampuni za insurance premium zinakuwa juu ikiwa rangi ya gari yako ni ile iliyo "accident prone".
     
  17. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #17
    Oct 11, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,685
    Likes Received: 1,826
    Trophy Points: 280
    Hii nimeifikiria sana. But hua wanawasha hata kwa zile njia ambazo ni double road, yaani hakuna uwezekano wa wanaoenda njia opposite kugongana.

    Assume kipande kama cha kutoka Namanga mpaka Posta (Zote Dar es Salaam), barabara zimetenganishwa kati ya wanaoenda na wanaorudi, so hata akiwasha taa za mbele sijui anakua anamu-allert nani maana wote mmegeukia upande mmoja.
     
  18. Synthesizer

    Synthesizer JF-Expert Member

    #18
    Oct 11, 2012
    Joined: Feb 15, 2010
    Messages: 3,166
    Likes Received: 1,043
    Trophy Points: 280
    Ha, ha, ha! Taa kama shanga! Mkuu au unaongelea LED lights. Ndiyo technology ya sasa ya taa, kwa matumizi ya ndani, magari na hata taa za barabarani. Ni kama zile tochi za wachina unazoona Kariakoo. Zinatumia umeme kidogo sana, mwanga mwangavu zaidi na zinadumu zaidi ya taa za kawaida. Ila bado ziko ghali kidogo. LED lights ni baada ya zile zilizokuwa zinaitwa CFL - compact fluorescent lights. LED technogy imeeingia hata kwenye TV, picha inakuwa na quality ya juu sana (LED TVs).
     
  19. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #19
    Oct 11, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Shark kidogo nicheke kuhusu uzi wako lakini nikagundua una hoja. Ukweli kuhusu magari mengi yanayowasha taa mchana inaweza kuwa ni kwa sababu;
    1.0 Magari hayo yapo hivyo, yaani mfumo wake ni kuwa ikiwasha na taa za parking zinawaka automatic, sasa magari mengi mfumo huo yakija Bongo hawautoi. Bado sijaelewa ni fashion au gharama kuutoa mfumo huo?????
    2.0 Attention au alert kwa madereva kuwa makini na kuepuka ajali maana magari kama hayo ukigonga lazima Nairobi ikuhusu kabisa.

    Mkuu Shark huo ndiyo mtazamo wangu kuhusu baadhi ya magari kuwasha taa mchana.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  20. LiverpoolFC

    LiverpoolFC JF-Expert Member

    #20
    Oct 11, 2012
    Joined: Apr 12, 2011
    Messages: 10,956
    Likes Received: 78
    Trophy Points: 145

    Hapo kwenye blue Mkubwa! Na hata unaweza ukakimbia kama gari lako ama toyo yako ndiyo hivyo!

    Kazi kweli kweli!

    Pamoja Mkubwa!!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
Loading...