Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuendekeza matumizi haya ndio mwanzo wa kuharibu lugha na kuwa nyuma ya Wakenya.

Discussion in 'Jukwaa la Lugha' started by Uncle Jei Jei, Jul 14, 2011.

  1. U

    Uncle Jei Jei JF-Expert Member

    #1
    Jul 14, 2011
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 917
    Likes Received: 371
    Trophy Points: 80
    Watanzania tubadilike,tuipende na kuilinda Lugha yetu! Utakuta mtu anaandika "ivi" badala ya hivi,"una ela" badala ya huna hela, "ujui" badala ya hujuwi, nk uharibifu huu (mwingine angeandika "u")wa maneno katika lugha ya kiswahili ("kiswaili") unachefua hasa unapofanywa na Watanzania tena mbaya zaidi wasomi na zaidi vijana!? Huko ("uko") tunapoipeleka lugha yetu Tukufu ni pabaya, tubadilike na tujivunie utamaduni wetu! Na humu humu ("umu umu") Jf watu hao ("ao")wamo halafu ("alafu")wanajiita Ma-great thinker! Aibu na upuuzi mtupu!
     
  2. The Inquisitive

    The Inquisitive Senior Member

    #2
    Jul 14, 2011
    Joined: Oct 27, 2010
    Messages: 178
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Umenena. Kuna haya pia - cku (siku), ctaki (sitaki), 7bu (sababu)...

    Unajua, mbali na kupotosha lugha, pia namna ya uandishi au uongeaji wa mtu unaakisi tabia yake. Unaweza kuonekana ni mtu usiye makini. Ni vizuri tuepukane na hivi vikosa vidogo vidogo katika lugha.
     
  3. m

    mpweke Member

    #3
    Jul 14, 2011
    Joined: May 22, 2008
    Messages: 28
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 3
    Wengi humu wanajidai ma-great thinker, lakini uandishi wao tu unakufanya ufahamu ni watu wa kukurupuka. Utaanza kuonekana kama ni 'great thinker' hata kwa jinsi unavyoandika chambuzi au mada zako. Lakini ukiboronga kwenye lugha tu, inakuondolea sifa hiyo. Ni wakati sasa wa kufikiri kwa makini kile unachoandika kimekaa kwenye lugha sahihi? Au shule ulikuwa unapelekwa-pelekwa tu?
     
Loading...