Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuelekea uhuru wa Zanzibar kwa kuukataa Muungano: Hoja ya kidini na kihistoria

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Kakke, Apr 30, 2012.

  1. Kakke

    Kakke JF-Expert Member

    #1
    Apr 30, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,718
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    212012[h=1][/h]





    i

    5 Votes​
    [​IMG]
    Ufafanuzi wa kihistoria ya kidini ya kisiasa unaojenga hoja ya Wazanzibari kuukataa Muungano, miaka karibuni 50 baada ya kuundwa kwake. Sehemu ya mihadhara inayotayarishwa na Jumuiya ya Uamsho na Mihadhara ya Kiislamu ya Zanzibar (UAMSHO).





    By zanzibardaima • Posted in Politics
    Apr212012
    [h=1]Kauli ya Mzanzibari kuelekea uhuru wa Zanzibar: Hoja za kisheria na kijamii[/h]





    i

    Rate This​
    [​IMG]
    Maoni ya wananchi katika Kongamano la Katiba lililotayarishwa na Baraza la Katiba la Zanzibar katika mfululizo wa kutoa elimu kwa Wazanzibari kuwatayarisha kwa Katiba Mpya ijayo katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.




    By zanzibardaima • Posted in Politics
    [h=1]Post navigation[/h]← Older posts
     
  2. Kakke

    Kakke JF-Expert Member

    #2
    May 1, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,718
    Likes Received: 71
    Trophy Points: 145
    [TABLE="class: MsoNormalTable, width: 659"]
    [TR]
    [TD] [TABLE="class: MsoNormalTable, width: 449"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    Tuiache Zanzibar iende kwa amani

    Innocent Nganyagwa
    [TABLE="class: MsoNormalTable, width: 100%"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent, colspan: 2"]
    Wasiliana na Mwandishi
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 110, bgcolor: transparent"] +255 752 227 594
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"]
    [/TD]
    [TD="width: 110, bgcolor: transparent"] Tuma barua-pepe
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [/TD]
    [TD="width: 140"]
    [/TD]
    [/TR]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"] [TABLE="class: MsoNormalTable, width: 449"]
    [TR]
    [TD="bgcolor: transparent"] NASHINDWA kuelewa ni kwa nini wahusika wamekuwa wakiilazimisha Zanzibar iendelee kubakia katika Muungano uliozaa Tanzania wakati wenyewe wameonyesha kuwa hawaridhiki na jinsi Muungano huo ulivyo.
    Kwa wahusika hapa namaanisha Serikali ya Muungano pamoja na Chama Cha Mapinduzi (CCM). Kwa upande mmoja, serikali ya Muungano ndio mlezi mkuu wa Muungano huu na CCM ndicho chama pekee ambacho kimeonyesha kuutaka Muungano kwa sura yake ya sasa ya serikali mbili, ambayo nayo imekuwa ni chanzo cha malalamiko kutoka Zanzibar.
    Zanzibar wanazo sababu nyingi tu za kuonyesha kutoridhishwa na Muungano jinsi ulivyo ambazo wao wanaamini kuwa ni za msingi. Wahusika wanaweza wasizione sababu hizo kuwa za msingi lakini hilo nalo halizuii Zanzibar kujiondoa katika Muungano.
    Kimsingi, Zanzibar in mbia katika Muungano huo na kwa maana hiyo ina haki ya kuamua kuendelea kuwapo ndani ya Muungano au kujitoa.
    Hata kama sababu za kutaka kujitoa hazitaonekana kuwa za msingi sana kwa upande wa pili, lakini hiyo haiondoi haki yao ya kutaka kujitoa kwenye Muungano pale wanapoamini kuwa Muungano huo hauwanufaishi tena.
    Inashangaza kuwa kwa miaka sasa Zanzibar imekuwa ikipaza sauti kuwa hairidhiki na jinsi Muungano unavyoendeshwa. Lakini, wahusika walichokifanya, na ambacho wamekuwa wakiendelea kusisitiza kukifanya, ni kiini macho walichokipa jina la kutatua kero za Muungano.
    Kinachowafanya waonekane kuwa ni majuha ni kuwa kwa miaka kadhaa sasa wamekuwa wakiendelea na kiini macho hicho cha kutatua kero za Muungano lakini badala ya kwisha, kero zimekuwa zikiongezeka.
    Ajabu ni kuwa wanaonekana kuwa hawaoni kuwa kero zinaongezeka badala ya kupungua licha ya juhudi zao za kushughulikia kero za Muungano.
    Kwangu mimi, ilichokifanya Zanzibar mpaka hivi sasa ni njia za kuonyesha kistaarabu kuwa hairidhishwi na Muungano kwa sababu Wazanzibari wanaamini kuwa hauzingatii masilahi ya Zanzibar. Na walichokifanya wahusika ni kutumia nguvu kuwanyima Wazanzibari haki yao ya kujiamulia mambo yao.
    Walianza kudai kwa maneno tu, wakaonekana hawana hoja, wakakataliwa. Kwa kuwa walidhamiria kuendelea kudai kile wanachoamini kuwa ni haki yao, wakaanza kufanya baadhi ya vitu kwa vitendo.
    Wakabadilisha sheria kadhaa ambazo kimsingi zinakiuka kabisa makubaliano ya Muungano kama ilivyopo sasa. Walipoona upande wa pili haujashtuka, wakaamua kubadili na Katiba kabisa. Lakini, inaonekana bado wahusika hawaelewi hawa jamaa wanataka nini.
    Kitakachotokea sasa, sidhani kama ni kosa la Wazanzibari kwa sababu kama ni onyo walishalitoa na wakadharauliwa.
    Upo msemo kuwa paka akibanwa kwenye kona, anaweza kugeuka kuwa chui. Hilo ndilo litakalotokea kwa Zanzibar. Kwa sababu imebanwa sana katika azima yake ya kutaka Muungano ambao una masilahi kwake, sasa itageuka kuwa mbogo kweli kweli. Na dalalili zimeanza kuonekana.
    Zipo chockochoko za chini kwa chini ambazo zinawahusisha watu wa kawaida tu hivi sasa. Wapo watu wenye asili ya Tanzania Bara huko Zanzibar ambao wameanza kunyanyaswa na watu wa kawaida tu wa Zanzibar.
    Kwa maelezo yanayotolewa, inaonyesha kuwa hilo ni suala la uhalifu wa kawaida tu ambao hata Tanzania bara upo, ingawa haulekezwi kwa Wazanzibari.
    Lakini kwa wanaotaka kukiita kitu kwa jina lake halisi wanaelewa fika kuwa chokochoko hizi zina uhusiano ya kutoridhishwa kwa Zanzibari katika masuala ya Muungano. Wahusika hawataki kulikubali hilo lakini hiyo haibadilishi ukweli wa suala hilo.
    Kwa kuwa tumeamua kuficha maradhi, tusubiri kifo kituumbue. Naamini kuwa Zanzibar haitachoka wala kuacha kudai haki zake ndani ya Muungano. Na kwa jinsi mambo yalivyo, wahusika wataendelea kukataa kutekeleza matakwa hayo.
    Kwa kuwa suala hili limeshafika kwenye ngazi ya wananchi, ambao wameamka baada ya kuona kuna viongozi wao wengi tu ambao wana mawazo kama yao, tusitarajie kuwa litakwisha hivi hivi.
    Nadhani wahusika wana hofu ya kuvunjika kwa muungano. Lakini wafahamu kuwa kuvunjika huko kwa Muungano kunaweza kuwa ndio suluhisho la kujenga Muungano mwingine utakaokuwa imara kwa sababu utajengwa chini ya maridhiano ya pande mbili zikikubaliana kuungana.
    Lakini, kuna uwezekano mwingine kuwa ni kweli Zanzibar inabanwa sana kiuchumi ndani ya muungano na hivyo kuvunjika kwa Muungano kunaweza kuisaidia ikajitanua. Itaisaidia pia Tanganyika iwapo itakuwa na jirani tajiri.
    Kuendelea kulazimisha Muungano huu kutatuletea maafa hapo baadaye. Imeshajidhihirisha kuwa Wazanzibari hawataacha kudai haki zao mpaka wazipate.
    Na itafika wakati Watanganyika nao watakapochoka na chokochoko hizo na wao kuamua kuanza kudai haki zao kwa hila na kwa nguvu. Sijui kama wahusika watakuwa na nguvu za kutosha kukabiliana na Watanganyika na Wazanzibari watakapoamua kudai haki zao kila mmoja kivyake.
    Kuna nafasi adhimu ambayo viongozi wetu wanataka kutukosesha bila sababu za msingi. Kwa mtu anayepima upepo, atagundua kuwa watu wengi hawaridhishwi na aina ya Muungano uliopo. Na kwa hakika kabisa, miongoni mwa watu hao ni viongozi wetu wengi tu.
    Tatizo ni kuwa waliopo madarakani hawataki kuingia kwenye vitabu vya historia kuwa ndio walioshiriki kuua Muungano. Wana hofu kuwa Zanzibar ikiruhusiwa kutoka basi Muungano utakuwa umekufa. Ile fursa kuwa kuondoka kwa Zanzibar ni mwanzo mzuri wa kuunda Muungano imara wala hawajaiona.
    Wamejawa hofu ya kihistoria iliyopatia upofu wa masuala dhahiri kuwa kwa kulazimisha Muungano, eti tu kwa sababu ulianzishwa na waasisi wa taifa, watakuwa wanadumisha utaifa. Lakini kama wakiamua kufungua macho, watabaini kuwa wanachokifanya kinaua utaifa.
    Kama nilivyoeleza awali, Zanzibar haiwezi kuendelea kuvumilia kulazimishwa kuwepo ndani ya Muungano. Itafika mahali itageuka mbogo na kulazimisha kile inachokitaka. Itakuwa vigumu sana kuzuia na kudhibiti hali ya mambo wakati huo.
    Kama tunataka salama, ni heri tukaiacha Zanzibar iondoke kwenye Muungano sasa hivi kwa amani na utulivu, nasi tutabaki salama huku tukiwa na uwezekano wa kuunda muungano mwingine wenye nguvu zaidi.
    Lakini iwapo tutasubiri mpaka Zanzibar, au hata Tanganyika, ikaamua kujiondoa kwa nguvu, hatutabaki salama na wala hakutakuwa na uaminifu uliobakia wa kuwa msingi wa kuunda muungano mwingine wenye nguvu.
    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    [/TD]
    [/TR]
    [/TABLE]

    By (InnocentNganyagwa) mtafiti wamaswala ya sanaa
    Chozo Tanzaniadaima
     
  3. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #3
    May 1, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,647
    Likes Received: 357
    Trophy Points: 180
    Tatizo lako ndugu yangu huwezi kutengeneza habari vyema,

    we unacopy na kupaste tu.

    Next time nitumie private message nikusaidie, maana husomeki
     
  4. b

    busar JF-Expert Member

    #4
    May 1, 2012
    Joined: Dec 22, 2011
    Messages: 436
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 35
    Kweli haeleweki, title na content tofauti, nilidhani kaeleza history na dini vina nguvu gani zanzibar, kumbe blah blah tu......
     
  5. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #5
    May 1, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Wazanzibari kwa uchache wao wana haki ya kimsingi ya kuamuwa bila kushinikizwa kuukubali au kuukataa Muungano.

    Kero kubwa ya Muungano ni Muungano wenyewe. Ubatilishwe na uendelee mchakato wa kuziunganisha nchi za Afrika Mashariki kama unavyoendelea sasa, kila mmoja ana haki ya kukubali au kukataa akitakacho na kwa wakati wake na kwa muafaka wa wote.

    Kwanini Muungano wa Zanzibar na Tanganyika uwe ni wa manung'uniko kwa pande zote kila siku?

    Muungano huu ukilazimishwa utakuwa hauna mwisho mwema. Nahofia kuiona siku watu watakapoanza kuuana kwa kulazimisha mambo yasiyo na faida kwa wote bali kwa uoga tu wa tabaka fulani la watu.

    Huu Muungano wa Nyerere na Karume ulikuwa hauna faida hata chembe kwa wote. Nyerere kama tujuavyo, hakuna katika maamuzi yake yaliyofanikiwa na kuwa na mwisho mwema. Na tusilazimishe muungano ambao hauna tija na ilikuwa ni maamuzi mabovu ya Nyerere na Karume.

    Njia njema ya kuuboresha Muungano ni kuuvunja Muungano, kila upande utamheshimu mwenzake kama ilivyo kwenye muungano wa jumuia ya Afrika Mashariki.
     
Loading...