Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

KUELEKEA 2015: IGUNGA Kielelezo cha ukomavu wa siasa ya Tanzania

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Gagurito, Sep 4, 2011.

  1. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #1
    Sep 4, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    UTANGULIZI: Ndugu zangu wanajamiiforum wenzangu haswa wa Jukwaa hili pendwa la siasa nawasalimu!
    Mtakubaliana nami kwamba tangu ndugu Rostam Azizi alipojihudhuru Ubunge wa Jimbo la Igunga mengi yameandikwa na kujadiliwa sana, sio tu hapa jamvini bali hata katika vyombo vya habari vya ndani na nje ya nchi kama vile BBC, VOA, RFI, Dutch wele etc, Na mengi yataendelea kuandikwa na kuzungumza ktk vyombo hivi haswa katika kipindi hiki cha kampeni ya uchaguzi.

    TATHIMINI YANGU:
    Kulingana na maandalizi yafanyayo na vyama husika vishiriki vya siasa katika Uchaguzi yani CCM, CHADEMA, na CUF ikiwamo matumizi ya helikopta, Makada wake mashuhuri ambapo Mh. Rais mstaafu Benjamin Mkapa atakuwepo katika uzinduzi wa chama chake cha CCM, Prof. Lipumba na Maalim Seif Sharifu Hamad kwa upande wa CUF, na Dr. Slaa, Mbowe, Tundu Lissu na Zito kabwe kwa CHADEMA inatupa picha nikwakiasi gani uchaguzi huu utakavyokuwa na ushindani mkubwa. Na nadhani ni uchaguzi utakaotupa picha shughuri ya 2015 itakuwaje.. So uchaguzi huu ni muhimu kwa vyama vyote vya siasa pia kwa watanzania wote wapenda maendeleo ya nchi yetu!

    KUHUSU NEC:
    Ni mategemeo yetu wengi kuwa Tume ya Uchaguzi itakuwa makini this time kuhakikisha kuwa haki inatendeka kwa kufanya Uchaguzi ulio huru na wenye kufuata kanunu za kidemokrasia, sitegemei kusikia zile lawama ambazo tumekuwa tukizisikia katika chaguzi zilizopita kwani nategemea maandalizi ni mazuri.

    HITIMISHO: Mwisho napenda kufungua mjadala kwa wote ambao kwa pamoja mwakubaliana nami juu ya umuhimu wa uchaguzi huu kutoa maoni na tathimini zenu, expectation zenu na ushauri kwa vyama vya siasa vinavyoshiriki katika uchaguzi mdogo huu. Kwa wale wenye mawazo ama mtazamo tofauti pia wanaruhusiwa na wapo huru kuchangia!
     
  2. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #2
    Sep 4, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Je kwenda kwa Mkapa Katika Ufunguzi wa kampeni za igunga kutaongeza ushindan?
     
  3. B

    BMT JF-Expert Member

    #3
    Sep 4, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 560
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    <br />
    <br />
    yaaah!tena sana na ndo maana cuf na cdm wameanza kuhaha,yule mzee mkapa kichwa,hv umewah kuckia hotuba zake?uckose kuangalia tbc kla ck kpnd cha habar,ndo utamjua vema
     
  4. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #4
    Sep 4, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    <br />
    <br />
    Je unaamini kuwa uchaguzi wa Igunga waweza kuwa ndio turning point ya siasa za tanzania kuelekea 2015 general election? Nimjuavyo mkapa ni mtu mwenye jazba na mkali sana, anaweza leta ugomvi mkubwa sana na makada wenzie bt anabusara!
     
  5. m

    mwacheni77 JF-Expert Member

    #5
    Sep 4, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 742
    Likes Received: 29
    Trophy Points: 45
    Juzi kama sikosei clouds fm kipindi cha jahazi walikuwa wanamuhoji Nape kuhusu kuwepo kwa Ben mkapa ktk ufunguzi,kama amekanusha kimtindo kama jamaa hatokuwepo,na akasema wao kama chama hawakumuomba rostam aziz awasaidie kwenye kampeni ila chama kama chama walitoa maombi kwa makada wote wa chama kusaidia kwenye kampeni na kwa majibu ya nape hawajataja majina nani nani asaidie ila kwa wanachama wote,ngoja tuone itakuwaje,mpaka sasa magamba wamekiuka taratibu za uchaguzi wanatakiwa kutumia mil 80 kwenye uchaguzi huu ila bajeti ya chama ni mil 400.
     
  6. FaizaFoxy

    FaizaFoxy JF-Expert Member

    #6
    Sep 4, 2011
    Joined: Apr 13, 2011
    Messages: 50,251
    Likes Received: 8,823
    Trophy Points: 280
    Igunga mshindi ni yule atakae amua kama inavyosemekana alivyoamua ni nani awe Rais wa Tanzania (king maker). Hakuna ubishi hapo.
     
  7. B

    BMT JF-Expert Member

    #7
    Sep 4, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 560
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    <br />
    <br />
    yawezekana ukawa na +effect towards general election 2015,mzee yule ni wa ukwl sema tu sisi watanzania n wepes wa kulaumu,juz nlikuwa nasoma profile yake inatisha ndo mana UN wanampa kaz nying,kwa igunga wananch wameshaanza kubain umuhmu wa mkapa hasa kpnd cha uongoz wake maisha was so simple to be afforted by all class,upo?
     
  8. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #8
    Sep 4, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    mkuu, what went wrong baada ya kipindi cha KICHWA big Ben kuisha mkaweka MKIA badala ya KICHWA tena???
    Mlihongwa au ilikuwaje mkuu??
     
  9. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #9
    Sep 4, 2011
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    Mkuu, CCM huwa wanamwaga fedha kwenye chaguzi ndogo.....ni balaa tupu!!!
    hawana time na wananchi wa Igunga, wao wanataka kuonyesha umma kwamba CCM ina nguvu no matter what!!!
     
  10. B

    BMT JF-Expert Member

    #10
    Sep 4, 2011
    Joined: Jul 18, 2011
    Messages: 560
    Likes Received: 83
    Trophy Points: 45
    <br />
    <br />
    nashukuru kuwa umetambua umhmu wa mzee mkapa,yan bila mtima nyongo sielewi serkal ya jk inampeleka wapi mwananch mackn bla sha leo umeckia bei ya sukar shs 2500,tulijua atafata nyao za mzee ben,hv kwl alpata kununulhwa suti?habar hii ya wikleaks imentia simanz mkuu
     
  11. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #11
    Sep 4, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,005
    Likes Received: 3,572
    Trophy Points: 280
    ccm hata wakisaidiwa na makada wote wa chama, hawana jambo la kujinadi, wanaigunga hawako tayari kulaumiwa na watanzania kwa kurubuniwa na chama kilichofeli kimkakati na kiutekelezaji. vijana wengi wanajua kuwa kamishna wa madini amefeli kuyaweka madini yetu mikononi mwetu, tunategemea kamrahaba kwenye mali yetu, mkapa kabla hajapanda jukwaani awajibu net group solution ilitupatia faida gani nao walikomba bei gani! ccm haikuyaamini makampuni ya kitz kukusanya madeni na kura wakapewe huko huko sauzi. wanaigunga wanaiamini c lakini si ccm.
     
  12. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #12
    Sep 4, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,005
    Likes Received: 3,572
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    mkapa ni mzee wa mitungi, hamna kitu mule, mtu wa dili huyo.
     
  13. jogi

    jogi JF-Expert Member

    #13
    Sep 4, 2011
    Joined: Sep 25, 2010
    Messages: 11,005
    Likes Received: 3,572
    Trophy Points: 280
    <br />
    <br />
    siku ya kutangaza matokeo hata akipewa jukumu hilo rost-ham atamtangaza mgombea kupitia cdm ndiye mshindi, rost anajua ubabaishaji wa magamba na umemchosha.
     
  14. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #14
    Sep 4, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,117
    Likes Received: 11,368
    Trophy Points: 280
    Hotuba aliyoitoa kikwete kuhusu kadhi ndo itapata majibu kupitia sicret balot hapo igunga.
     
  15. Daudi Mchambuzi

    Daudi Mchambuzi JF-Expert Member

    #15
    Sep 4, 2011
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 21,117
    Likes Received: 11,368
    Trophy Points: 280
    Kwa iyo unaamini mkuu wako aliwekwa madarakani na Rostam??
     
  16. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #16
    Sep 4, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Siasa afanyazo Nape kwa kiasi fulani siziamini, coz amekua akikanusha sana mambo na kupishana na wenzake katika maongezi. request ya mkapa kwenda Igunga imaamuliwa na sekretariat/kamati ya uchaguzi igunga, Kukanusha kwa Nape tusiamini sana. ngoja tusubiri tuone itakuwaje bt tujadili endapo ataenda!
     
  17. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #17
    Sep 4, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    mkuu mkapa yupo safi sana katika siasa za bongo then anaaminika kwa msimamo na maamuzi yake ktk ccm!
     
  18. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #18
    Sep 4, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    so who is the king in Tanzania politics? Rosta Aziz? vyamavya siasa? Uchaguzi au Wananchi? fafanua pls!
     
  19. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #19
    Sep 4, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kuhusu Ben sina shaka na utendaji wake uliotukuka.. hofuyangu ni ushiriki wake ktk siasa coz alisha sema yeye si mwanasiasa tena, then record yake inaonyesha hata katika uchaguzi mkuu 2010 ushiriki wake ulikua mdogo sana! alishiriki siku ya kufunga tuu then aliharibu kwa kuwaita wapinzani kokoto!
     
  20. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #20
    Sep 4, 2011
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,618
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    kivipi mkuu? ile ilihusu waislam but uchaguzi huu unahusu wananchi watanzania wa igunga!
     
Loading...