Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuelekea 2015: Changamoto Kuu za CHADEMA ni nini?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Oct 25, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Oct 25, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,403
    Likes Received: 2,479
    Trophy Points: 280
    Ili kiweze kuja kushika madaraka ya utawala wa nchi yetu na hatimaye kuliongoza taifa CDM inahitaji kuaminiwa na wananchi wengi zaidi na zaidi ya kuaminiwa inahitaji kukubaliwa kuwa ni chama cha kisiasa ambacho kinaweza kuwa mbadala wa CCM na hivyo kuweza kushika hatamu ya uongozi wa taifa.

    Kuanzia kuanzishwa kwake hadi leo hii miaka ishirini imepita na sasa CDM kina uzoefu mkubwa kuliko ule uliokuwepo wakati TANU inashika uongozi wa nchi. Ikumbukwe TANU kama chama cha kisiasa kiliundwa rasmi mwaka 1954 na miaka saba baadaye kilikabidhiwa nchi. Kimsingi TANU ukilinganisha na CDM kilikuwa na changamoto kubwa zaidi kuliko! Kuanzia utawala wa Kikoloni, ukoloni Afrika, ukosefu wa wasomi, miundo mbinu ya mwanzo wa karne ya ishirini n.k. Ni wazi basi kwa kila kipimo CDM leo kama vilivyo vyama vingine vikongwe vya upinzani nchini imefika mahali ambapo inaweza kupimwa ikapimika.

    Wakati maelfu ya Watanzania wakizidi kujitokeza kukiunga mkono na kukiamini maelfu pia wapo ambao hawajakiamini na hawajakikubali. Wale wenye kukubali wanakubali kwa sababu nyingi kubwa yawezekana ikiwa ni imani iliyojengwa ya kuwa CDM imesimama kama chama cha upinzani ikifanya kazi yake kwa umashuhuri na hivyo kuonekana kuwa mwiba kwa watawala. Kuna ambao wanaridhika na CDM kama chama cha upinzani; wakikosoa utawala wa CCM, wakikosoa watawala wa CCM na wakitoa ushauri mbalimbali kwa serikali na hawa hufurahia na kuridhika pale ambapo serikali inapochukua mapendekezo ya CDM. Je inatosha kuwa chama cha upinzani chenye kukosoa na kushauri serikali na taasisi zake? Je inatosha kwa viongozi wa upinzani kukosoa wale wa CCM na kuisaidia serikali itawale?

    Niliwahi kuandika huko nyuma mada ya kwamba jukumu la chama cha upinzani siyo kusaidia serikali kutawala bali ni kuhakikisha wanaiangusha serikali iliyoko madarakani ili wao wapate nafasi ya kuingia kwenye uongozi huo na kutekeleza sera zao. Mada hiyo ya Aprili 2011 inaeleza kwa kina kuwa siyo jukumu la CDM kuikosoa serikali ili itawale vizuri. Lengo lolote la kukosoa serikali ni kuidhoofisha ili hatimaye ianguke (collapse) au wananchi waikatae kwenye uchaguzi mkuu.

    Wakati naendelea kufikiria maoni yangu mwenyewe kuhusu mwelekeo wa CDM kushika dola mwaka 2015 na changamoto zilizopo natoa nafasi kwa mjadala huru kwa wapenzi, mashabiki, wanachama wa CDM na wakosoaji wengine kujaribu kuanisha changamoto ambazo wanaziona zinaikabili CDM kuelekea kushika dola 2015 na hasa kuangalia zile changamoto ambazo zisiposhughulikiwa kabla ya uchaguzi wa Serikali za Mitaa 2014 zinaweza kuifanya CDM isifanye vizuri sana.

    Katika kuangalia changamoto hizo nina presume kuwa watu wanakubaliana katika mengi mazuri ambayo yamekwisha fanya hadi hivi sasa na CDM.

    Unaamini kuna changamoto kubwa zinaikabili CDM sasa hivi na ambazo zinaweza kuwa kizuizi kwa CDM hatimaye kuweza kushinda uchaguzi mkuu wa Rais na Wabunge, ule wa Serikali za Mitaa na hatimaye kuiondoa CCM madarakani?
     
  2. Nicole

    Nicole JF-Expert Member

    #2
    Oct 25, 2012
    Joined: Sep 7, 2012
    Messages: 4,284
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Changamoto niionayo kama mkereketwa wa cdm ni bado kutokupenyeza mpaka vijijini na kuweka base nzuri huko.M4C wanajitahidi na wamefanya makubwa lakin zinahitajika jitihada zaid.kwa mfano nko kijijin kwa sasa huku niliko watu wamepata hamasa ya mabadiliko na kuikubal cdm ila kwa sehem kubwa sijaona hata ofc wala tawi lolote la cdm huku so nadhan warekebishe hilo
     
  3. K

    Kiumbo JF-Expert Member

    #3
    Oct 25, 2012
    Joined: Feb 4, 2012
    Messages: 561
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    2015 CDM itaongoza kuchukua viti vya ubunge na baadhi ya viongozi wa halmashauri na mikoa kama madiwani mara baada ya kuongeza uongozi ktk serikali thalimu hii ndio mfumo wa kuchukua nchi 2020 utakuwa umetimia.
     
  4. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #4
    Oct 25, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    Mkuu nilishangaa sana Dr slaa alipotoa comment kuhusu uchanguzi wa ccm week mbili zilizopita,je ilikuwa sawa au ni makosa,nafikiri kiongozi mkubwa kama Dr slaa anatakiwa kuwa na washauri kwa ukaribu na lolote atakaloleta publick wahakikishe wamelipitia na kuangalia reaction itakuwaje
     
  5. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #5
    Oct 25, 2012
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,793
    Likes Received: 261
    Trophy Points: 180
    wasiokikubali ni wachache sana, na hao wasiokikubali wana sifa za utatu wa kiibilisi, yaani UDINI, UKABILA na UFISADI.
     
  6. rosemarie

    rosemarie JF-Expert Member

    #6
    Oct 25, 2012
    Joined: Mar 22, 2011
    Messages: 6,679
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    wao wanasafiri zaidi kwenda uk na usa lakini wanasahau wana kazi kubwa zaidi nyumbani,hao jamaa wa uk na usa hawapigi kura,huku wanamsema kikwete kwa kusafiri sana.sometimes wanakatisha tamaa sana hawa jamaa
     
  7. Sabung'ori

    Sabung'ori JF-Expert Member

    #7
    Oct 25, 2012
    Joined: Jul 19, 2011
    Messages: 2,078
    Likes Received: 115
    Trophy Points: 160
    1.KATIBA
    2.TUME YA UCHAGUZI
    3.MSAJILI WA VYAMA VYA SIASA(TENDWA)
    4.JESHI LA POLISI(JWTZ nao ni-kama wameanza kuingia kwenye huo mkumbo)
    ...hizo ndo changamoto zinazokikabili chama kilichobeba matumainia ya watanzani "CHADEMA"...
     
  8. C

    Curriculum Specialist JF-Expert Member

    #8
    Oct 25, 2012
    Joined: Oct 8, 2007
    Messages: 2,737
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0

    Kiumbo
    unafikiri CDM ispochukua nchi 2015 nani atachukua, unaamini CCM iendelee kuongoza hii nchi kwa another 5 baada ya 2015?

    Kweli huipendi tanzania wewe! Mimi naamini tukishirikiana kwa pamoja wote tunaotaka mabadiliko by 2015 kuiwezesha CHADEMA kujenga mtandao wa chama kwa kasi, na hatimaye kushiriki vizuri uchaguzi wa serikali za mitaa 2014 tunaweza kuwezesha mabadiliko 2015!

    Imi changamoto ninayoiona kwa chadema siyokuungwa mkono na watanzania, tayari inaungwa mkono mjini na vijijini, changamoto ni kujenga mtandao wa chama utakaowezesha ulinzi wa kura hadi vijijni!
     
  9. C

    Curriculum Specialist JF-Expert Member

    #9
    Oct 25, 2012
    Joined: Oct 8, 2007
    Messages: 2,737
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Diaspora ndo huwa wanaichangia ccm fedha za kuiwezesha kuendelea kushika dola, tunahitaji pia wao waichangie chadema ijenge mtandao wake vijijini! Ingawaje una point ya msingi kuwa tujikite vijijini
     
  10. Omutwale

    Omutwale JF-Expert Member

    #10
    Oct 25, 2012
    Joined: Feb 4, 2008
    Messages: 1,423
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 135
    CDM inapaswa kupanua wigo wa watu wanaoshiriki katika nafasi za uongozi. Kwa sasa viongozi wakuu wanaohusika katika majukwaa ya kisiasa wamehodhi vyeo zaidi ya kimoja. Hapa ndipo kamba itakapokatika 2015 maana wakati wa uchaguzi kila mmoja (Mnyika, Lwakatare, Wenje, Mbowe, Zitto, etc) atakuwa anakimbiza Ubawa wake jimboni. Na hivyo mgombea mteule wa Urais atakosa Timu inayokubalika ya kumsindikiza mikoani. Lakini pia kwa sababu hawa viongozi baadhi yao ni Wakurugenzi Makao Makuu; basi ofisi itapwaya sana.

    Pili, CDM haijavuna vilivyo kutoka Uwezo wa DIGITAL MEDIA. Inapaswa kuanzisha mara moja kitengo-mtengamano (Integrated Unit) cha DIGITAL MEDIA chini ya Kurugenzi ya Habari. Kazi za Kitengo hiki ni pamoja na:

    • Kukusanya, kutathmini na kufanyia kazi maoni yanayotolewa na Sincere Online Community.
    • Kuwakilisha chama, kutoa mtazamo na mrejesho kwenye mijadala ya mitandao ya Kijamii (Makene anajitahidi lakini anaweza kufanya vizuri zaidi ili kuvunja rekodi ya Marehemu Regia Mtema)
    • Kukusanya michango ya fedha-mtandao na mali toka ndani na nje ya nchi.

    Kitengo hiki kiwe na Graphics Designers wazuri wa ku-catch na ku-spiral blunders za wapinzani wa CDM in a Art-form

    Kwa haraka huo ndiyo ushauri wangu kwa CDM
     
  11. M

    MORIAH Senior Member

    #11
    Oct 25, 2012
    Joined: Aug 13, 2012
    Messages: 103
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Changamoto ni zitto kuutaka urais wakati hana sifa wala vigezo, huku jina lake liko Kwa hosea wa Takukuru, kisa alikula posho mbili yeye pamoja na wabunge wa ccm. CDM wakimpitisha ccm watatoa hadharani ile faili. Hivyo, zitto na kashfa zake kuutaka urais ni changamoto kubwa ya CDM.
     
  12. K

    KGARE Senior Member

    #12
    Oct 25, 2012
    Joined: Jul 31, 2012
    Messages: 102
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    1.CDM bado wameshindwa ku-organize vitu au maendeleo fulani katika majimbo yake au maeneo wanayopita kufanya kampeni. Najua wao hawakusanyi kodi lakini watumie wananchi hao hao husika kukamilisha some projects big or small kulingana na changamoto za eneo husika.

    2. Bado wana changamoto ya ku-inspire watu, ku-motivate watu waungane kufanya kitu fulani ambacho kitajulikana kama "CHADEMA-INFLUENCED PROJECT" mfano katika maeneo ya kibiashara, elimu, Kilimo, etc...Mi nawashauri wapange mkakati wa kufanya mfano katika eneo fulani lililotelekezwa lakini potential...waongee na wananchi, wananchi waamue kufanya hiyo.

    Mi nakwambia wakiweka hiyo SPIRIT katika kampeni zao...watachukua nchi 2015.
     
  13. M

    Mgaya D.W JF-Expert Member

    #13
    Oct 25, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 859
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 60
    Hii ni mada iliyokuja ktk muda muafaka,kwa upande wangu natazama changamoto inayoikabili chadema pengine isifanye vizuri mwaka 2014 na labda 2015 ktk maeneo manne;-
    1. Hakiandai wasomi wa kushirikiana nao pindi kikichukua madaraka;-hii ni kwamba kumekuwa na utaratibu wa kuwawezesha vijana kwaajili ya uongozi ujao lakini utaratibu huo hauendani na kasi ya mabadiliko yaliyopo,mapokeo kwa wananchi n makubwa lakini mentorship ipo chini sana,kiasi kwa watu wa kujenga uwezo wa wanachama na viongozi wa mikoani,wilayani,majimboni,katani nahata vijijini ni mpaka watoke makao makuu,chama kilipaswa kuenenda na kasi ya kuwajenga wasomi walau kwa kiasi cha kutosha hata kwa level ya mikoa then wale washushe elimu zaidi katika maeneo yao,nijuavyo mimi endapo chadema ikichukua nchi basi inauhitaji wa wasomi na watu wa kada mbalimbali iliyo waandaa kufanya nao kazi ili kuleta tija vinginevyo kutakuwa na hujuma kila siku na hakuna kitakachofanyika.Kwakuwa lazima turejee kwenye lengo la kuchukua madaraka ni nini,sidhani kama lengo ni kuchukua tu madaraka lazimi kuna mambo ambayo wananchi wanahitaji kuona yakifanyika la sivyo itakuwa kuendeleza mambo yale yale.Na ili kuwezesha chama kufany kazi kwa ufanisi chama kinatakiwa kuwa na mtaji wa wasomi wabobezi,waadilifu,wenye maono na wabunifu ili chama kina popata madaraka kiweze kuwatumia pasipo shaka.Na kabla ya kuchukua nchi hawa nchi watakao tumika kusimamia mikakati ya chama kitaalamu na kuwafanya wananchi kutowa na shaka.
    2. Viongozi wa chama Taifa watoke kila mkoa;Natambua kuwa chama bado kina jiimarisha lakini kama viongozi hawatoki kila mkoa inakuwa ngumu kuchanel mambo,nimeona wakati fulani kial jambo lazima apigiwe Katibu mkuu,ni kweli katibu mkuu ndiye injini ya chama lakini si kila jamboa la kwenye kata lazima aambiwe yeye mengine yaweza kushughulikiwa kwa level ya tatizo linakotokea,imekuwa kama hakuna nidhamu ya uongozi maana kila mtu ni mtu wa karibu na katibu mkuu.Huyu ni mtu anaetegemewa sana na chama na pengine Taifa sasa itakapotokea amepewa majukumu mengine watu wataanza kujenga urafiki upya na mtu mwingine lakini mambo yakifanyika kitaasisi sidhani kama kutakuwa na usumbufu ama kutegana.Jambo la kimkoa litatuliwe mkoani na makao makuu wapewe taarifa kwa mujibu wa katiba.
    3. Muingiliano wa fani,mimi ni mwanachadema na mwanamabadilko haswa na hivyo kama chama changu kikipoteza dira ntaachana nacho haraka,Kuna baadhi ya viongozi wamekuwa na fani zaidi ya moja,mfano ni mbunge labda pia muigizaji,Tungependa kuona waheshimiwa hawa wakifanya kazi ya utumishi wa kibunge na kama wanabiashara nyingine basi kwa level waliofikia tusingependa wakirudi tene kwenye majukukwaa kama wasanii,wanapunguza heshiam ya chama.Kuna kundi la watu wenye uwezo mzuri na heshima zao tunawapoteza.
    4. Na mwisho ni suala la kusubiri wanaoshindwa kwenye vyama vingine ndo waje kupewa madaraka CDM,hili ndilo linatupa mwanya wa kuingiza maadui kwenye mfumo wa chama pasipo kujijua,imekuwa ni kama sifa vile mtu akishindwa kwenye chama anajua kuwa CDM ana wadhifa unamsubiri hili baadae litagharimu chama na kwakweli tusipokuwa makini basi kuchukua madaraka ni ndoto za mchana,Lazima tufahamu kuwa chama cha mapinduzi wanafanya kila wawezalo ili kuendelea kubaki maadarakani 2015 sasa kuruhusu watu kuja na kupewa madaraka makubwa ni kujiangamiza wenyewe, tunataka chama kianze kutengeneza utaratibu wa wazi ama siri kuangalia cream iliyopo vyuoni na pengine popote kwaajili ya kujenga chama na Taifa kwa ujumla.
    Yangu ni hayo japo kwa uchache!
     
  14. REMSA

    REMSA JF-Expert Member

    #14
    Oct 25, 2012
    Joined: Jan 25, 2012
    Messages: 2,555
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    BAWACHA kujipanga na kuwahamasisha wanawake kwa ajili ya mabadiliko,maana hili nalo ni kundi kubwa
    linahitaji kuhamasishwa ili waendane na vuguvugu la mabadiliko.
     
  15. A

    Ame JF-Expert Member

    #15
    Oct 25, 2012
    Joined: Mar 14, 2011
    Messages: 2,747
    Likes Received: 314
    Trophy Points: 180
    I am not sure MMM kama sincere members wa CDM watatoa siri zao in public kuijenga CDM! Tutakachokifanya ni sawa na hicho unachokikataa yaani CCM ambao ndiyo tunataka kuwa vunja uti wao wa mgongo kupata ufahamu wa silaha za maangamizi tulizonazo dhidi yao..Kimoja nachokitaka ni CDM kuweka a private electronic section kama JF lakini iwe na secreat access codes kwa viongozi pekee na siyo public..Yaani tuweze kutoa maoni anonymously lakini tusiweze kupata access ya hayo maoni..Ni rahisi kutoa genuin advice kama mtoaji na mpkeaji hawata kuwa distracted na personalities zao. Pia itatoa nafasi hata kwa hao hao viongozi anonymously kutoa duku duku zao bila kuwa influenced na patronage attributes....

    Hapo watapata wasifu wa professionals wengi ambao watapenda kutoa mchango wao kitaaluma kwanza kwakutoa CV zao anonymously na baadaye kuweza kuji-identify huku wakitoa conditions za wao ku-operate. wengine hawatapenda kuwa exposed to public kwa sababu mbalimbali za kiusalama ama hata kulinda individual interests ambazo mara nyingi chama hakiwezi ku-garantee hasa hao waki turn kuwa target wa chama chenye dola....

    Wengine watapenda kuwekwa public lakini kwakuwa viongozi wako busy muda mwingi mawazo yao hayawafikii walengwa at an apropriate time kutokana na uchache wao (viongozi) na sababu mbali mbali kama wale ambao wamekuwa contacted kwa maslahi yao binafsi wameamua kuwa block hao well wishers..So if there is inner circle forum ambao wata receive lakini the information remains with them bila outsiders kujua in this way watu wengi wanaweza isaidia CDM kwa haraka na uhakika zaidi kuliko ilivyo sasa....

    Kuamua kutumia public forum kama JF kuijenga kiuwezo ni suicide bomb kwa CDM wenyewe maana wataji-expose mno na wengine watashindwa kutoa maoni yao kwakuogopa hilo.
     
  16. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #16
    Oct 25, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    changamoto ya cdm ni moja tu RUSHWA...wataongea masaa 24 wataenda huko vijijini mpaka wachoke lakini come 2015 its all about money...ccm itamwaga hela kwenye kila pembe ya hii nchi na wananchi walivyo na njaa sijui watazuia vipi rushwa..kama wako tayari kugombana wao kwa wao kwa kuhonga rushwa imagine wakiwa wao against cdm
     
  17. Ngagarupalu

    Ngagarupalu Senior Member

    #17
    Oct 25, 2012
    Joined: Oct 13, 2012
    Messages: 157
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Mgaya.
    Mchango wako mzuri sana, mimi naanza hapo kwenye red!! CDM hawajachelewa muda upo ingawa ni mdogo sana!!! wanapaswa kuandaa wasomi ( i mean Cream Graduates) kwa utendaji ndani ya chama. siyo kila mwanachama anaenda kugombea ubunge au udiwani, la hasha kuna watu watalaam wa sera, mikakati na uendeshaji-- (Policies, Strategies, Organization and Management designers) hawa watajenga chama kwa ndani na hawa ndo watendaji wakuu hata pale chama kinapo pata kushika serikali. Hao watasaidia hata kupitia sera na mikataba ya nchi. Kundi hili litokee miongoni mwa wasomi waliofaulu na wenye upeo mkubwa wa kuelewa na kudadavua mambo, hasa wale ambao hawataki kutokea kwenye mlengo wa siasa za majukwaani.

    M4C imefanya kazi sasa ni wakati wa kufanya tathmini kule ilikotoka imepata mafanikio gani, matatizo au nini kiboreshwe, uongozi ngazi zote, mkoa, wilaya, kata upo sawa? na ofisi zipo? vitengo vya propaganda kila ngazi vinafanya kazi zake kila siku? na kwa ufanisi?

    Seminar na mafunzo wa chipukizi wa chama, ( hapa siyo umri) bali tangu kujiunga na chama au kupata uongozi umefundishwa nini juu ya chama, miiko na maadili, unajua wajibu wako? mafundisho haya yafanyike bila kikomo ngazi zote.

    wakatabahu!!
     
  18. Mchambuzi

    Mchambuzi JF-Expert Member

    #18
    Oct 25, 2012
    Joined: Aug 24, 2007
    Messages: 4,638
    Likes Received: 683
    Trophy Points: 280
    Mzee Mwanakijiji,

    Asante kwa kuja na mada nzuri kwa mara nyingine tena; Ningependa kuchangia katika maeneo makuu manne kama ifuatavyo:,

    Kwanza ni muhimu tukatambua kwamba tofauti na CHADEMA, TANU haikuanza kama Chama Cha Siasa, bali a Nationalistic Movement; TANU iligeuka kuwa Chama Cha Siasa baadae; Kwa Chadema - ilianza kama Chama Cha Siasa na ni baadae sana Chama hiki kimekuja gundua umuhimu wa ku-incorporate elements za ‘Nationalistic Movement'; Tunaona uatmbuzi huo kupitia M4C; Kwa TANU, suala la M4C lilifanyiwa kazi mapema zaidi, hasa kupitia urithi wa TANU kutokea TAA; Tukumbuke kwamba TAA ilikuwepo Tanganyika kwa zaidi ya miaka 20 kabla ya ujio wa TANU. Ni vigumu kubaini iwapo TANU ingefanikiwa kutimiza malengo yake bila ya TAA; Kwahiyo hili suala la ‘Nationalistic Movement' Vis-à-vis ‘Political Party', pamoja na utofauti uliopo – in terms of effectiveness kuelekea kwenye mafanikio katika anga za kisiasa, ni eneo muhimu la kwanza kwa Chadema na wanachama wake to digest;

    Pili, nje ya utofauti huu baina ya TANU na CHADEMA, kimsingi, vyama hivi vinafanana kwenye maeneo mengi, ingawa wapenzi wa Chadema hawapendi kusikia hili; Ni muhimu wanachadema wakagundua kwamba Chadema kukwepa kufananishwa na TANU itaendelea kuwa heri kwa CCM, vinginevyo CCM itaingia katika matatizo makubwa sana iwapo Chadema watatumia hoja kama vile:Sababu kubwa kwanini nchi Maskini ni kwamba CCM imesaliti historia yake yenyewe; Sisi Chadema sisi tupo hapa kufufua matumaini yenu ambayo kimsingi, mengi ni yale yale; Tofauti iliyopo labda ni kwenye tarehe na pia njia ya kufanikisha ndoto na matarajio yenu;

    Kwa maana nyingine rahisi, ni muhimu Chadema wakagundua kwamba kufananishwa na TANU, For Chadema, this is a political asset than a political liability while the vice versa holds for CCM i.e. For CCM, it is more of a political liability than a political asset; Hii ni kwa sababu, the ‘Common Denominator' baina ya TANU na Chadema ni ile ile: A Growing demand for Change Among The Majority in Tanzania; Isitoshe, mwaka 1995, Nyerere alitamka ndani ya mkutano mkuu wa Taifa wa CCM Dodoma kwamba:

    "Watanzania Wanahitaji Mabadiliko, Na Wasipoyapata Kupitia CCM, Watayatafuta Kupitia Chama Kingine."

    Tatu, moja ya changamoto kubwa kwa Chadema katika nyakazi hizi ni jinsi gani wanaweza kutumia fursa iliyopo ambapo UMMA unahitaji mabadiliko ya haraka; Ni muhimu Chadema wakafahamu kwamba fursa hiyo kwa sasa ipo kupitia Chadema, LAKINI haina maana kwamba kiu hii ya mabadiliko itakufa na umma kuirudia CCM iwapo Chadema itawakatisha tamaa; UMMA umefikia hatua ya DAIMA MBELE, NYUMA MWIKO, hivyo UMMA upo tayari kutafuta mabadiliko kupitia chama chochote cha siasa ambacho kitafanikiwa kuonyesha kwa vitendo kwamba ni mbadala wa kweli kwa CCM, lakini muhimu zaidi – ambacho kitakuwa tayari kuchukua mazuri ya CCM na kuachana na mabaya ya CCM;

    Nne, kwa miaka zaidi ya 25 sasa CCM inatekeleza sera za uliberali, sera zile zile ambazo Chadema wataenda kuzitekeleza wakifanikiwa kuingia ikulu, tofauti kubwa ikiwa pengine ni tarehe; Isitoshe, itikadi ya Chadema ni Uliberali, huku itikadi ya CCM vitabuni ikiendelea kuwa Ujamaa kutokana na sensitivity ya kubadilisha hili, huku Chama kikiendelea kutekeleza sera za kiliberali, zile zile ambazo mzee Mtei alikuwa anahimiza na kutofautiana na Nyerere;

    Kinachoimaliza CCM sasahivi na kuipa nguvu Chadema ni kwamba – CCM inatekeleza Uliberali katika mazingira tofauti na ya Ujamaa ambako nchi ilikuwa ina ‘a firm self – determined direction', nchi ilikuwa inamiliki its own development agenda, na pia maadili ya uongozi yalikuwa yanazingatiwa kwa vitendo; Katika hali ya sasa, nchi haina tena a self determined direction, nchi haimiliki tena its own development agenda (sasa ipo determined na World Bank, IMF, WTO…), na kilicho kibay zaidi, sera za uliberali zinatekelezwa katika mazingira ya Azimio la Zanzibar ambayo hayazingatii maadili ya uongozi kwa vitendo, hivyo kutengeneza mianya mingi sana ya Ufisadi;

    Katika mazingira ya Sasa, Kiongozi akiamua kuwa msafi, basi ni kwamba tu anasukumwa na Uzalendo wake kwa Tanzania, lakini kama tunavyojua, Uzalendo pekee hautoshi, na hii sio kwa Tanzania tu, bali hata mataifa makubwa kama Marekani n.k yanayofuata mfumo wa kiliberali na ubepari ambapo individualism is the rule of the day; Kinachotenganisha private life na public life ya viongozi ni zaidi ya Uzalendo – ni uwepo wa maadili ya uongozi kwa mujibu wa Sheria zinazokuwa enforced na vyombo vyenye meno na pia independence from other organs of the state; Hapa ndio umuhimu wa katiba mpya unapoingia;

    Vinginevyo tukiachana na mapungufu katika mfumo wetu wa utawala ambayo yanachangiwa sana na uhai wa Azimio La Zanzibar ambalo halina dira yoyote ya maana kukidhi matarajio ya wengi, mapungufu ambayo ndio yanaipa Chadema nguvu kubwa kisiasa i.e. VITA DHIDI YA UFISADI, nje ya hapo, kuna kila dalili kwamba Chadema ikienda Ikulu itaendeleza sera zile zile za Uliberali zinazotekelezwa na CCM hivi sasa, hasa ikizingatiwa kwamba itikadi ya Chadema ni Uliberali; Tofauti, again itakuwa ni tarehe, na pia efficiency hasa kwenye maeneo ya accountability n.k; lakini hili peke yake halitakuwa suluhisho kwa matatizo ya wananchi walio wengi, kwani hali zao hasa wale wa vijijini zitaendelea kuwa vile vile kutokana na inherent problems za uliberali katika mazingira ya nchi maskini;

    Ni muhimu watanzania wakagundua kwamba, bila hata ya ufisadi, uliberali sio jibu kamili la kutatua matatizo ya wananchi walio wengi, na uliberali huu umechangia sana kuzorotesha maisha ya watanzania; Sababu kubwa ya hili kutokea ni kwamba – tofauti na enzi za Ujamaa, chini ya mfumo wa Uliberali, Serikali haina nafasi ya kuingilia nguvu za soko ili kulirekebisha pale linapoenda mrama na kuumiza wananchi walio wengi; Vile vile uliberali unaendeshwa chini ya nguzo kuu tatu: Privatization, Liberalization & Marketization;

    Chini ya mfumo wa namna hii ambao Chadema wataenda kuupokea Ikulu kwa mikono miwili ni kwamba, uhalali wa serikali ni katika maeneo mawili tu: Kwanza, kusafishia foreign capital mazigira mazuri ya uwekezaji chini ya kanuni ya MGENI NJOO MWENYEJI APONE; Na pili, kuleta stability katika macro-economic environment, huku the most important goal of economic policy ikiwa ni kupunguza mfumuko wa bei; Hili sio tatizo, lakini tatizo linakuja pale ambapo sera za kudhibiti mfumuko wa bei haziendi sambamba na sera za kupunguza unemployment rate, na sera za kuleta economic growth ambayo ina trickle down to the masses kupitia improved welfare ya wananchi in terms of huduma za kijamii zilizokuwa bora, za bei nafuu na za uhakika;

    Kanuni za uchumi zinahimiza umuhimu wa kushughulikia vitu hivi kwa pamoja: inflation, unemployment na economic growth, na hivi ndivyo nchi tajiri hufanya na kufanikiwa kuletea wananchi maisha bora, lakini katika nchi zetu, wakubwa hawa kupitia World Bank, IMF, WTO, ambao ndio wamiliki wa ‘our development agenda', kamwe hawalengi kufanya hivyo, kwani itakula kwao kwa maana ya kwamba – kutokomeza umaskini ni hasara kwao; Mbali ya suala la inflation, uhalali wa serikali chini ya mfumo huu unabakia pia katika fiscal and monetary policy discipline, hasa kupitia taxation, privatization na kupunguza matumizi ya serikali bila ya kujali ni katika maeneo gani; Economic deregulation, liberalization ya domestic financial system, liberalization ya capital account, formulation ya legal system inayokinga property rights n.k; Haya yote yanaonekana kuwa na GOOD FACE VALUE, lakini hayana INSTRINSIC VALUE kwa wananchi walio wengi kwa sababu yanatekelezwa kwa matakwa ya mataifa makubwa, na pia kinyume na jinsi mataifa haya yanavyotekeleza kwao; Ningependa kujadili haya kwa undani lakini naona hapa nitaenda nje ya mada;

    Kwa mtazamo wangu, hizi ni baadhi ya changamoto kubwa zinazoikabili Chadema, na hata ikiingia ikulu, itakuwa inaingia kwa njia iliyotegenezwa na ‘trays za mayai'; Bila uangalifu na umakini wa hali ya juu, wananchi watakata tamaa na Chadema ndani ya kipindi kifupi sana; CCM taratibu inaanza kukubali matokeo kwamba nguvu ya Chadema haiepukiki, Kwahiyo inaanza kuwekeza katika njia hii ya Chadema ya kwenda ikulu iliyojengwa kwa zege la tray za mayai;
     
  19. WAHEED SUDAY

    WAHEED SUDAY JF-Expert Member

    #19
    Oct 25, 2012
    Joined: Jun 24, 2011
    Messages: 6,215
    Likes Received: 539
    Trophy Points: 280
    barabara mkuu, I like it
     
  20. Mchambuzi

    Mchambuzi JF-Expert Member

    #20
    Oct 25, 2012
    Joined: Aug 24, 2007
    Messages: 4,638
    Likes Received: 683
    Trophy Points: 280
    ....unless chadema wanafanikiwa kubadilisha kanuni ya sasa ya uchaguzi ya MSHINDI NI MSHINDI iliyopitishwa na bunge kwa nia ya kusaidia CCM kule zanzibar dhidi ya CUF; Ngazi ya Urais 2015, CCM 50.001% na Chadema 49.99% maana yake mshindi ni CCM, huku chadema ikiishia kuwa njia panda na aidha kujimaliza yenyewe kwa kupigwa na dhoruba ya propaganda kwamba imekataa ridhaa ya nusu ya wapiga kura kukubali ndoa na CCM kuunda serikali ya umoja hivyo kuwa chama chenye nia ya kuvuruga amani au Kujimaliza kwa kukubali ndoa na CCM, kinyume na msimamo wao wa sasa unaopinga kilichotokea Zanzibar baina ya CUF na CCM;

    Muhimu:
    Chini ya kanuni ya sasa ya mshindi ni mshindi - CCM hata ikimsimamisha Sofia Simba 2015 itapita kwa uhalali;
     
Loading...