Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuelekea 2015: CHADEMA Kuchukua Nchi Kwa Kishindo!... Only If...!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Pascal Mayalla, Sep 13, 2012.

  1. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #1
    Sep 13, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,197
    Trophy Points: 280
    Wanabodi, Preamble: "Kwa opinion yangu, Uchaguzi wa 2015, Chadema Kuchukua Nchi Kwa Kishindo!... Only If...!"!Trend za Upepo wa Kisiasa kuelekea 2015, zinavuma kwa Kasi ya Ajabu kuelekea Direction ya Mabadiliko (The Wind of Change, is Sweeping Across Tanzania) na kila dalili inaonyesha na kuelekeza Chadema is gaining momentum and there is nothing to stop it kuchukua nchi mwaka 2015 iwapo...
    • Hakuna ubishi kuwa siku zote, CCM imekuwa ikishinda chaguzi mbalimbali "kihalali" na mtaji wao mkubwa wa ushindi ni "watu".
    • Hakuna ubishi kuwa CCM kama chama, kimechoka, dalili zote za chama kichovu kinachosubiri kifo, tayari, zimeisha jitokeza kwa CCM, kinachosubiriwa sasa its only a matter of time ni lini kitaangwa rasmi, hiyo 2015 naiona kama vile ni mbali, unless wamsimamishe their one and only jewel!.
    • Hakuna ubishi kuwa wengi wa hao "watu", wamekuwa wakiichagua CCM sio kwa sababu wanaipenda sana!, (waipende kwa lipi?), la hasha!, "watu" wamekuwa wakiichagua CCM kwa mazoea tuu!.
    • Hakuna ubishi, kuwa wengi wa hao "watu" waliokuwa wakiichagua CCM kwa mazoea tuu, sasa wameichoka, hivyo uchaguzi wa 2015, hawatachagua tena chama kwa mazoea, bali watachagua chama kwa "sababu"!.
    • Hakuna ubishi kuwa Chadema, ndicho chama kinachokubalika zaidi kwa sasa kuliko CCM, hivyo ule mtaji mkubwa wa CCM iliyoutegemea kwa miaka nenda miaka rudi, sasa umehamia Chadema!.
    • Kama ambavyo CCM imekuwa ikichaguliwa kwa mazoea tuu, na sasa CCM imechokwa, vivyo hivyo kwa sasa Chadema haina lolote la kukifanya kipendwe, bali kinapendwa kwa sababu "watu" wameichoka CCM!.
    • Kama uchaguzi utaitishwa leo, Chadema itashinda kwa kishindo kikubwa cha ajabu, lakini ukiwauliza hao watakaokipa Chadema ushindi, ni sababu zipi za kuichagua Chadema, hawatakupa sababu yoyote zaidi ya kuichagua Chadema kwa sababu wameichoka CCM!.
    • ili Chadema iweze kupata ushindi wa Tsunami kwa uchaguzi wa 2015, lazima Chadema ikubali kubadilika, isiendelee kuutegemea huu umaarufu wa muda kwa kushangiliwa na umati wa watu walioichoka CCM, bali Chadema sasa lazima iwape Watanzania sababu za kuichagua Chadema!.
    • So far so good, Chadema is doing a good job chini ya Uongozi Shupavu wa Kamanda Mbowe na kinara wa M4C, Dr. Wibroad Slaa, Chadema is doing the right thing!. Doing the right thing alone, doesn't guarantee sweet clear victory for Chadema, it got to do things right!. Hii inamaanisha ili Chadema ishinde kwa kishindo kinachotakiwa, lazima ikubali kubadilika and start doing things right besides doing the right thing!.
    • Hivyo ndugu zangu viongozi wa Chadema najua 2015 mmedhamiria kwa dhati kuchukua nchi kwa ushindi wa kishindo!, lakini ili lengo hili litimie, ni lazima kwanza mkubali kusikiliza, pili mkubali kuzifanyia kazi hizi hoja na tatu mkubali kubadilika!.
    Naomba kumalizia kwa nukuu kutoka kwa mmoja wa wanachama wetu humu jf.
    Kwa wale wapenzi wa Chadema, for sure, Uchaguzi wa 2015, Chadema inaweza kabisa Kuchukua Nchi Kwa Kishindo!... Only If "Itabadilika" and provided that CCM haitamsimamisha yule mgombea wangu!. Japo ni vema kuwa na great expectations on Chadema kuchukua nchi 2015, only if Chadema itabadilika, vinginevyo keep hopping for the best na kama Chadema haitabadilika, you better get prepared for the worst kwa sababu 2015 itakuwa ni CCM Tena!.NB. Msiniulize Chadema wabadilike nini, wahusika wameshaambiwa imebaki kusikiliza na kutekeleza!.Naomba kuwasilisha.Pasco.
    UP DATE 1.Kufuatia maswali mengi kuhusu Chadema wabadilike nini, naomba kumnukuu mmoja wa great thinkers wetu humu jukwaani
    NB. Kwa maswali yoyote kuhusu haya mambo ambayo Chadema inahitaji kubadilika, naomba uyaelekeze moja kwa moja kwenye thread husika hapa.CHADEMA: Tujadili Utayari wa Kutawala Nchi 2015
    UPDATE 2: Input ya Mchambuzi.
    UPDATE 3: CLOSING REMARKS YA MKUU NGURUVI3


    CLOSING REMARKS.
    Wababodi, baada ya 25 pages each with twenty posts, with a total 500 Posts Plus, imethibitika pasi shaka kuwa uchaguzi wa 2015, Ikulu ni ya Chadema, hivyo sasa kuelekea 2015, kila dalili zinaelekeza Chadema kuchukua nchi, ila kwa maoni ya wengi serious waliochangia thread hii (ukiondoa wale wa ushabiki), wengi wamekubali Chadema iko on the right track, ila ili kutimiza lengo hilo la kubisha hodi ikulu, na kukubaliwa kuwa mpangaji rasmi wa jengo lile, lazima Chadema ikubali kubadilika, apart from doing the right thing kama inavyofanya sasa, it got to do things right!.

    Baada ya maneno haya, sasa kwa heshima na taadhima naomba nitoe shukrani zangu za dhati kwa hawa wafuatao.
    1. Mkuu Mkandara, topic yako ya ndio was the inspiration ilionifanya kuanzisha hii thread na niliepuka kukutaja wala kukuquote popote kwa sababu maalum. Asante kwa kujitanabaisha kama mwana Chadema ambaye uko tayari kusimama na ukweli, "no matter what"
    2. Mzee Mwanakijiji , ile quote yako niliyoitumia humu, imekuwa kama ndio "colabo" ya hit single kwa mwanamuziki mchanga, kumshirikisha "star mkubwa" ili atoke!, ndivyo ilivyokuwa hii thread, imefikisha record hits kwa mada yangu yoyote kufikisha posts 500 in two days, hii ndio mara yangu ya kwanza, na naamini kuna wachangiaji walichangia thread hii kwa ajili ya quotation yako. Ingawa wewe binafsi hukuchangia kwa sababu ambazo ninazifahamu fika, thanks for being you, who you are!.
    3. Mkuu Mchambuzi, ule uzi wako wa ndio the subject matter ya hii mada, kwa jinsi ninavyokusoma humu, naamini wewe ni genius kwenye politics zetu, kama Chadema wanakusoma na kuzifanyia kazi hoja zako, 2015, hatuzungumzii ushindi wa Chadema, bali how big the margin is, kati ya mshindi na mshindwa!.
    4. Mkuu Nguruvu3, wewe ni other political genius wetu humu, nilikufahamu kupitia theory yako ya "demage control" na kuendelea kukufuatilia kule kwenye Jukwaa lako, hii closing remarks yako, ni faraja kubwa kwangu, kuendelea kuibua topic ambazo sio popular kwa wana jf wengi, ila huu ndio ukweli halisi ambapo siku zote, kweli itasimama.
    5. Na mwisho, napenda kuwashukuru, wachangiaji wote mlioungana nami katika mada hii, ni vigumu kumtaja kila mtu, lakini shukrani za pekee ziende kwa wachangiaji changamoto akiwemo Mag3, J Mushi, Nicholas, na wengine wengi ambao japo hatukubaliani, lakini tumeishia kukubali kutokubaliana na hii ni healthy kwenye mjadala wowote. Mimi pia ni binadamu kama binadamu wengine, huwa nakwazika na kuwakwaza wengine, na especial kwenye mada yoyote inayomhusu "yule mgombea wangu"! tusameheane na tuzidi kusonga mbele kwa maslahi ya taifa.

    Nakufikia hapa, naomba sasa ku declare rasmi, mjadala huu, umefungwa rasmi!
    this Topic is officially Closed by the thread starter!!
     
  2. Baba Kimoko

    Baba Kimoko Member

    #2
    Sep 13, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 75
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    pumba na mchele zikichanganywa pamoja.

    badilika kwanza wewe na mafumbo yako. watanzania tushachoka na mafumbo na misemo(ya jk).
     
  3. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #3
    Sep 13, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,790
    Likes Received: 4,655
    Trophy Points: 280
    Maneno mazito sana haya, viongozi wa Chadema wanapaswa kuyafanyia kazi, lakini si wa dizaini ya ya yule Genius Zitto Kabwe.
     
  4. platozoom

    platozoom JF-Expert Member

    #4
    Sep 13, 2012
    Joined: Jan 24, 2012
    Messages: 6,897
    Likes Received: 1,543
    Trophy Points: 280
    Nimeipenda hii nukuu ya Mwanakijiji

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #5
    Sep 13, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,790
    Likes Received: 4,655
    Trophy Points: 280
    You could say better than this, na Mzee Mwanakijiji naye ni mtu wa mafumbo?
     
  6. Mzee wa Rula

    Mzee wa Rula JF-Expert Member

    #6
    Sep 13, 2012
    Joined: Oct 6, 2010
    Messages: 8,161
    Likes Received: 39
    Trophy Points: 145
    Pasco umetumia neno "Hakuna ubishi" kama tayari umeshafanya research ya kutosha, ikiwa hivyo ni kheri.

    Lakini ukweli ni huu, kwa miaka mingi CCM imejaribu kujenga matumaini ya maisha bora kwa watanzania bila mafanikio. Jambo hili ndiyo ambalo limekuwa chukizo kubwa kwa wapiga kura wa rika zote. Kwa mantiki hiyo, kazi inayofanywa na CDM ni mazalia ya matendo ya CCM toka miaka mingi kuongoza nchi pasi kuwa na malengo serious.

    Lakini huo ni upande wa mmoja, upande wa pili ili CDM iweze kuingia 2015 madarakani ni kuomba upepo wa kusiasa uvume vizuri mpaka 2014 - 2015 ambapo wapiga kura wengi watakuwa wameshatoa maamuzi ya chama gani kishinde.

    Lakini naona CCM nao wamejipanga vya kutosha kuhakikisha hilo nalo halitokei kwa kuanza kukipaka CDM matope kuwa ni chama cha vurugu na mauaji!!!!!

    Zaidi ya hapo CCM ipo nyuma ya Jeshi la Polisi kuhakikisha mambo hayaendi mrama.
    Hayo ni maoni yangu.

    Kuingia CDM 2015 madarakani itategemea na karata wabunge wake watavyozichanga vizuri mpaka 2015 nakujiandalia mazingira mazuri ya kushinda.
     
  7. Baba Kimoko

    Baba Kimoko Member

    #7
    Sep 13, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 75
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    wewe unaelewa maana ya cocoon?
     
  8. J

    Jasusi JF-Expert Member

    #8
    Sep 13, 2012
    Joined: May 5, 2006
    Messages: 11,450
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 145
    Ningependa kujua wabadilike from what to what.
     
  9. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #9
    Sep 13, 2012
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 30,790
    Likes Received: 4,655
    Trophy Points: 280
    Kama hujui maana uliza na sio kuzunguka.
     
  10. Baba Kimoko

    Baba Kimoko Member

    #10
    Sep 13, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 75
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    naona sasa unakuwa jaji.
     
  11. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #11
    Sep 13, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 50,145
    Likes Received: 9,836
    Trophy Points: 280
    Hakuna ubishi kama magamba wamekuwa wakishinda chaguzi nyingi kiharamu kwa kuwahonga wapiga kura ubwabwa, pesa, matandiko, fulana, kanga na kofia za rangi ya Yanga, kilevi kunyanyasa vyama vya upinzani hasa Viongozi wa Chadema na wafuasi wao na pia kutumia vyombo vya dola katika kuchakachua matokeo ya uchaguzi katika majimbo mbali mbali nchini.

    Kamwe unaposhinda katika mazingira kama haya ushindi wako hata siku moja hauwezi kuitwa ni wa halali.


     
  12. magino

    magino Member

    #12
    Sep 13, 2012
    Joined: May 4, 2012
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    haya mawazo ni mazuri sana, hata mm ni mpenzi wa CDM tusipojirekebisha katu Ikulu hatuioni!!! tusiwe wepesi wa kuwaambia wezetu wameongea pumba ili hali mawazo ni mazuri na ya kutujenga.... ni hayo tu kwa leo!!!
     
  13. I

    IBRAAH Senior Member

    #13
    Sep 13, 2012
    Joined: Aug 3, 2012
    Messages: 161
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hadi leohujajua sababu za watz kukichagua chadema? sababu ni hiz hapa
    1.wananchi waliahidiwa maisha bora lakin imekuwa kinyume chake

    2.ccm kimekua ni chama cha maficho ya majambaz wa kalam(ufisadi)

    3.serikali ya ccm imeshindwa kuwakamata mafisad na imekaa kuwakumbatia

    4.kwa miaka 50 tangutupate uhuru chama kukaa madarakan kimeshindwa kutatua kero mbalimbali za wananchi kama vile ujenzi wa shule,nyumba za watumishi,zahanati,upatiakanaji wa dawa na watumishi.
    sababu hizo zinatosha kukipigia kura
     
  14. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #14
    Sep 13, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,330
    Likes Received: 594
    Trophy Points: 280
    Mimi kama Muhusika (Mwanachama hai) hujanishirikisha naona kama hunitakii mema, tubadirike nini plz?
     
  15. Mwalimu

    Mwalimu JF-Expert Member

    #15
    Sep 13, 2012
    Joined: Aug 21, 2008
    Messages: 1,417
    Likes Received: 86
    Trophy Points: 145
    Ati??

    Sasa ndugu yangu kwa nini usishirikishe jukwaa hili kuhusu hicho wahusika walichoshauriwa??
     
  16. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #16
    Sep 13, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Hivi chadema itashinda kwa kura za kina nani? wachagga? wako wangapi nchi hii?
     
  17. I

    IBRAAH Senior Member

    #17
    Sep 13, 2012
    Joined: Aug 3, 2012
    Messages: 161
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    tujirekebishe kwalipi?liweke waz sio unasema tujirekebishe halafu husem wapi tunatakiwa kujirekebisha.acha umbea.
     
  18. I

    IBRAAH Senior Member

    #18
    Sep 13, 2012
    Joined: Aug 3, 2012
    Messages: 161
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    kweli we unaakkili kama maisha ya funza we umeng'ang'ania ukabila tu.na kule mnako piga watu mabomu ni wachaga wanaish kule? achen M4C ifanye mikutano mbona mnaweweseka mkisikia CDM wanafanya mkutano?
     
  19. M

    Mkeshaji JF-Expert Member

    #19
    Sep 13, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 4,264
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Sounds sensible.
     
  20. P

    Pascal Mayalla JF-Expert Member

    #20
    Sep 13, 2012
    Joined: Sep 22, 2008
    Messages: 20,561
    Likes Received: 6,197
    Trophy Points: 280
    Mkuu BAK, determinant factor ya ushindi wowote kupitia ballot box ni idadi ya kura halali!. Matokeo yakishatoka, "the end justify the means", kama mshindi alihonga ili apigiwe kura au alichakachua, kura batili zika its way into ballot box, mshindi ni aliyeshinda no matter what!. Hao wanahongwa pilau, t-shirt na kofia na kupiga kura zao in favour ya CCM, kura zao ni halali kwa sababu hiyo ndiyo ridhaa yao!.
     
Loading...