Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kudos to Hon. Pinda kwa kuanza kuwekeza Nchini: Wawekezaji si Lazima watoke Nje

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Gembe, Nov 30, 2011.

  1. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #1
    Nov 30, 2011
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wakuu

    Its has been so long toka nianzishe thread hapa ila nafurahi kuona JF ikizidi kukua na kupata wanachama wengi...Hongereni sana

    Kilichonikuna leo ni auli ya Hon. Pinda kuwa na yeye ni mwekezaji na kutoa kauli kuwa wawekezaji siyo lazima watoke nje. Zaidi ya yote kaongea kauli hii bila kumumunya maneno.tunaweza kujifunza kutokana na uwekezaji wa Hon. Pinda.

    Mkuu Pinda,naomba kutoa ushauri mdogo tu, Serikali ianze pia kutengeneza mazingira mazuri kwa wawekezaji wa ndani ambao ni watanzania kwa kutoa masharti nafuu yanayofanana na yale ambayo tunayowapa wawekezaji wa nje. Kama tukiwapa hawa wa ndani, tena Watanzania wanawezakukuza biashara zao. Nina imani kabisa kama tukiwasaidia kuanzisha biashara ndogondogo tatizo la ajira kwa vijana haliwezi kuwa bomu


    With all respect, Mkuu PM Pinda Nakupongeza na uendelee na uwekezaji sehemu zingine za Tanzania!
     
  2. FairPlayer

    FairPlayer JF-Expert Member

    #2
    Nov 30, 2011
    Joined: Feb 27, 2006
    Messages: 4,166
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Safi sana mkuu, ila yeye ndie ana role ya kupromote mazingira sawa na mazuri ya kuwekeza.

    Tatizo langu kwa Mh Pinda ni kuwa naye analia lia kama sisi tusio na vyeo serikalini, wakati yeye ni mtendaji.
     
  3. Ndahani

    Ndahani JF-Expert Member

    #3
    Nov 30, 2011
    Joined: Jun 3, 2008
    Messages: 11,550
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    Mkuu karibu tena!

    Ndoto yangu mimi kama mwananchi ni kuona watanzania wengi tunamiliki njia kuu za uchumi. Kama wanasiasa wanaonyesha kwa vitendo, bila kutumia hela za kuiba then that is a positive move.

    Tuhamasishe wengine wengi tuwe wajasiriamali na kuacha kutegemea kuajiriwa na watu wengine bila sababu.
     
  4. Gembe

    Gembe JF-Expert Member

    #4
    Nov 30, 2011
    Joined: Sep 25, 2007
    Messages: 2,506
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135


    Mkuu Fair Player,Tatizo la Pinda siyo kulia lia,what i see ni yeye kama PM hana madaraka makubwa hivyo zaidi ya kushauri tu,?Tatizo hata hao mawaziri ambao wamemzunguka hatujawahi kuona wakizungumzia ni jinsi gani wanawasupport vijana na wajasiliamali wa ndani zaidi ya kuwaandalia semina..

    Semina sawa,ila serikali inatakiwa iende mbali zaidi na kuwawezesha hawa wawekezaji.Je wizara ya vijana imewasidiaje vijana katika kutengeneza ajira?wana mpango gani kwa miaka 10,15 20 ijayo?tatizo mawaziri waliopo nao wananchangia katika kuchelewesha maendeleo.Mie nina uhakika kabisa ,sisi kama taifa tukijipanga na kuweka taifa mbele na kushirikiana bila kujali itikadi za vyama vyetu tatizo la Ajira litapungua sana.

    kuwa na waziri ambaye yeye kama yeye hana vision ni tatizo.Kama Mdogo wangu Nchimbi ananisikia basi aanze sasa kuandaa sera ya kutengeneza ajira na kusimamia biashara za vijana.Hapa tuanweza kutrack ni biashara zipi zimeweza kutengeneza ajira,wanaendeleaje na wanahitaji vitu gani ili waongeze uzalishaji wao.Hili ni suala la kitaalam na hatuhitaji bodi yenye watu wa zee ili kupanga mikakati hii

    Mkuu Nahani,Pinda kawa muwazi kuwa anafanya biashara na kaelezea vyanzo vyake vya biashara ambavyo hauwezi kuvidoubt..siyo wale mawaziri wanaomiliki vitega uchumi ila havijulikani vimepatikana wapi..!


    Pinda amenigusa sana kwenye swala la asali na tuendelee kukata issue..
     
  5. Chapakazi

    Chapakazi JF-Expert Member

    #5
    Nov 30, 2011
    Joined: Apr 19, 2009
    Messages: 2,881
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Miaka 50 ya uhuru ndio leo anazungumza hili? Kweli ujinga ni laana...
     
  6. Mkenazi

    Mkenazi Senior Member

    #6
    Nov 30, 2011
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 123
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inaonyesha hajawahi kuwekeza kabla ya kuwa PM pengine ni kwa sababu hakuwa na mtaji, sasa ana access ya fedha mfano kukopa NMB na mkopo kuokana na ubunge; ana mkakati gani kwa mtu wa kawaida kupata mtaji kama yeye?
     
  7. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #7
    Nov 30, 2011
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    huyo ndo pinda! Mzee wa mortgage, mzee wa nyuki, mzee wa nafaka. Shit kabisa. Waziri mzima unavuna magunia 300? Unafuga nyuki? Angesema hobi tungemwelewa
     
  8. y

    yaya JF-Expert Member

    #8
    Nov 30, 2011
    Joined: Jun 29, 2011
    Messages: 694
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Siasa na biashara!!! Hii ndiyo Bongo. Je wewe ungeweza kupata mkopo kama huo ungeshindwa kufanya kama yeye? Suala hapa si kusifia kwa sababu kwa cheo chake fursa hizo kwake zipo tele. Je asingekuwa ktk nafasi hiyo angeweza kuupata huo mkopo? Je ni lazima sote tuwe wabunge au Mawaziri Wakuu ili tuwe wawekezaji? Haiwezekani. Je ni mkulima gani mdogo wa Tz anayeweza kumilikishwa ekari 50 au 100 au 200? na hata akifanikiwa kuzipata atazilimaje?Mkuu, samahani sioni cha kupongeza hapo.
     
  9. J

    JokaKuu Platinum Member

    #9
    Nov 30, 2011
    Joined: Jul 31, 2006
    Messages: 10,777
    Likes Received: 984
    Trophy Points: 280
    ..amepata MKOPO wa sh mil 90 wa masharti nafuu kupitia BUNGE.

    ..juu ya hiyo mikopo kuna posho zisizokuwa na uhalali wala maelezo, mishahara minono, marupurupu etc etc.

    ..ndiyo maana wataalamu wanaacha kazi zao na kukimbilia kugombea ubunge.
     
Loading...