Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kudeka na Kuringa

Discussion in 'Mahusiano, mapenzi, urafiki' started by CAMARADERIE, Mar 22, 2012.

  1. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #1
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Jana nikiwa kaunta ulizuka mjadala kuhusu mdau mwenzetu na ndoa yake. Kuna waliodai kuwa mkewe ana maringo sana na wengine wakidai mume anamdekeza sana. Binafsi sikuchangia kwa kuwa haya maneno yalinichanganya na wanywaji wale hawakunisaidia kuelewa japo sikuwa nimelewa. Nini tofauti ya hizi hali na madhara yake?
     
  2. PetCash

    PetCash JF-Expert Member

    #2
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 20, 2012
    Messages: 1,663
    Likes Received: 90
    Trophy Points: 145
    Mi naona maringo ni tabia ya mtu ambayo ni mbaya sana(technically speaking no human being is better than another). Kudekezwa ni mtu kuelekea kwenye maringo na tabia zingine mbovu kwa sababu tu mtu muhimu aliyetakiwa kumkataza na kumuelekeza kwema ameshindwa kuplay hiyo part yake muhimu, halafu mbaya zaidi unakuta anashabikia kuharibika huko...
     
  3. fazaa

    fazaa JF-Expert Member

    #3
    Mar 22, 2012
    Joined: May 20, 2009
    Messages: 2,986
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Watu kazi kutazama ya wengine, mke wa jamaa akiringa, au asiringe inawahusu nini.

    Kadekezwa na mme wake au asidekezwe...ni mke wake sio wenu.

    Afu cha jabu wanaume ndo wanao ongea maneno hayo, yani ajabu siku hizi wanawake wamekuwa hawana maneo kama wanaume, kweli dunia inaenda kwenye speed za mwisho.
     
  4. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #4
    Mar 22, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,081
    Likes Received: 15,999
    Trophy Points: 280
    Hii ya kudeka kuna watu huwa wana mitazamo ya kipumbavu sijapata kuona. Mtu hawamjui lakini wanahitimisha kuwa anadeka.

    Kwanza kudeka ndiyo nini?
     
  5. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #5
    Mar 22, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    kudekeshwa automatically kunaletwa maringo and not vice versa. I have live evidence on this I can vouch for
     
  6. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #6
    Mar 22, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,081
    Likes Received: 15,999
    Trophy Points: 280
    Naomba nifasilie kudeka, tafadhali.
     
  7. M

    MtwaleKaigarula Member

    #7
    Mar 22, 2012
    Joined: Dec 20, 2010
    Messages: 20
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Simple minds discuss people but great minds discuss issues and events. Shame on you!!
     
  8. salito

    salito JF-Expert Member

    #8
    Mar 22, 2012
    Joined: Dec 29, 2011
    Messages: 1,090
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    mhhh??kudekezwa ni hali ya kuendekezwa na mtu,kwa kukupa au kukufanyia kila unachotaka hata kama una uwezo wa kufanya au kupata mwenyewe au kina madhara fulani.na mara nyingi anaedeka huwa anaomba tu kufanyiwa na utekelezaji unafuata,na mdekaji huwa huru kufanya atakavyo.
     
  9. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #9
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    And you too..........
     
  10. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #10
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Watu wengine bana.......kama huwezi kuchangia bora kukaa kimya.......hoja ni maana na tofauti kati ya kudeka na kuringa......watu wanajadili mfano uliotumika
     
  11. afrodenzi

    afrodenzi Platinum Member

    #11
    Mar 22, 2012
    Joined: Nov 1, 2010
    Messages: 17,782
    Likes Received: 1,672
    Trophy Points: 280
    Hizo issue na event zimeletwa na nani ..
    Si hao hao watu au??

    Kudekezwa na kuringa ni issue zilizo katika jamii zetu so Shame on you too ..
     
  12. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #12
    Mar 22, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    Marhabaaaaa..........................


    Ashakum si matusi....acha tu tuletewe ile hoja ya huko kwa waingereza

    Mke wa mtu anajiringia zake na wala hajamdharua mtu la hashaaaa
    Anadekezwa na mumewe maashallah na wala hajawa mvivu binti huyu

    Hao wanaume au hata wanawake hapo shida nini???? Hivi wanajua hayo yote ni sehemu tu na ishara kwamba mapenzi na mumewe yapo mujarrab???

    Kuna mwanamke anayenyanyasika na kukumbuka kuringa na kudeka?????? hongera kwa mumewe kwa kujua kazi yake na wanatakiwa wajifunze kutoka kwa huyo jamaa
     
  13. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #13
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Hivi kudeka kizungu ni nini?
     
  14. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #14
    Mar 22, 2012
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,980
    Likes Received: 55
    Trophy Points: 145
    Khaaa! Imekujaje tena?..

    Mtoa mada anaomba aambiwe tofauti kati ya kuringa na kudeka tu vile alisikia wenzie wakizungumza mahali.. Kama hujui pita tu mlango uko wazi..
     
  15. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #15
    Mar 22, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,081
    Likes Received: 15,999
    Trophy Points: 280
    Right on the money homeboy. The good thing about it is, 9 times out of 10 people's hallucinations and opinions about other people whom they don't even know is not reality.
     
  16. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #16
    Mar 22, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,081
    Likes Received: 15,999
    Trophy Points: 280
    Spoiled/ spoilt
     
  17. OLESAIDIMU

    OLESAIDIMU JF-Expert Member

    #17
    Mar 22, 2012
    Joined: Dec 2, 2011
    Messages: 19,206
    Likes Received: 88
    Trophy Points: 145
    If that is the case;

    Kudeka; Kuhitaji kufanyiwa mambo (mind human limits please) ambayo hata wewe mwenyewe kwa uwezo wako unaweza kufanya
    Kuringa;Kujikubali na kujiona wewe ni bora na hii si lazima kujilinganisha na wengine as hapo huzaa kitu inaitwa madhereu
     
  18. CAMARADERIE

    CAMARADERIE JF-Expert Member

    #18
    Mar 22, 2012
    Joined: Mar 3, 2011
    Messages: 4,404
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    Kwa hiyo mapenzi yaweza kuleta kudeaka au maringo?........Au vyote
     
  19. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #19
    Mar 22, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,081
    Likes Received: 15,999
    Trophy Points: 280
    Kwa kweli sijui.

    Ila ninachojua, mimi binafsi napendelea zaidi kupendwa hususan na ndugu wa karibu (baba, mama, watoto) kuliko kuchukiwa.

    Sasa wengine wakiona mtu anapendwa wanahitimisha eti anadekezwa.
     
  20. MadameX

    MadameX JF-Expert Member

    #20
    Mar 22, 2012
    Joined: Dec 27, 2009
    Messages: 7,848
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    Siwezi tafsiri zaidi ya kidhungu, pamper or spoil
     
Loading...