Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuchukiwa pasipo sababu...

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Kiziza, Dec 30, 2011.

  1. Kiziza

    Kiziza JF-Expert Member

    #1
    Dec 30, 2011
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 440
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hivi ni kweli kwamba kuna mtu anakuwa anachukiwa bila sababu,yaani kwamba kazaliwa tu hivyo.

    Acha ile hali ya kawaida kwa mwanadamu
    kuwa hawezi kupendwa na wote,hata manabii hawakupendwa na wote.


    Lakini kuna ile unakuta mtu popote anapokuwepo inatokea hapendwi yaani iwe chuoni,ofisini au kwenye jamii kwa ujumla.

    Sasa je ni kweli kuna kitu kama hicho yaani mtu anakuwa tu hapendwi?Au muhusika anakuwa ndio sababu ya yeye kuchukiwa kwa sababu mbalimbali ikiwepo tabia n.k?

    Nimeshawahi kusikia neno ...damu ya kunguni...,utasikia fulani ana damu ya kunguni anachukiwa tu bila sababu,ni kweli???
     
  2. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #2
    Dec 30, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Mkuu kuna watu yaani damu haziendani,unakuta sio wewe tu au hata wengine,au unakuta kuna familia watu wanaikwepa.
    kuna kaukweli
     
  3. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #3
    Dec 30, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Siamini kuzaliwa na "Bahati ya kuchukiwa bila sababu"

    Hakuna hicho wala kitu "damu haziendani" kwangu.

    Anaekuchukia ana sababu japo ziso msingi na inawezekana mwenyewe hazijui tu
     
  4. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #4
    Dec 30, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Gaijin ipo sana tu labda we hujawahi kuona,usijiangalie wewe angalia familia zinazokuzunguka
     
  5. Roulette

    Roulette JF-Expert Member

    #5
    Dec 30, 2011
    Joined: Dec 15, 2010
    Messages: 5,618
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    Kuchukiwa bila sababu? Sidhani kwa kweli.
    Kama mtu anachukiwa constantly basi kuna kitu toka kwake (attitude, character, etc) kinamfanya achukiwe. akibadili hicho kitu ataona mambo yake yanabadilika pia.
     
  6. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #6
    Dec 30, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mie sijakutana nayo hiyo kwa hata familia zilizonizunguka.

    Mi nadhani ni mitizamo tu, vitu ukiviangalia kwa jicho fulani ndio hivyo hivyo vinavyokuwa
     
  7. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #7
    Dec 30, 2011
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,042
    Likes Received: 15,959
    Trophy Points: 280
    Kisaikolojia hii inaelezewa na dhana ya projection.

    Unaweza kudhani kila aliyekuzunguka hakupendi wakati huenda wewe mwenyewe ndiyo hujipendi na huko kutokujipenda ndiyo kunapelekea udhani kuwa watu hawakupendi.

    Au unaona kama vile umezungukwa na watu wachoyo kumbe ukweli wa mambo wewe mwenyewe ndiyo mchoyo ila hujijui tu!
     
  8. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #8
    Dec 30, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    Hivi unachukia tabia za mtu kutokana na kukosana naye au hata usipokosana naye bado utachukia tabia zake?
     
  9. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #9
    Dec 30, 2011
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,597
    Likes Received: 458
    Trophy Points: 180
    umeficha ukweli,ila nakuja na swali
     
  10. Ndjabu Da Dude

    Ndjabu Da Dude JF-Expert Member

    #10
    Dec 30, 2011
    Joined: Aug 29, 2008
    Messages: 3,166
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 160
    I believe it has a lot to do with general demeanor and attitude. Some people apparently appear to have a negative vibe about them regardless. That being said, who doesn't have a story of feeling hated for all the wrong reasons at one or another occasion?
     
  11. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #11
    Dec 30, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Unakaribishwa
     
  12. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #12
    Dec 30, 2011
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,849
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 0
    Mie sina
     
  13. AshaDii

    AshaDii Platinum Member

    #13
    Dec 30, 2011
    Joined: Apr 16, 2011
    Messages: 16,200
    Likes Received: 155
    Trophy Points: 160
    Mara nyingi mtu ambae anasema kua anachukiwa bila sababu ni tu kwamba hataki face facts kua kuna sababu zimefanya achukiwe, hizo zaweza kua sababu za msingi ama za kijinga, Lakini siamini kua kuna kuchukiwa bila sababu.... Why mtu out of No where akuchukie alafu ujustify kua umechukiwa bila sababu? Sometimes it is good kujitazama upya kupata jibu.... You may not like the truth thou....
     
  14. A

    Ave Ave Maria JF-Expert Member

    #14
    Dec 30, 2011
    Joined: Apr 22, 2011
    Messages: 10,761
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 0
    Hakuna kitu kama hicho! Mtu anayesema anachukiwa bila sababu jaribu kumchunguza yeye ama wanaomchukia.........lazima kuna sababu tu!!!
     
  15. Mtambuzi

    Mtambuzi Platinum Member

    #15
    Dec 30, 2011
    Joined: Oct 29, 2008
    Messages: 8,571
    Likes Received: 681
    Trophy Points: 280
    Haiwezekani kila mtu awe ni mbaya kwako, kila mtu anakuchukia, wewe tu, kila mtu hakutendei haki, kila mtu ana kasoro?
    Je wewe ndivyo unavyoishi hivi? Kama jibu ni ndiyo au kama una mtu wako wa karibu ambaye anaishi katika mtindo huu wa maisha, unapaswa kujua kwamba, una mtu ambaye ana matatizo makubwa.

    Kwa nini?

    Ni kwa sababu haiwezekani kila mtu akawa kama mwingine, yaani akikuchukia huyu na yule ni lazima atakuchukia, ni lazima hatakutendea haki na mengine ya aina hiyo. Kwa nini sasa wote wawe na tabia za aina moja, yaani wafikie kukuchukia?

    Kwa kuwa watu hawafanani kitabia, kimwenendo na kimtazamo, ni wazi ukiona wote wanakuchukia wewe, tatizo haliko kwao, kwa sababu hawawezi wote kuwa na mkabala wa aina moja. Ina maana kwamba wewe ndiye ambaye hujipendi na kutojipenda kwako kunaonekana kwa watu hao.

    Tunaposhindwa kujipenda, hasira dhidi yetu huwa tunazitolea kwa watu waliotuzunguka. Kwa hiyo kama unahisi kwamba watu wanakuchukia, jitahidi kujiuliza kuhusu jambo hilo. Ni wazi haliwezi kuwa jambo la kweli hata kidogo. Kama ni
    kuchukiwa, hivi inawezekana ukachukiwa na kila mtu kweli?
     
  16. Kiziza

    Kiziza JF-Expert Member

    #16
    Dec 30, 2011
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 440
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Hivi kumbe ni kweli da!! Nichangamoto kubwa.
     
  17. Kiziza

    Kiziza JF-Expert Member

    #17
    Dec 30, 2011
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 440
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni kweli sasa unakuta hakuna wa kumueleza muhusika ukweli na anaishia kuona watu wanamchukia.
     
  18. Kiziza

    Kiziza JF-Expert Member

    #18
    Dec 30, 2011
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 440
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
     
  19. Kiziza

    Kiziza JF-Expert Member

    #19
    Dec 30, 2011
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 440
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    kweli matokeo yake mtu anaanza kuhisi watu wanamuona vile anavyojiona.
     
  20. Kiziza

    Kiziza JF-Expert Member

    #20
    Dec 30, 2011
    Joined: Dec 10, 2011
    Messages: 440
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Ni kweli na kuna aina ya watu unakuta anafahamu kabisa ni nini kinafanya watu wamuone hivyo lakini anakuwa na ile attitude ya kutokujali na anaendelea kuumiza wenzake.
     
Loading...