Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuchelewa Baraza jipya la Mawaziri: Wanaopendekezwa wizara zinazolalamikiwa sana wanakataa

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by theophilius, May 1, 2012.

  1. theophilius

    theophilius Senior Member

    #1
    May 1, 2012
    Joined: Nov 19, 2010
    Messages: 151
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Kuna tetesi (uwezekano) kwamba, kuchelewa kutangazwa kwa baraza la Mawaziri ni ugumu uliopo kwa mamlaka ya uteuzi katika kupata watu makini, katika wizara "tata" za Madini na Uchukuzi, ambapo kati ya mawaziri wa sasa 'machachari' hawataki kubebeshwa 'kikombe hicho'

    Inaelezwa 'inaonekana hata awe nani, akiwekwa kwenye wizara mfano, ya uchukuzi, kufufua ATC au TRC ni mzigo mkubwa kutokana na mazingira yanayotokana na mikataba ya kihuni iliyoingiwa huko nyuma, na kwa vyovyote atakayekubali kuingia kuchukua kiti ndani ya wizara hizo, hususani, Madini, uchukuzi, awe tayari kuzomewa kwani mabadiliko ya maana ni ndoto, especially kwa mfumo huu tulionao sasa.

    My Take: Kwa waadilifu, wakubali, kwani ni katika wizara hizo 'mbaya' ambako kiongozi anaweza kufanya 'diference' na kuonesha uwezo wake tofauti na waliomtangulia. Hata asipoweza kuifanya Reli ifanye kazi katika mwaka wa kwanza, akichukua hatua ya kuwajibisha wahujumu wote na kufutilia mbali mikataba yote mibovu, na hivyo kuhakikisha yanakuwepo mazingira mazuri ya utendaji kazi, kila mtu ataona juhudi hizo na kwa hakika ndani ya muda fupi, hata kama ni miaka 2-3, matunda yataonekana.
     
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    May 1, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,112
    Likes Received: 16,059
    Trophy Points: 280
    Hivi bado kuna watu wenye shauku ya kujua watakaounda hilo baraza la mawaziri?

    Kwanza kwani limeshavunjwa?
     
  3. king'amuzi

    king'amuzi JF-Expert Member

    #3
    May 1, 2012
    Joined: Jan 10, 2011
    Messages: 612
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 35
    Siwazi kama kuna nguvu mpya inakuja zaidi ya kupewa mtu atakayeweza kutafuta huruma ya wabunge ili kuficha madudu ili era ya utawala wa matope imalizike salama.
     
  4. F

    FJM JF-Expert Member

    #4
    May 1, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 8,091
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Rais Kikwete wala asisumbuke, aunganishe Nishati, madini na uchukuzi ziwe wizara moja na amkabidhi Magufuli. Simple.
     
  5. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #5
    May 1, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,196
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    Hakuna mpya, mipiga mabenchi mingi viti maalum wengine Pro EL kitu ambacho Hutaki Unaacha alikidokeza
     
  6. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #6
    May 1, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,049
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    JK ndio janga kuu serikalini, wengine wanajikongoja!
     
  7. c

    collezione JF-Expert Member

    #7
    May 1, 2012
    Joined: Oct 22, 2010
    Messages: 360
    Likes Received: 33
    Trophy Points: 45
    Soln ni states gvt(kama ilivyo marekani, china,india,canada n.k). Hii itawapunguzia majukumu mawaziri. Na ufanisi katika kutimiza vipaumbele vya nchi.

    Tuachane na mfumo wa waziri mmoja kushughulikia umeme na madini yote ya Tanzania. Tu_divide work into states kama ilivyo Marekani, Canada, China n.k
     
  8. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #8
    May 1, 2012
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,435
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    wampe mama mkwe Zakia Meghji
     
  9. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #9
    May 1, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Tatizo wanataka watu wao otherwise Tz kuna vichwa Lukuki!
     
  10. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #10
    May 1, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,345
    Likes Received: 1,031
    Trophy Points: 280
    b
    Mkuu spencer vipi Hutaki Unaacha amekuwa AWOL au is missing in action? JF hata hatujishughulishi na kujua part III iliishia wapi na hata kama yupo ama la.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  11. Njowepo

    Njowepo JF-Expert Member

    #11
    May 1, 2012
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 9,171
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Namashauri NISHATI NA MADINI ZIWE WIZARA MBILI TOFAUTI.
    Ile ya NUndu na Magufuli ziungane iwe moja
     
  12. MD25

    MD25 JF-Expert Member

    #12
    May 1, 2012
    Joined: Jan 28, 2012
    Messages: 3,078
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Mama mkwe?
    Jamaa alikuwa anakula 'kuku na yai lake'
     
  13. Ciphertext

    Ciphertext Senior Member

    #13
    May 1, 2012
    Joined: Apr 21, 2012
    Messages: 161
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi nawasikiliza tu!
     
  14. mama D

    mama D JF-Expert Member

    #14
    May 1, 2012
    Joined: Nov 22, 2010
    Messages: 1,755
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    wafanye mseto wapate msada wa chadema.....vinginevyo zaidi ya magufuli sioni mmbunge mwingine yeyote wa ccm anayefaa kuwa waziri!!!!!!!

    Tusishangae pale lusinde atakapopewe wizara
     
  15. m

    mwabakuki JF-Expert Member

    #15
    May 1, 2012
    Joined: Jun 2, 2011
    Messages: 260
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    tatizo liko wapi mshaurini president aunganishe uchukuzi na ujenzi kuwa miundombinu na amkabidhi hiyo wizara Mh.Jihn Pombe Joseph Magufuli. kwa kufanya hivyo atakuwa amebaki na tatzo moja tu,, W/nishati ambayo napendekeza amkabidhi Harrison George Nwakyenbe.
     
  16. spencer

    spencer JF-Expert Member

    #16
    May 1, 2012
    Joined: Nov 25, 2010
    Messages: 2,196
    Likes Received: 576
    Trophy Points: 280
    Aisee hutaki unaacha nasikia ameenda matibabu nje ya nchi.
     
  17. C

    Consultant JF-Expert Member

    #17
    May 1, 2012
    Joined: Jun 15, 2008
    Messages: 2,941
    Likes Received: 790
    Trophy Points: 280
    JK hajasema kama anataka kupangua baraza lake la mawaziri. Kamati Kuu ya CCM ndio'' imemshauri''. Atachukua uamuzi wao? lini? hakuna anayejua zaidi ya JK pekee. Ni ajabu watu kuanza kuja na story au tetesi ya aina yoyote ile
     
  18. S

    Soki JF-Expert Member

    #18
    May 1, 2012
    Joined: Jan 5, 2011
    Messages: 1,276
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    Probably! Nilimsikia Waziri 'Tyson' akiiponda hoja ya majimbo. Eti anadai Tz area yake ni kama jimbo la Texas kule US hivyo kuigawa into states ni ngumu. Pia akadai ni kuongeza gharama za uendeshaji wa hizo states. Je hoja hizi zikoje? Kwani hakuna mifano ya nchi zenye area ndogo kuliko hizo za China, Canada na Marekani lakini zina states? Najua hapa ktk jamvi wapo watu wanaoweza kusadia kwa hili. HEBU WEKENI FACTS HAPA
     
  19. Osaka

    Osaka JF-Expert Member

    #19
    May 1, 2012
    Joined: Jun 21, 2011
    Messages: 1,764
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Simple namna hiyo! Nishati, Madini na Uchukuzi? Kuna uhusiano gani kati Nishati/Madini na uchukuzi?
     
  20. idawa

    idawa JF-Expert Member

    #20
    May 1, 2012
    Joined: Jan 20, 2012
    Messages: 15,172
    Likes Received: 3,433
    Trophy Points: 280
    haa!!! Hii kali.!
     
Loading...