Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuchapwa kwa Maggid Mjengwa ni fundisho kwa waandishi KANJANJA?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Kachanchabuseta, Jan 15, 2012.

  1. Kachanchabuseta

    Kachanchabuseta JF-Expert Member

    #1
    Jan 15, 2012
    Joined: Mar 8, 2010
    Messages: 7,290
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 135
    [h=3][​IMG]
    kisa na mkasa cha mwaka champata Maggid Mjengwa[/h]Ndugu zangu,Hizi si habari njema. Juzi alhamisi kunako saa kumi na mbili na nusu asubuhi nilipatwa na balaa la barabarani.Ilikuwaje? Niliondoka Iringa Jumatano jioni kuelekea kijijini kwetu Nyeregete. Nilifika Madibira, Mbeya jioni ya saa kumi na mbili na nusu. Kwa vile giza lilikaribia, nikaamua kulala kijijini Mahango, nyumbani kwa ndugu yangu aitwaye Salim Raphael Mjengwa.

    Alfajiri tukaondoka pamoja maana naye alitamani kufika kijijini Nyeregete kumsalimu baba yake mzazi. Tukiwa katikati ya pori eneo la Ikoga kuelekea mji wa Rujewa nikabaini gari iliyokuwa ikija nyuma yetu kwa mwendo wa kasi.Nikamwambia ndugu yangu Salim juu ya uwepo wa gari nyuma yetu. Akaniambia kuwa ni basi dogo la abiria. Kupitia sight mirror nikamwona dereva wa nyuma yangu akijaribu kunipita mahali pasipostahili na kwa mwendo wa kasi. Kwa vile barabara ilikuwa ni nyembamba sana , basi, akalazimika kukatisha jaribio la kunipita.Baada ya mwendo wa nusu kilomita hivi nikapaona mahali muafaka pa kuegesha gari yangu pembeni kumruhusu apite.


    Nikawasha indiketa, nikaweka gari yangu pembeni.Dereva yule akapita na kusimamisha gari yake katikati ya barabara. Akatoka kunifuata. Nami nikaanza kujiandaa kufungua mlango na mkanda wangu ili nitoke tuongee.Kabla hata sijafungua mlango, yeye akauvuta mlango wangu na kunishambilia kwa ngumi usoni. Nikainamisha uso wangu kwenye usukani. Nikasikia pia ndugu yangu Salim akitamka; " Seme unafanya nini?" Salim alimfahamu kwa jina dereva huyo, anaitwa Seme. Mara, dereva mwenzangu akaacha kunishambulia na kunitukana.

    Nikainua kichwa. Nikamwona akiondoka huku kundi la vijana waliokuwa abiria wake nao wakirudi kwenye gari lao. Walikuja kushiriki shambulizi dhidi yangu.Walikuwa na dhamira mbaya sana. Kama si uwepo wa ndugu yangu Salim ambaye wote walimtambua hadithi ingekuwa nyingine.Tulipofika Rujewa nikaripoti tukio hilo kituo cha Polisi Mbarali. Dereva mwenzangu naye akafika kituoni. Afande Mwamakula, ambaye ni mkuu wa kituo aliweka wazi kuwa alichofanya dereva yule ilikuwa ni jinai.Kwa vile nilihitajika kufika kijijini kumwona mgonjwa aliye taabani.

    Na kwa vile nilihitajika kurudi Iringa kupokea ugeni kutoka Ubalozi wa Sweden. Na kwa vile dereva yule alikiri kosa lake na kuniomba radhi. Na kwa vile dereva yule aliweka wazi kuwa ni msomaji wa makala zangu, basi, nikaamua kutoendelea na shauri lile. Nilimsamehe kwa kumwambia; hupaswi kufanya tendo kama lile kwa mtu yeyote yule. Ule haukuwa uungwana.

    Wenu,Maggid Mjengwa,Iringa.
     
  2. Pasco_jr_ngumi

    Pasco_jr_ngumi JF-Expert Member

    #2
    Jan 15, 2012
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    mmmmmmmmmmhhhhhh

    subir,
    wenyewe wanakuja sasa hiviiiiiiiiiii
     
  3. KALYOVATIPI

    KALYOVATIPI JF-Expert Member

    #3
    Jan 15, 2012
    Joined: Aug 11, 2011
    Messages: 1,418
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 0
    sasa hapo fundisho wakiona mtu anataka ovatake wampishe au? Wajifunze kukwepa ngumi kaka hao waandish makanjanja wajifunze lip.?
     
  4. Mabagala

    Mabagala JF-Expert Member

    #4
    Jan 15, 2012
    Joined: Nov 27, 2009
    Messages: 1,405
    Likes Received: 7
    Trophy Points: 135
    nimeisoma hii kwenye blog yake. sijui jamaa walikuwa na lengo gani wallahi
     
  5. Bigirita

    Bigirita JF-Expert Member

    #5
    Jan 15, 2012
    Joined: Feb 12, 2007
    Messages: 13,582
    Likes Received: 332
    Trophy Points: 180
    hahahahaha.....aseeeee!! Pole sana bana, nikija irg nitakununulia mdudu hapo vibanda umiza vya ccm.......lakini ccm kwa uwekezaji wa vibanda vya mdudu ni noma.
     
  6. arabianfalcon

    arabianfalcon JF-Expert Member

    #6
    Jan 15, 2012
    Joined: Oct 19, 2010
    Messages: 2,293
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Pole ndio ukubwa...
     
  7. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #7
    Jan 15, 2012
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 4,425
    Likes Received: 743
    Trophy Points: 280
    Mi mara nyingi huwa against na huyu mtu, lakini kwa hili mleta maada umegeuka kuwa kama watangazaji wa klauz, Sasa kama barabara ilikuwa nyembamba alitakiwa afanyaje? Wat if angemruhusu afu Jamaa akasababisha ajali, ulitaka MjengwA achukue lawama? Acheni unazi usio na mantiki aseee..:(
     
  8. N

    Ngarenaro JF-Expert Member

    #8
    Jan 15, 2012
    Joined: Nov 29, 2011
    Messages: 311
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Inakuaje kosa la jinai la shambulio kama hilo liishe juu juu namna hiyo? hata kama mshtakiwa aliomba radhi bado Majid Mjengwa alistahili kujua sababu za kushambuliwa kwake. Nadhani kuna kitu zaidi ya shambulio na msamaha
     
  9. ndetichia

    ndetichia JF-Expert Member

    #9
    Jan 15, 2012
    Joined: Mar 18, 2011
    Messages: 27,534
    Likes Received: 120
    Trophy Points: 160
    kwa sasa hivi mkuu magggid wameuharibu uso duu pole sana mkuu maggid
     
  10. P

    Paul S.S Verified User

    #10
    Jan 15, 2012
    Joined: Aug 27, 2009
    Messages: 5,841
    Likes Received: 174
    Trophy Points: 160
    Title na habari vinaonyesha mleta mada umeileta kiunafiki na kimbea kutulazimisha tumuone Maggid mbaya na tumshambulie
    May be i miss something here, hebu unganisha dot hilo la fundisho kwa waandishi kanjanja na matukio ya ugonvi wa barabarani
     
  11. MTAZAMO

    MTAZAMO JF-Expert Member

    #11
    Jan 15, 2012
    Joined: Feb 8, 2011
    Messages: 10,994
    Likes Received: 1,905
    Trophy Points: 280
    kweli sikupoteza muda kujifunza GUJURU!! Huyo dereva angenikoma! Ningempa Ushiro Mawashi moja tu Chali! Pambaf zake!!
     
  12. Raia Fulani

    Raia Fulani JF-Expert Member

    #12
    Jan 15, 2012
    Joined: Mar 12, 2009
    Messages: 10,227
    Likes Received: 67
    Trophy Points: 145
    siku zingine usihurumie nyang'au kama hao. Unajua amejeruhi wangapi? Unadhani ndio mwisho wa kujeruhi?
     
  13. Shark

    Shark JF-Expert Member

    #13
    Jan 15, 2012
    Joined: Jan 25, 2010
    Messages: 15,685
    Likes Received: 1,826
    Trophy Points: 280
    Hua napenda sana baadhi ya style za karate kama vile Age-uke, Uchi-uke, gedan-zuki
     
  14. Kiranga

    Kiranga JF-Expert Member

    #14
    Jan 15, 2012
    Joined: Jan 29, 2009
    Messages: 34,583
    Likes Received: 5,623
    Trophy Points: 280
    Sasa kama kamsamehe na hakupress charges nia ya kuandika ni nini?

    Mwanahabari anatakiwa kutojifanya yeye kuwa habari unless it is absolutely necessary and there is a greater reason than one's own emotions and ego.

    Angekuwa anaongelea elimu ya udereva na umuhimu wa madereva kudhibiti "road rage" ningemuelewa.

    Angekuwa anasema kuna a grand political conspiracy against him kwa sababu kawaandika watu vibaya, na hili linaingilia uhuru wa waandishi wa habari, ningemuelewa.

    Lakini sioni story. Naona kama vile anasema kamsamehe wakati bado hajamsamehe na ndiyo mana kamuumbua kwa jina.

    Maggid, ukisamehe una move on. Ukirudia rudia palepale kwa kuandika andika kwenye mitandao story za mtu local hata hatumjui bila hata ya kum link na a greater narrative hujasamehe bado.

    Unakuwa bado uko katika personal squabbles with the local village ignoramus ambaye anakuvamia kwa fist fight bila kujua kwamba unaweza kuwa na a fully loaded M16 pembeni ya kiti hapo. Ukamfyatua na ku claim self defense quite rightly.
     
  15. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #15
    Jan 15, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 9
    Trophy Points: 0
    Pole sana mjomba, hao ndo madereva wa daladala bwana. Ungemruhusu tu apite kwa juu kama alikuwa na haraka. Vipi kuhusu leseni, alikuwa nayo?
     
  16. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #16
    Jan 15, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    title haiendani kabisa na habari

    But Maggid needs to change, mara nyingi anajiweka kama center of attraction, niliwahi kusema jamaa ni drama queen
     
  17. Mpita Njia

    Mpita Njia JF-Expert Member

    #17
    Jan 15, 2012
    Joined: Mar 3, 2008
    Messages: 7,014
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 135
    Kwani huyo dereva alimpiga Maggid kwa sababu ni mwandishi?
     
  18. n

    namimih Member

    #18
    Jan 15, 2012
    Joined: Jan 4, 2012
    Messages: 65
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Mimi namjua Mjengwa kupitia makala zake, lakini kichwa cha habari hakifanani na habari yenyewe au ndiyo ile style ya udaku ya kuuza gazeti kwa kichwa cha habari, au alimaanisha iwe fundisho kwa madereva kanjanja kwa maana Mjengwa ni dereva kanjanja sehemu ya kutoa site mwenzake apite yeye aliona hapatoshi, nina wasiwasi na hilo zoezi zima kuwa Mjengwa anaweza kuwa alifanya makosa fulani ambayo hayajawekwa wazi na mleta habari, vinginevyo ifafanuliwe tu.
     
  19. H

    Huihui2 JF-Expert Member

    #19
    Jan 15, 2012
    Joined: Jan 5, 2012
    Messages: 395
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Maggid Mjengwa ni mnafiki, ndiyo maana jamaa kamtia adabu
     
  20. mmbangifingi

    mmbangifingi JF-Expert Member

    #20
    Jan 15, 2012
    Joined: Mar 9, 2011
    Messages: 2,853
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Nadhani anatafuta namna flani ya Promo, besides,tunapata story ya upande mmoja tu (wake) hatujapata side ya dereva to what a ctually happened. The way I see hapa Mjengwa is only trying to pull the truth to his side
     
Loading...