Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuchapisha mitihani UK ni kukubali kushindwa?

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, Oct 13, 2009.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    Oct 13, 2009
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,400
    Likes Received: 2,468
    Trophy Points: 280
    Mitihani ya kidato cha nne ya taifa inayoendelea imechapwa huko UK. Watahiniwa binafsi wakifanya mitihani tofauti na ile ya mashule. Yote haya ni katika jaribio linaloonekana kufanikiwa la kuzuia uvujaji wa mitihani. Je tumekiri kushindwa kuchapa mitihani yetu wenyewe kwa usalama? Ni kipi tunachoweza kukifanya vizuri sisi wenyewe na tukaona fahari?
     
  2. Limbani

    Limbani JF-Expert Member

    #2
    Oct 13, 2009
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 1,395
    Likes Received: 32
    Trophy Points: 145
    Mkuu ni aibu kwa kweli, lakini pia imepunguza aibu kubwa zaidi ya mitihani kuibiwa na kuvuja kabla ya watahiniwa hawajaifanya!
    Na kwa kuwa mpaka sasa haijavuja imeonesha uadilifu wa watanzania bado ni mdogo mno.
     
  3. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #3
    Oct 13, 2009
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,779
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    AIBU AIBU AIBU... Unajua MJJ, mambo mengine ni aibu sana, yaani hata kuyaongelea hadharani kama hivi!!
     
  4. Juma Contena

    Juma Contena JF-Expert Member

    #4
    Oct 13, 2009
    Joined: May 21, 2009
    Messages: 1,195
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    mitihani ya UK inasahihishwa marekani, kupunguza upendeleaji sioni baya kama aim ni kuwafanya wanafunzi wasome.

    Yeah ni inavujaga sana hii mitihani ya bongo duh kumbe mpaka leo!!!!!!!!
     
  5. Shishye

    Shishye JF-Expert Member

    #5
    Oct 13, 2009
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 269
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Hili bado sio suluhisho la kudumu. Muda si mrefu wakati wa distribution itaibiwa tena tu. Labda tuwaite waingereza watusambazie na kusimamia katika mashule. KInachohitajika ni hatua ya haraka ya kubaini nini hasa chanzo cha kuibiwa mitihani hiyo na kuwachukulia hatua kali waliohusika. Hilo likitushinda basi tumekwisha.

    Ndio kusema, tangu mitihani ianze kuvuja miaka kadhaa iliyopita, hakuna yeyote aliyenaswa kuhusika? Na hapa nazungumzia kiongozi. Mtiririko mzima wa utungaji, uchapishaji, usambazaji na usimamiaji una viongozi. Hawa wote lazima wawajibike maana wanatakiwa kujua nini kinachoendelea kwenye section zao. Sio kwa maneno bali kwa vitendo. Kama kiongozi mkuu wao hawezi kusema na akatenda, watu wa chini yake watacheka cheka na wataendeleza mambo yao maana wanajua hakuna jipya la kuwatisha.

    Kuna kitu wanaita root cause analysis (msingi wa tatizo). Je ni njaa? wanaiba mitihani wauze wapate hela ya kula? Je ni kwa sababu ya msemo kila mtu hula kazini kwake kwa hiyo kama hawana nafasi kwenye madini au TRL, TANESCO, EPA au TICTS basi nafasi yao ni kwenye mitihani? Je hii ndio nafasi yao ya kujipatia kama ambavyo traffic hujipatia rushwa yake kwa madereva? Au ni kwamba tatizo linaanzia kwa wanafunzi kwamba hawaelewi au hawazingatii masomo ilhali wanataka kufaulu?

    Chanzo cha tatizo kikishafahamika, basi viongozi wawe strict kutoa adhabu stahili kwa wakati na bila upendeleo. Na wananchi wajulishwe ili yeyote mwingine aliyekuwa anafikiria mkakati kama huo ajue kitakachomkuta. Tofauti na hapo ni yaleyale. Je huyo kiongozi yupo?
     
  6. Kite Munganga

    Kite Munganga JF-Expert Member

    #6
    Oct 13, 2009
    Joined: Nov 19, 2006
    Messages: 1,298
    Likes Received: 61
    Trophy Points: 145
    Kweni za Rada siwaliibia huko huko nje? sasa subiri uone watanzania walivyo,
     
  7. Masanilo

    Masanilo JF-Expert Member

    #7
    Oct 13, 2009
    Joined: Oct 2, 2007
    Messages: 22,323
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 160
    Hivi ni kipi tunaweza wenyewe bila msaada....my 10 pence!
     
  8. Shapu

    Shapu JF-Expert Member

    #8
    Oct 13, 2009
    Joined: Jan 17, 2008
    Messages: 1,779
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    Mkuu Nimesikia kucheka sana na hili swala!!!
     
  9. Sikonge

    Sikonge JF-Expert Member

    #9
    Oct 13, 2009
    Joined: Jan 19, 2008
    Messages: 11,397
    Likes Received: 190
    Trophy Points: 160
    Du, sasa nitakufa njaa maana nimejenga kwa ajili ya mitihani.......
     
  10. carmel

    carmel JF-Expert Member

    #10
    Oct 13, 2009
    Joined: Aug 24, 2009
    Messages: 2,842
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Its abot time tusdiscuss huu ujinga. yani tumeshakubali kwamba sisi ni wajinga hata mitihani hatuwezi kuisimamia.
    lakini mbona bado invuja?
     
  11. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #11
    Oct 13, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Mkuu wa kijiji...

    Huko ndio kushindwa... period!!! Ni kama yale ya tarime, DC anataka kuzuia ng'ombe simply because ameshindwa kuboresha ulinzi wa watu na mali zao!!

    ANOTHER INDICATOR OF OUR WEAKNESS AS A SOVEREIGN STATE
     
  12. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #12
    Oct 13, 2009
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 65,153
    Likes Received: 16,125
    Trophy Points: 280
    Halafu mimi nikisema yale ninayosemaga mnaniona niko chizi na sijipendi....

    Na kwani mmeshasahau siku ile raisi alipokuwa anajibu maswali ya wananchi kuhusu ujenzi wa barabara mbalimbali....kila barabara aloitaja ujenzi wake ulikuwa ni msaada. Sasa kwenye hili la mitihani kuchapishwa UK nini cha kushangaza. Mbona wameanza zamani tu kuchapisha hii mitihani huko UK...

    Haya ngoja ninyamaze maana hamkawii kuanza kuniita mzungu mweusi (whatever that is)
     
  13. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #13
    Oct 13, 2009
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,983
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 145
    Mmesahau mbona na suit wananunua zilizo shonwa UK na USA mmesahau Spika 6 alikuwa anajinadi na Joho lile eti limeshonwa UK sisi hapa sijui tunaweza kipi? Inabidi jamaa wabadilike wakikumbuka kuwa kila kitu kinawezekana nyumbani basi tutapiga hatua tuanze na vitu vidogo vidogo hivi kwanza.
     
  14. Sinkala

    Sinkala JF-Expert Member

    #14
    Oct 13, 2009
    Joined: Dec 22, 2008
    Messages: 1,505
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 145
    Kuna vitu viwili hapa:
    1. Kuchapisha mitihani
    2. Kuchapisha shahada za kupigia kura

    Kwa tathmini ya haraka haraka niliyoifanya kwa wachangiaji humu JF, wengi walipinga kuchapisha shahada za kupigia kura hapa nchini katika hoja iliyowekwa HAPA . Mimi ninahoji, sababu zipi za msingi zinazotofautisha shahada na mitihani? Sababu zipi za msingi zinazofanana kuhalalisha mitihani/shahada kuchapishwa ndani/nje ya nchi? Tuweke hoja zetu humu, labda tutapata uelekeo wa kuunga mkono au kupinga.
     
  15. M

    Mkandara Verified User

    #15
    Oct 13, 2009
    Joined: Mar 3, 2006
    Messages: 15,419
    Likes Received: 76
    Trophy Points: 145
    Mzee mwanakijiji,
    Mkuu sio kukubali kushindwa ila Ndivyo Tulivyo - Ulimbukeni, ili nasi tuonekane tuna uzungu fulani..
     
  16. M

    Manundu Member

    #16
    Oct 13, 2009
    Joined: Apr 7, 2008
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Kuoa na kuwa na nyumba ndogo period!
     
  17. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #17
    Oct 13, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Na kulalamika bila kutoa solution!!!
     
  18. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #18
    Oct 13, 2009
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,797
    Likes Received: 53
    Trophy Points: 145
    Duh, mkuu umechapa ya chembe aisee!!!
     
  19. Josh Michael

    Josh Michael JF-Expert Member

    #19
    Oct 13, 2009
    Joined: Jun 12, 2009
    Messages: 2,525
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Sisi tumebaki kupiga majungu tu na kuongea ni nani amesema vile mara vile eti Leo mwanakijiji amesema hivi oh mara hivi.. It is really sucks man kama hata mamlaka zetu bado ni dhaifu kiasi kama hivi leo hiii kila kitu tunaiga mithili ya watu ambao akili zetu zimedumaa.
     
  20. Balantanda

    Balantanda JF-Expert Member

    #20
    Oct 13, 2009
    Joined: Jul 13, 2008
    Messages: 12,094
    Likes Received: 630
    Trophy Points: 280
    Naipenda sana ile kauli ya ndugu yangu/Poti Julius ya 'Miafrika Ndivyo Tulivyo(MNT)'..Juzi hapa serikali ya Tanzania imetangaza kwamba inakusudia kuchapisha shahada za uchaguzi mkuu wa mwakani yenyewe(zitachapishwa Tanzania) watu kibao wamepinga kwa madai kwamba kuna wizi/ujanja utafanyika so zichapishwe nje ya nchi..Hii inaonesha ni jinsi gani sisi waTanznia tusivyojiamini.Tunataka kila kitu tufanyiwe na wazungu tuuu.Nina uhakika hata mitihani ikiachapishwa Tanzania na ukatokea wizi wa hiyo mitihani lawama zote zitaiendea serikali..Nakumbuka mwaka 1998 baada ya mitihani ya kidato cha nne kuvuja ilibidi mitihani ya marudio ikachapishwe nje ya nchi(Uingereza kama sikosei)...Binafsi naona hapa kuna mambo mawili(02),kwanza waTanzania hatujiamini,pili baadhi ya watanzania wanaopewa dhamana ya kushughulikia uchapishaji na uhifadhi wa mitihani wanakosa uaminifu(hasa wa kutunza nyaraka za serikali) hali inayopelekea kuvuja kwa mara kwa mara kwa mitihani..Cha msingi ni kutafuta dawa ya ugonjwa wa UTEGEMEZI kwa wazungu ambao umesambaa na kukomaa ndani ya Bongo za Watanzania,tujiamini watanzania la sivyo tutakuwa wategemezi daima
     
Loading...