Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Kuchangia harusi au maendeleo?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Dingswayo, Oct 5, 2012.

  1. Dingswayo

    Dingswayo JF-Expert Member

    #1
    Oct 5, 2012
    Joined: May 26, 2009
    Messages: 3,971
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 145
    Noma.jpg
    Nichague lipi?
     
  2. NATA

    NATA JF-Expert Member

    #2
    Oct 5, 2012
    Joined: May 10, 2007
    Messages: 4,517
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 135
    Wa TZ wanaenzi sana Harusi na kifo jamani, hili la elim labda tuanze sasa
     
  3. Root

    Root JF-Expert Member

    #3
    Oct 5, 2012
    Joined: Jan 23, 2012
    Messages: 18,420
    Likes Received: 3,429
    Trophy Points: 280
    Mara nyingi watu wanataka kukubalika kupitia harusi ila elimuu hhhhhhh kila mtu alizaa mwenyewe

    Sent from my BlackBerry 9860 using JamiiForums
     
  4. Wabogojo

    Wabogojo JF-Expert Member

    #4
    Oct 5, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 349
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwa wakereketwa wajanja ka mimi tulishaling'amua hili na sasa niko very selective kwenye michango ya harusi, kwani haileti maana sana kuchanga mamilioni ya mahela yote yaliwe siku moja na mbaya zaidi NDOA zenyewe zinakuwa si za uhakika kadri siku zinavyokwenda, kuna jamaa mwaka jana alifunga ndoa kwa receiption ya kishindo lakini huwezi amini kilinuka na walitengena siku iliyofuata wakiwa honey moon. Tusomeshe watoto wa Taifa letu jamani.
     
  5. j

    joline365 Member

    #5
    Oct 5, 2012
    Joined: Sep 23, 2012
    Messages: 26
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    mi nilioa bila mchango wa mtu, anayeoa/olewa ajipange mwenyewe mapema kwani si dharura.
     
  6. amu

    amu JF-Expert Member

    #6
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 8, 2012
    Messages: 7,962
    Likes Received: 105
    Trophy Points: 160
    Yani hili la harusi loo
    nampango wa kusitisha kuchangia maana kila mwisho wa mwezi kwa mshahara wangu kuna fungu la kuchangia harusi au sendoff au kitchen party
     
  7. M

    Mzee wa fund JF-Expert Member

    #7
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 24, 2010
    Messages: 520
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Utajua akili ya mtu katika matumizi ya fedha zake.wa TZ tumeshindwa.
     
  8. epson

    epson JF-Expert Member

    #8
    Oct 5, 2012
    Joined: Oct 1, 2012
    Messages: 449
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 45
    wa tz hawana utamaduni wa kusupport elimu, sema mambo ya cherekochereko hapo unamjua m tz ni nani.
     
  9. G

    Godwishes JF-Expert Member

    #9
    Oct 5, 2012
    Joined: Aug 26, 2011
    Messages: 497
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Siku hizi Harus zimekuwa sehemu,ya kujuana,kufahamiana,kupunguza ma stress,kupunguza ma pressure n.k.Ndo maana watu wanashadadia ma cherekochereko.Bt shule kwa wengi hawana hata chembe ya mwamko hii ni kutokana na baadhi ya wanaf.wakishajua anachangiwa ndo bidii ni F.hazimuumi as if zinaokotwa.Nina mf.wa wanaf.wanalipiwa na SHDEPHA yaani hata uniform huwa wanalazishwa kwenda kuchukua kwenye ofis zao,darasani ni tabulalasa.C bora nizigonge hata Serengeti ya Bariiiiidii.
     
  10. a

    alph Member

    #10
    Oct 6, 2012
    Joined: Oct 14, 2011
    Messages: 98
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Wanandoa wenyewe walishaoana siku nyiiiingi sana tunachangia divorce.
     
  11. Mwanahisa

    Mwanahisa JF-Expert Member

    #11
    Oct 6, 2012
    Joined: Jun 29, 2012
    Messages: 1,396
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    Ukitaka kuoa, tafuta hela, pika chakula watu wale, huna hela kafunge ndoa yako kimya kimya rudi nyumbani pumzika na ubavu wako. TUSICHOSHANE.
     
  12. Mao ze dong

    Mao ze dong JF-Expert Member

    #12
    Oct 6, 2012
    Joined: Aug 28, 2012
    Messages: 539
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 35
    Tatizo watu wengi hawachangii elimu kutokana na -ve attitude.mwingine watoto wake wote wamefeli na mipesa anayo so we kajaribu kuomba mchango hapo kuhusu kusoma utasikia jibu lake.mwingine ni wivu tu kwamba "aah nimlipie ada akipata kaz aje anidharau" mwingine "kwani atanisaidia mimi si atawasaidia ndugu zake"tukiacha haya nafikiri tutachangia elimu
     
  13. Anko Sam

    Anko Sam JF-Expert Member

    #13
    Oct 6, 2012
    Joined: Jun 30, 2010
    Messages: 3,209
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 135
    Mtun akichangia Harusi ana uhakika atakula na kunywa, lakini akimchangia mtu masomo, mtu aliyechangiwa atakuwa kama Mwizi na fisadi wa mali ya waliomchangia kwa faida ya familia yake! Bora tuendelee kuchangia watu kuoana!
     
  14. mtotowamjini

    mtotowamjini JF-Expert Member

    #14
    Oct 6, 2012
    Joined: Apr 23, 2012
    Messages: 4,540
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Wabongo mtu akiwa anaumwa anaomba msaada wanamchunia akifa wanatoa mchango wa msiba hapo hua sielewi
     
  15. Tram Almasi

    Tram Almasi JF-Expert Member

    #15
    Oct 6, 2012
    Joined: Feb 26, 2009
    Messages: 756
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kubadilika inawezekana pia. Mimi nimeshachangia watu wawili ambao wanataka kupata ada ya kujiunga na chuo baada ya kukosa mkopo lakini wamepata nafasi na wanafanya vizuri sana darasani.Ndio tunaanza hivyo kubadilika though it will take time.
     
  16. hasason

    hasason JF-Expert Member

    #16
    Oct 6, 2012
    Joined: Sep 19, 2012
    Messages: 1,454
    Likes Received: 500
    Trophy Points: 280
    Wale mnaotaka harusi hamna hela jamani si muwe mnafunga kwenye misa za usiku mf chrismas pasaka mwakampya au jubilei saa sita mnarudi zenu home mnaliangusha kesho yake mnapiga boto kifamilia imetoka heee nnini kuumiza kichwa!
     
  17. Kaa la Moto

    Kaa la Moto JF-Expert Member

    #17
    Oct 6, 2012
    Joined: Apr 24, 2008
    Messages: 7,535
    Likes Received: 74
    Trophy Points: 145
    Waafrika tuna shida kubwa sana. Tunapenda sana starehe. Tunapenda sana sherehe kama sehemu ya starehe na watu wako tayari kuchangia pesa kiasi chochote kwa ajili ya starehe lakini si kwa ajili ya maendeleo.....HILI NI TATIZO KUBWA SANA LITAKALOCHUKUA MIAKA MINGI SANA KUMALIZIKA.
    Wakati wenzetu wazungu utuchangia pesa nyingi kwa ajili ya maendeleo yetu sie huwa watu wanafikiria sherehe na wako tayari hata kuomba msaada nje kwa ajili ya kuendeshea sherehe.
    Wewe angalia bajeti yetu kwa mfano, utacheka sana jinsi enterteinment ilivyopangiwa pesa nyingi kuliko madawa yatakayonunuliwa kwa ajili ya zahanati au angalia bajeti ya chai jinsi ilivyo kubwa kuliko pesa wanayopewa wanafunzi 1000 wa chuo kikuu kama mkopo!
    NADHANI TULILOGWA
     
  18. Mkereketwa_Huyu

    Mkereketwa_Huyu JF-Expert Member

    #18
    Oct 7, 2012
    Joined: Feb 19, 2011
    Messages: 3,707
    Likes Received: 272
    Trophy Points: 180
    Tuchangie kusoma, are you serious? Tanzania tungekuwa tumesoma na kuelewa kitu uhuru wa mwananchi na sheria tusingeruhusu Kikwete aendelee kuwa rais ama hata mawaziri wake wezi. We need a revolution, petition iko wapi jamani jeshi letu?
     
Loading...